• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

kenta_209

lâu lắm ùi mới vào thăm atrai hjhjhj bao có cfw pm em nhá... Dạo này em đang bận học + thất tình hehe ít online.. Anh nào không pít flash pm mình tính rẻ 10k hướng dẫn khi nào xog mới thôi.. Hjhj njck yahô kenta_209 hj pjpj atraj em học bài đây pjpj

pchoan

mình flash bản này được 3 hum.có 1 số nhận xét như sau: camera có vẻ kém hơn FW cũ thì phải,ram thấp nữa(khoảng~4X thui),anh em nào test thử chưa cho ý kiến đi!

mình cũng giống bạn.Máy mình 5230 flash xong cảm thấy mượt mà nhưng mà ram thấp tầm 40-44.pin thì ngon.

Luu_Tan_Vu

mình cũng giống bạn.Máy mình 5230 flash xong cảm thấy mượt mà nhưng mà ram thấp tầm 40-44.pin thì ngon.

ram chỉ cần nếu bạn chạy 1 ứng dụng nặng, nếu k ram nhiều cũng k tác dụng gì vì 1 fw có giới hạn của nó, chỉ cần k lỗi là được

pchoan

kanta ơi cho mình hỏi chút.mình thay mod tap to unlock vào rofs2,flash xong thì không dùng được phím khoá ở hông máy.liệu có phải là do mod mình thêm vào thêm vào không.

ShenTran

kanta ơi cho mình hỏi chút.mình thay mod tap to unlock vào rofs2,flash xong thì không dùng được phím khoá ở hông máy.liệu có phải là do mod mình thêm vào thêm vào không.

chắc là do mod mới thêm vào rồi , tìm mod khác đi bạn :D

foreverthuy

Cho mình hỏi tí là sao cái đèn CNT trong jaf khi minh flash lại không có màu xanh nhỉ?

Last edited by a moderator:

LoiPT

ko làm 1 ver cho 5800 đi bác, mới flash đc con 5230 ah, còn con 5800 chẳng có file để flash hix
sẽ cố gắng thối chứ giờ đang ôn thi ĐH :)
Cho mình hỏi tí là sao cái đèn CNT trong jaf khi minh flash lại không có màu xanh nhỉ?
vì CFW không có File Rofs3, nếu Flash FW gốc thì mới có :)

Tuanbik1416

ôn thi ĐH à :| thế thì bác còn ít tuổi hơn mình :-ss nhưng phải công nhận bác hiểu biết nhiều :)

Lưu ý: bài viết cần đi vào vấn đề cfw hoặc củng cố cho cfw.
Topic này rất nhạy cảm trong thời điểm này nên mong tất cả hay chấp hành đúng.
Đừng lạc đề sang bất cứ vấn đề khác ngoài cfw. Mình sẽ theo dõi rất kĩ topic này.

foreverthuy

Hỏi kanta tí là nếu muốn trở về fw cũ trước khi flash thì có được không? Mình thấy các bản cfw update liên tục vậy mad cứ flash vậy phải cài lại phần mềm thì cũng ngại nhỉ?

LoiPT

Hỏi kanta tí là nếu muốn trở về fw cũ trước khi flash thì có được không? Mình thấy các bản cfw update liên tục vậy mad cứ flash vậy phải cài lại phần mềm thì cũng ngại nhỉ?
có chứ bạn dùng Navi Firm tải FW góc về, Nokia chú trọng mấy cái HĐH mới thôi chứ s60v5 nhà mình cũ up date cũng hok có gì mới lắm
ôn thi ĐH à :| thế thì bác còn ít tuổi hơn mình :-ss nhưng phải công nhận bác hiểu biết nhiều :)[/spoiler]

già rồi trường nào nhận đâu, thôi stop, mod nhắc

M4_Vu0ng_001

ôn thi ĐH à :| thế thì bác còn ít tuổi hơn mình :-ss nhưng phải công nhận bác hiểu biết nhiều :)[/spoiler]

Lưu ý: bài viết cần đi vào vấn đề cfw hoặc củng cố cho cfw.
Topic này rất nhạy cảm trong thời điểm này nên mong tất cả hay chấp hành đúng.
Đừng lạc đề sang bất cứ vấn đề khác ngoài cfw. Mình sẽ theo dõi rất kĩ topic này.
mod gì lúc nào cũng canh me ae để cảnh cáo...:-/

nicky205

bạn kanta ơi, bản này có mod thời gian cái báo thức ko, mình dùng giờ mới để ý là bản photon edit của bạn báo thức chỉ reo lên tầm 15 20s là nó tự tắt thôi. hèn gì lâu giờ hẹn 5 cuộc mà ko nghe chuông @@

