• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Cook (2 trong 1) C6 V20 Cho 5800 v52 ) bản hoàn thiện

thanhtam18

minh moi cook lai ban fw cua chu thot!loai bo icon c7!them code avi cua binh24!xem video 640*360 duoi avi o trinh phat video mac dinh cua may rat oke!va mod menu quay ngang giong simbyan^3!chay rat muot!dang tim cach mod man hinh chinh giong sym3 lun!dang tim cach up len dien dan!cho may ban tets thu xem co loi gi ko?moi chay thu qua nay chua phat sinh loi gi het!ram 40m!ai biet cach up len medifier chi minh nhe!dang hoan thien em no day!

nhầm nhak bro. vẫn có thể hạ FW dc nhưng fải dân chuyên cơ.

vay a!tai truoc h chua thay ai ha fw thanh cong!

Hikira

đã hạ fw được rồi .đang fix lỗi CFW sẽ post trong thời gian sơm nhất

chúc mừng,nhanh ra bản fix các lỗi nhé bạn. Sẵn bạn xem vấn đề dưới đây có sửa đc k nhe
Bạn có thể sửa lại cái "Đích Mạng" như bản góc đc k? Ví dụ như mình xài ola,lúc trước khi khởi động vào Ola thì máy sẽ hỏi chọn "Điểm Kết Nối" lúc đó mình có thể chọn GPRS or Wifi. Nhưng bây giờ thì mình muốn Ola = wifi thì phải vào Dò tìm wifi trước,hoặc xóa GPRS trong Đích Mạng,thì lúc đó máy mới hỏi điểm truy cập nhưng nếu mình Ola ở quán cafe có Wifi thì lúc vào nó sẽ k hỏi chọn điểm truy cập để mình kết nối wifi mà mặc định là GPRS luôn Nhớ lúc trước trong "Đích Mạng" -> Tùy Chọn -> Kết nối mặc định -> -Luôn Hỏi Trước -Internet -T.nhắn đa p.tiện -Dịch vụ WAP (mấy bản cook của C6 hầu như bị mất cái "Luôn Hỏi Trước" nên việc sử dụng những ứng dụng vào mạng thì mặc định phải xài GPRS như lúc đầu tiên mình chọn,khá là bất tiện trong việc tìm điểm truy cập)

thaingocduan

chạy bằng box và tích vào dwoge
hạ xuống rồi lại chán đang tính lên lại làm bản cook c6 cho ver mới

gambler123

chủ thớt mod bàn phím sang 4x11 giống bác heonheo2301 đc ko. e thik loại bàn phím đó mà ko biết mod. với cái bản này swipe để unlock ko đc. ần vào thấy đen thui. kéo thì nó hiện ra giao diện luôn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

thêm cái swipe to unlock ngang luôn nữa nha

Chỉnh sửa cuối:

gambler123

bản này xài rất ok. thấy nhanh đó. chủ thớt cook dùm mình bản có bàn phím qwerty 4x11 đc ko. mình thik xài loại bàn phím đó. giống của bác heonho2301 đó

Chỉnh sửa cuối:

gambler123

hay hướng dẫn mình mod bàn phím cũng đc. ko biết mod qwerty 4x11

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

hình như cái bản firmware mới bị lỗi font chữ rồi

Chỉnh sửa cuối:

sang80

bản này o xai dươc tập tin .swf o nghe nhac online bằng trình duyệt web của máy,dù sao bạn làm bản này tạm ổn.

quyen751

bản mới fix có chia ra 2 chế độ nữa k chủ thớt

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

bản v52.0.007 co lỗi nè. camera hiện đang dùng, hình lúc khởi động pj lỗi. nếu dc thì làm vài cái ứng dụng như bản trước đi :) tks

Chỉnh sửa cuối:

gambler123

cái chữ nó bị như vậy nè. chủ thớt fix dùm em đi