• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

LoiPT

Vẫn như trước anh ạ... Jar rất ổn nhưng không lên nguồn
kiẻm tra máy còn pin không Flash lại FW gốc rồi mới Flash CFW này nhé. vẻ 51.6 không dành cho máy VN
bạn thử Flash bản khác xem lên không ?

kenta_209

không dành cho máy việt nam.. Nghĩa là chỉ có sách tay thui ag? E thử flash gốc rồi nhưng không dk... Hay anh thử test đi vậy... Hjx trong diễn đàn có 1số photon em cho gộp vs core của em dùng vẫn dk anh ag... E chi down ph0ton o djễn đàn vì họ không có core cho v51.6

LoiPT

không dành cho máy việt nam.. Nghĩa là chỉ có sách tay thui ag? E thử flash gốc rồi nhưng không dk... Hay anh thử test đi vậy... Hjx trong diễn đàn có 1số photon em cho gộp vs core của em dùng vẫn dk anh ag... E chi down ph0ton o djễn đàn vì họ không có core cho v51.6

ver 51.6 này chỉ dành cho máy bán ra ở trung quốc thì phải Ver riêng, chứ các dòng khác như VN chỉ có 51.0 nếu bạn muốn hạ ver tìm trên diễn đàn có hướng dẫn thì phải

kenta_209

chắc không có hạ đâu anh ạg... Haiz pun thật.. Thui vậy... Làm phiền anh kha khá rùi pjpj anh

LoiPT

chắc không có hạ đâu anh ạg... Haiz pun thật.. Thui vậy... Làm phiền anh kha khá rùi pjpj anh
Mách bạn cách Flash hạ ver để sử dụng bản 51.0 này nha. tải FW chuẩn với code của máy nhé tất nhiên ver mới nhất (51.1.002)
chú ý khi chuẩn bị Flash thì tích thêm vào ô Downgrade ( dưới ô Factory Set) rồi ấn nút Flash bình thường nha
Nếu ko chọn chế độ downgrade mà flash ver thấp hơn thì máy sẽ bị mất nguồn

kenta_209

vâng cám ơn anh, em sẽ thử...

em thử làm nhưng không được anh ag.. thui vậy

Last edited by a moderator:

nicky205

hình như Downgrade chỉ làm được với 5k8 thôi, còn các máy khác thì không được =.=

LoiPT

hình như Downgrade chỉ làm được với 5k8 thôi, còn các máy khác thì không được =.=
thử biết ngay ý mà :) đừa chứ nếu không được Flash lại vẫn lên mà không lo die đâu

hjhdahjdo

định jaf cho 5233 nhưg sợ bị die. gja tài chỉ còn e nó nt vs chat chít. hehe

LoiPT

định jaf cho 5233 nhưg sợ bị die. gja tài chỉ còn e nó nt vs chat chít. hehe
đó là đối với 5230 bạn ý kêu thế thôi, ver 51.6 đó không ai dùng hết, mình đang dùng 5233 đây thôi :)) sợ die thì thôi

P/s: ai không cài được một số ứng dụng thì thả file này vào sys/bin nha. không muốn Flash lại thì thả vào C rồi khởi động lại máy
http://www.mediafire.com/?74gyn2wi4cs47h6

biendt

bác up lun bản tab to unlock đc ko.đợi chục ngày nữa mà lâu quá.:D

LoiPT

bác up lun bản tab to unlock đc ko.đợi chục ngày nữa mà lâu quá.:D
bạn thả mod đây vào nha
Mã:
http://duybinh24.blogspot.com/2011/03/c5-03-tap-to-unlock-screen-ported-to-c6.html

biendt

bạn thả mod đây vào nha
Mã:
http://duybinh24.blogspot.com/2011/03/c5-03-tap-to-unlock-screen-ported-to-c6.html
bạn up luôn lên đây đc ko.mạng nhà mình ko vào dc đường link đó.mà hum wa mình thêm mod tab to unlock hình như là quá dung lượng của file ROF2 lên plash mới ko lên đc thì phải.

LoiPT

bạn up luôn lên đây đc ko.mạng nhà mình ko vào dc đường link đó.mà hum wa mình thêm mod tab to unlock hình như là quá dung lượng của file ROF2 lên plash mới ko lên đc thì phải.
đâu có quá đâu bạn mod chạm vào thì thay mod trượt còn thừa file nào đâu mà?