LoiPT

bạn kanta ơi, bản này có mod thời gian cái báo thức ko, mình dùng giờ mới để ý là bản photon edit của bạn báo thức chỉ reo lên tầm 15 20s là nó tự tắt thôi. hèn gì lâu giờ hẹn 5 cuộc mà ko nghe chuông @@
báo thức có mod nhưng mình không chỉnh thời gian kia đâu nha. mặc định là 60s, mình cài lên 90 thì phải
qua topic bunrieucua nha
buòn ngủ quá, ngủ đã
p/s: Anh em bắt lồi mai báo mình nhé, xem cần sửa gì không còn làm luôn

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

mod gì lúc nào cũng canh me ae để cảnh cáo...:-/
miễn đừng gây sự và vi phạm thì k bị gì. riêng topic này đang trong thời gian xem xét. mọi người nên chú ý comment của mình. đây chỉ là diễn đàn tthoi6 chỉ là ảo nhưng cần tôn trọng và cư xử có văn hoá với nhau. các bài viết vi phạm sẽ bị xoá mà k cần thông báo

hoaiphiung

sao e thêm bộ icon của a Glosy và Mod Thanh Media bar of a Tung vào thì mất tính năng tự giải phóng khi RAM thấp za a Kanta :(( e dùng 5233

MinhThang

Manager
Nhắc nhở tất cả các bạn khi tham gia thảo luận tại Topic này, các ĐHV làm việc theo qui định và mục đích của qui định là đảm bảo cho sân chơi công bằng lành mạnh đúng tiêu chí của diễn đàn, khi các thành viên được nhắc nhở bởi đi quá đà khi thảo luận, các bạn hãy tôn trọng và chấp hành chấn chỉnh trong bài viết, không được chế diễu gây mất đoàn kết với nhau. PV luôn tôn trọng và trân trọng các đóng góp và ý kiến của các bạn, xong những việc đó phải đúng nơi đúng chỗ và cũng luôn áp dụng các biện pháp xử lý thích đáng cho bất cứ thành viên nào không tuân thủ các qui định của diễn đàn và khu vực.
Đây là lần nhắc nhở cuối cùng tại Topic này nếu thành viên nào cố ý đi trái lại qui định tôi sẽ áp dụng ngay các biện pháp xử lý mà không cần sự thông báo nào khác.

Tôi sẽ xem và Del toàn bộ các bài viết không liên quan đến chủ đề trong thời gian tới.

voanhkuoc

kanta ơi mình dùng bản của bạn đến nay được hơn 1 tuần và giờ phút này thì đúng là có lỗi...
Mình cứ dùng được khoảng gần hết 1 ngày tức cứ khoảng 15-18 tiếng vậy thì máy tự nhiên bị treo tất cả ứng dụng.
Ấn nút thì vẫn vào được menu nhưng khi nhấp vào mọi biểu tượng đều không nhận
Cả camera nữa ấn nút cũng vào được nhưng khi nhấn để chụp thì không được.
( mình bực nắm vì có khi đang nt tự nhiên nó bị lại phải khởi động lại máy bực không tả được )

Bạn biết tại sao không...~X(

LoiPT

kanta ơi mình dùng bản của bạn đến nay được hơn 1 tuần và giờ phút này thì đúng là có lỗi...
Mình cứ dùng được khoảng gần hết 1 ngày tức cứ khoảng 15-18 tiếng vậy thì máy tự nhiên bị treo tất cả ứng dụng.
Ấn nút thì vẫn vào được menu nhưng khi nhấp vào mọi biểu tượng đều không nhận
Cả camera nữa ấn nút cũng vào được nhưng khi nhấn để chụp thì không được.
( mình bực nắm vì có khi đang nt tự nhiên nó bị lại phải khởi động lại máy bực không tả được )

Bạn biết tại sao không...~X(
5233 ak. bạn có mod hay cài thêm gì?
sao e thêm bộ icon của a Glosy và Mod Thanh Media bar of a Tung vào thì mất tính năng tự giải phóng khi RAM thấp za a Kanta :(( e dùng 5233
đâu có liên quan đến File đấy đau mà mất được?