• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V13 Touch - Build 20749.1.4.0

Status
Không mở trả lời sau này.

habubi

Muốn nghe được ở khoảng cách xa hơn thì phải giảm chất lượng âm thanh đi thì sẽ khắc phục được. Nhưng nghe nhạc A2DP mà phải giảm chất lượng xuống thì còn nói làm gì nữa.

Giảm mấy con số này xuống là đc. Hoặc dùng tool Advanced config mà chỉnh cũng đc.

kHÔNG PHẢI ĐÂU hÀ ƠI, MÌNH SÀI BLUETOOTH PHONE THÔI KHÔNG DÙNG A2DP ĐỂ NGHE NHẠC, ĐEO MÁY Ở THẮT LƯNG THÌ OK, NHƯNG XA HƠN MỘT CHÚT THÔI THÌ RỌT RẸT LẮM, MÌNH THỬ NHIỀU LOẠI MÁY RỒI, ÍT NHẤT LÀ 3 CON O2S VÀ MỘT CON O2i, VÀ 2 CON TAI NGHE BLUETOOTH, MỘT CON HÀNG RỞM, MỘT CON BLUETREK CŨNG VẬY HAY LÀ PHẦN CỨNG ĐỜI CŨ NÓ VẬY, HAY CÓ SOFT NÀO TĂNG CÔNG SUẤT BLUETOOTH LÊN KHỒNG.

Chắc có lẽ là do tai nghe. Tai nghe của mình cũng vậy. Dùng cho cả nokia lẫn BA đều bị hiện tượng giống như bạn miêu tả.

Em xin lỗi mọi người
Cho em xin hướng dẫn Up Rom có hình ảnh
Lâu rồi chưa Up lại Rom, em quên mất tiêu từng bước Up
Từ bản Diamond 02 đến giờ chưa Up lại
Luôn tiện cho em hỏi : SDAutorun là gì ? có ý nghĩa gì ?
Và : poorlyduck_Diamond_Dialer_Fixed : là phần mềm gì ?
Xin nói rõ cho em, em còn gà lắm, xin các pác đứng chửi em
Trước tiên là chắc chắn sẽ ko có ai chửi bạn đâu (bạn dùng ngôn từ ghê quá)
Hướng dẫn up rom thì ở ngay đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74 bạn nên chịu khó tìm trước khi hỏi.
SDAutorun có chức năng giống như Extrom, tức là nó sẽ tự động cài thêm các soft ngay sau khi bạn HR.
poorlyduck_Diamond_Dialer_Fixed chính là soft có chức năng thay đổi skin cho cái dialpad đó.
Chúc bạn vui. :D

R4jShjT3RuN

Trước tiên là chắc chắn sẽ ko có ai chửi bạn đâu (bạn dùng ngôn từ ghê quá)
Hướng dẫn up rom thì ở ngay đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74 bạn nên chịu khó tìm trước khi hỏi.
SDAutorun có chức năng giống như Extrom, tức là nó sẽ tự động cài thêm các soft ngay sau khi bạn HR.
poorlyduck_Diamond_Dialer_Fixed chính là soft có chức năng thay đổi skin cho cái dialpad đó.
Chúc bạn vui. :D

Hehe, em nói chơi ấy mà, pác nghĩ xa quá :D

Đã tìm rồi, nhưng tất cả hok có hình ảnh kèm theo, có hình ảnh là dễ làm nhất :D

Trong phần hướng dẫn pác đưa cho em, ở đó hok có các bước thực hiện đưa về bootloader trước khi có chữ : " S3RIAL " xuất hiện, cái gì mà bấm 3 nút : pouwer+ghi âm+chụp ảnh , rồi chọn Yes Yes No hay No No Yes đó, em quên rồi :(

Mình Up Rom xong rồi mình chạy thêm phần SDAutorun là xong hả pác :D

Mình down vè được bản Rom này là sao, ko có gì thêm àh, cái này giải nén hok được :(

Cái đó là BaUpgradeUt.exe àh ??? Khi kia down về rồi giải nén ra 1 Folder nhiều thứ lắm mà :(

Hok hiểu lắm :((

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Hehe, em nói chơi ấy mà, pác nghĩ xa quá :D

Đã tìm rồi, nhưng tất cả hok có hình ảnh kèm theo, có hình ảnh là dễ làm nhất :D

Trong phần hướng dẫn pác đưa cho em, ở đó hok có các bước thực hiện đưa về bootloader trước khi có chữ : " S3RIAL " xuất hiện, cái gì mà bấm 3 nút : pouwer+ghi âm+chụp ảnh , rồi chọn Yes Yes No hay No No Yes đó, em quên rồi :(

Mình Up Rom xong rồi mình chạy thêm phần SDAutorun là xong hả pác :D

Mình down vè được bản Rom này là sao, ko có gì thêm àh, cái này giải nén hok được :(

Cái đó là BaUpgradeUt.exe àh ??? Khi kia down về rồi giải nén ra 1 Folder nhiều thứ lắm mà :(

Hok hiểu lắm :((

Có đủ hướng dẫn cả rồi, bạn cứ thế mà làm, cứ thế mà kích không hỏng được chiếc BA yêu quý của bạn đâu.
File ROM mình đã nén thành 1 file exe rồi chỉ việc chạy nó sẽ tự giải nén và kích hoạt tool UP ROM thôi.

