• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản C6-> N97 Mini Final Dùng Cho 5800 ^^!

TungBach

em thấy bác nên để như bình thường :D, người ta làm ra để mình dùng mà, ko đến nỗi liệt đâu bác đừng lo :D, làm như vậy tiết kiệm đc 1 thứ trên homescreen nữa mà bác :D

homescreen mình thêm 3 phím tắt vào, mặc định có 2, tổng cộng là 5 x4 =20. tha hồ đặt app ra ngoài roài.:)). còn cái menu với danh bạ thì bạn cài đặt lại đc mà, có sao đâu :p

galabuon

em thấy bác nên để như bình thường :D, người ta làm ra để mình dùng mà, ko đến nỗi liệt đâu bác đừng lo :D, làm như vậy tiết kiệm đc 1 thứ trên homescreen nữa mà bác :D

phím cứng các x58 đời đầu cứng thấy mồ, chả muốn xài. Nhữnng máy mới gần đây thì bấm nhẹ hơn

Jehell

homescreen mình thêm 3 phím tắt vào, mặc định có 2, tổng cộng là 5 x4 =20. tha hồ đặt app ra ngoài roài.:)). còn cái menu với danh bạ thì bạn cài đặt lại đc mà, có sao đâu :p

em mò ko thấy, bác vào đâu cái đặt thế chỉ em với
em đã mò ra, cám ơn bác nhiều
Perfect CWF

TungBach

em mò ko thấy, bác vào đâu cái đặt thế chỉ em với

ở ngoài homescreen ấy. bạn vào tùy chọn -> chỉnh sửa nội dung -> tùy chọn ->phím chọn phải. và thay đổi theo ý thích. Chắc tại lâu nay dùng 5k8, giờ sang N97 mini chưa kịp vọc :)):))

Jehell

àh bác nên cook cái widget notification vào, cái đó dùng rất tiện lợi [chỉ có điều tốn 1 widget thôi], bác có link có đó cho em xin lun để install vào nha

TungBach

àh bác nên cook cái widget notification vào, cái đó dùng rất tiện lợi [chỉ có điều tốn 1 widget thôi], bác có link có đó cho em xin lun để install vào nha

của bạn đây, xem đúng kô nhé :p

mrquyen1993

bác tungbach 11 cho em xin toàn bộ mod trong FW này đc ko lúc trước xin bác ase rồi chắc bận quá nên ko cho

ajiang

hic, update vào máy như thế nào nhỉ, mình cài firmware 51.0.006 ra rồi down bộ trên về, giải nén đè vào rồi JAF với chế độ Dead USB, chọn phiên bản 5800 Vietnam RED, flash xong bật ko lên luôn, màn hình trắng xoá, nháy vài cái rồi lại tắt. Mình làm sai ở đâu nhỉ

TungBach

hic, update vào máy như thế nào nhỉ, mình cài firmware 51.0.006 ra rồi down bộ trên về, giải nén đè vào rồi JAF với chế độ Dead USB, chọn phiên bản 5800 Vietnam RED, flash xong bật ko lên luôn, màn hình trắng xoá, nháy vài cái rồi lại tắt. Mình làm sai ở đâu nhỉ

hic bạn làm sai hết roài. thế này nhé : bạn vào đường đẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 hoặc đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 xóa hết tất các file trong đó lên,roài copy bộ của mình vào, bật jaf lên, chon Euro1 Red.... roài jaf nhé ( bộ của mình gồm 6 file nhé). chúc thành công :p
p/s: làm đc nhớ Pm cho anh em mừng nhé :p

Chỉnh sửa cuối:

pjgboy

cho mình hỏi,up bản này của bạn hoặc mấy bản C6 khác cho 5k8 rồi có thể up lại fw cũ của 5k8 được ko,vì mình thấy trong phần thông tin là N97mini bản RM555

TungBach

cho mình hỏi,up bản này của bạn hoặc mấy bản C6 khác cho 5k8 rồi có thể up lại fw cũ của 5k8 được ko,vì mình thấy trong phần thông tin là N97mini bản RM555
nhìn nó thể thôi nhưng vẫn dựa trên FW gốc -> vẫn về V51 được bình thường bạn nhé. thân!

JokerB

chỉ là lừa tình thôi mà bạn :))
giống như hôm nay bạn mặc áo xanh, mai bạn mặc áo đỏ, nhưng bên trong 2 cái áo đấy thì vẫn là .... =))

max5800

ban oi vietmap cau hinh ko dc,voi lai gps bi yeu nua co cach nao khac phuc ko ban minh onl bang dt nen ko bo dau dc

quyetthang_auto

Không biết bản này có pro không nhỉ? bạn nào test rồi cho ý kiến cái. mấy hôm nay mạng nhà mình chán quá nên không down đc

Jehell

àh bác gỡ hẵn hiệu ứng chủ đề rồi àh, em bật hiệu ứng ko đc