• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN N97 CHO 5800 (52.0.101) PRO TỪ NHIỀU MOD PRO THANK CÁC PRO .

love89

ý kiến của cá nhân mình bản này sẽ hay hơn nếu có sự thay đôi ở sóng mạng va cột pin, ttpod ở pan phát nhạc....dù sao cũng rất cám ơn pro đã cho anh em điều mới lạ

Delzie

Chủ thớt bổ sung bài viết xem load ảnh + nhạc ở đâu để e còn Flash :D

Hikira

làm sao để biết là camera đc 5.0? mình vào xem thì nó vẫn là 3M

o0Bdra0o

Có ai bị như mình không? sau khi flash mình copy nhạc vào trong Sound/Digital theo từng thư mục chỉ load được có 10 bài hát thôi, còn nếu bỏ toàn bộ bài hát vào thì load được toàn bộ ~X(

Chỉnh sửa cuối:

stun

Bản cfw này bị lỗi VIETMAP rồi, cài được nhưng ko chỉnh được cài đặt, cấu hình hệ thống & cấu hình GPS, vào chỉnh ko tác dụng, ko bật được GPS nên ko thể dẫn đường được. Mong chủ thớt fix dùm lỗi này để cfw hoàn hảo hơn. Thank you! :(

o0Bdra0o

Vietmap bạn cook vào trong firmware là dùng ổn định ngay mà, flash xong mới cài đặt ko chỉnh được đâu

stun

Vietmap bạn cook vào trong firmware là dùng ổn định ngay mà, flash xong mới cài đặt ko chỉnh được đâu
Mình chưa nghiên cứu cook bao giờ, mà VIETMAP nặng tới 1mb lận có bỏ vào được ko? Bạn có thể làm dùm mình được ko? Cook VIETMAP( cr@ck) vào dùm , nếu được thì cám ơn nhiều! Kết cfw này quá mà ko xài được VM thiệt uổng !!!:(
--------------------

Waaa!!! Mình đã làm được rồi. Hơi rắc rối 1 tí , nhưng sửa cook 1 số theo ý mình vẫn hơn. THank tất cả :))

Chỉnh sửa cuối:

Delzie

Mình chưa nghiên cứu cook bao giờ, mà VIETMAP nặng tới 1mb lận có bỏ vào được ko? Bạn có thể làm dùm mình được ko? Cook VIETMAP( cr@ck) vào dùm , nếu được thì cám ơn nhiều! Kết cfw này quá mà ko xài được VM thiệt uổng !!!:(
--------------------

Waaa!!! Mình đã làm được rồi. Hơi rắc rối 1 tí , nhưng sửa cook 1 số theo ý mình vẫn hơn. THank tất cả :))
bản này đọc nhạc với ảnh ở đâu vậy bác :-/

kinkina2009

vừa flash test cho bạn , rất good , RAM khởi động 6x , vào menu out ra 57MB :D . còn vấn đề Pin nữa thôi , effect thì có mỗi 1 kiểu nên chưa đẹp lắm :p

stun

Bản này nói chung là tốt, nhanh nhẹ, nhưng font ko được chuẩn, cook vào 7 trang ký tự thì lên ô vuông, với lại mục nhạc ko tích hợp ttpot luôn mất hay và Rompatcher ko auto --> cook lại thay font và fix lại ... thì tuyệt.

anhtuandinhthu

cảm ơn các pro đã quan tâm bài của em trong thời gian qua ! dạo này bận quá , chỉ có thời gian vào đt nên các pro thông cảm . cho em . các lỗi hay các ý tưởn của các pro . Em sẽ sớm khắc phục trong nay mai .

kinkina2009

thêm 7 trang kí tự, thay effect nè, vs add app ttpod vô như trình 3d ảnh , không gửi filw
.six .jar qua bluetooth đc, remove để lại themes đen nét anna thôi . đó là ý kiến cưa mình nhá bro , hj

caotuanan

thêm 7 trang kí tự, thay effect nè, vs add app ttpod vô như trình 3d ảnh , không gửi filw
.six .jar qua bluetooth đc, remove để lại themes đen nét anna thôi . đó là ý kiến cưa mình nhá bro , hj

mang về cook lại đơn giản mà bạn!!!có thể thêm bớt tuỳ thik

kinkina2009

mang về cook lại đơn giản mà bạn!!!có thể thêm bớt tuỳ thik
hum nọ Cook xong khởi động lên Widlet lỗi nên h cũng chưa dám làm tiếp ^^ , bạn có link đến mấy file Mod CFW của n97 v30 cho 5800 không , chắc hồi đó cook nhầm của C6 ^^

alaviss

Có ai bị như mình không? sau khi flash mình copy nhạc vào trong Sound/Digital theo từng thư mục chỉ load được có 10 bài hát thôi, còn nếu bỏ toàn bộ bài hát vào thì load được toàn bộ ~X(

Thì nó đc chỉnh để load ở đấy. Hầu hết đều đc chỉnh như vậy để tránh bắt nhầm file hệ thống và bắt nhanh hơn