Topic này chỉ thảo luận về bản ROM V13 thôi, còn về các vấn đề khác như cách thức up ROM bạn qua topic có liên quan thảo luận tiếp nhé
CHúc vui

NBLam

chừng nào có bản ROM ko touch vậy bác Ddt

Ô, đây là câu hỏi lạ nhất trong năm đấy nhỉ. ROM touch mới có mỗi cái này thôi bác ạ, tất cả các ROM trước đều ko touch mà :-?? Nếu ko thích ROM touch thì có thể dùng v12 chẳng hạn :)

blacksky2210

Bản V14 sau sẽ là bản loại bỏ chức năng Touch trượt mặc định cho ai không thích Touch
bác Ddt ghi vậy mà,nên mình mới hỏi thôi bạn àh

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản V14 sau sẽ là bản loại bỏ chức năng Touch trượt mặc định cho ai không thích Touch
bác Ddt ghi vậy mà,nên mình mới hỏi thôi bạn àh

Ok bạn muốn dùng V14 No Touch hả sẽ có sẽ có dễ thôi, đợi chút nhé ;;)

tuanvinh

Tất nhiên rồi, soft này chỉ có tác dụng trong thời điểm bạn kích hoạt nó thôi mà. CÒn nếu muốn khởi động lên mà không hiện BottomBar thì bạn cho nó vô Windows/starup là đc thôi.

@All: Mình đang kiểm tra về wifi nhưng vẫn chưa thấy vấn đề gì, bật cũng như vô wifi hoàn toàn bình thường chưa bị hiện tượng phải đợi lâu, hay là do cục Wireless nhà mình xịn nhỉ. Mình sẽ kiểm tra tiếp xem sao :)
sao mình không thấy linh đâu nhỉ

SlevinZalika

Mr. Dvha79_ddt,
please help me... i can't hide sim contact and sim sms, i change registry in HKCU\controlpanel\phone\showsim = 0 doesn't hide it.
i'm úing SKTOOLS to but not working... please help me

dhruan

Chắc có lẽ là do tai nghe. Tai nghe của mình cũng vậy. Dùng cho cả nokia lẫn BA đều bị hiện tượng giống như bạn miêu tả.

Oh no Habubi, mình dùng tai nghe Bluetreck này với con V3i thì rất tuyệt, xa hơn 4m vẫn nghe điện thoại cực rõ, nhưng khi connect với O2s thì ... wá bèo chưa tới 1m. hok bít do phần cứng Bluetooth của con O2s này cũ rồi hay sao ý, mới bị như vậy. có soft nào cải thiện việc này hok ta?????

R4jShjT3RuN

Cho tôi hỏi : Touch là gì ???

Tôi đã Up bản Rom này, và hok biết Touch chỗ nào hết

Mong các bạn chỉ dùm :D

habubi

Oh no Habubi, mình dùng tai nghe Bluetreck này với con V3i thì rất tuyệt, xa hơn 4m vẫn nghe điện thoại cực rõ, nhưng khi connect với O2s thì ... wá bèo chưa tới 1m. hok bít do phần cứng Bluetooth của con O2s này cũ rồi hay sao ý, mới bị như vậy. có soft nào cải thiện việc này hok ta?????

Vậy theo mình nghĩ có lẽ là do sự tương thích rồi. Mình nghĩ cái này không phải do rom. Tốt nhất bạn có thể lập 1 topic mới về tai nghe chứ không nên thảo luận ở đây, tránh làm loãng chủ đề.

R4jShjT3RuN Cho tôi hỏi : Touch là gì ???

Tôi đã Up bản Rom này, và hok biết Touch chỗ nào hết

Mong các bạn chỉ dùm
Touch là cảm ứng dạng sờ, vuốt ... tức là ko cần dùng đến bút mà chỉ cần ngón tay (nôm na là vậy, giống iphone đó).
Bạn thử vào mục contract rồi vuốt từ dưới lên là biết liền mà.

hena

contact của em vẫn bình thường anh hà ơi...mặc dù em đã chạy SD autorun

habubi

contact của em vẫn bình thường anh hà ơi...mặc dù em đã chạy SD autorun

Cái Touch này đâu cần phải chạy SDAutorun. Ý mình nói là bạn vào contact sau đó vuốt thì nó giống như iContact ấy.

hcqp

Ý da.... có vẻ như mình gọi đi thì ổn, nhưng người ta gọi tới mình thì nhấn trả lời đôi lúc không được. Chuông cứ đổ mãi... phím cứng, phím mềm đề không được!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ý da.... có vẻ như mình gọi đi thì ổn, nhưng người ta gọi tới mình thì nhấn trả lời đôi lúc không được. Chuông cứ đổ mãi... phím cứng, phím mềm đề không được!

Có lẽ bị đụng soft rồi HR đi anh ơi :D

o0oCr4zyxo0o

Đúng roài ,vụ này mấy hôm nay em cũng dính chưởng !!! :-??:-??:-??

Status
Không mở trả lời sau này.