• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

duongpham

Làm sao để up các bản rom khác các bạn? Có cách nào boot vào đoạn 2 để up ko ạ, loay hoay mãi vẫn ko up đc bản rom khác. Tks all

Tinh_yeu_87

Làm sao để up các bản rom khác các bạn? Có cách nào boot vào đoạn 2 để up ko ạ, loay hoay mãi vẫn ko up đc bản rom khác. Tks all
Bác tắt máy sau đó giữ lỳ power off cho đến khi hiện ra cái list rồi chọn dòng 4:D

massage000

Thôi cám ơn, hình như đã xong

mình online bằng di động nên ko tiện chat đâu bạn. forum đã có hướng dẫn rất cụ thể về việc cài hspl rồi. mình cũng post lỗi này trên đầu thread. bạn giải quyết xong rồi thì tốt. chúc vui.

dungeps

Các bác cho em hỏi, em sài HD2 T8585, chạy WINMO thì chức năng Auto rotate hoạt động bình thường, cài Android trên thẻ hoặc NAND Android thì chức năng này không làm việc mặc dù đã chọn Auto-rotate screen trong phần Display setting, em thử chơi trò Teeter thì máy báo "Teeter requires a G-Sensor on your phone to play, your phone does not have this feature...", như vậy là bị làm sao hả các bác :-?

Không có bác nào giúp em ạ :(

massage000

Không có bác nào giúp em ạ :(

có vẻ bác hỏi nhầm chỗ. bác thử dùng bản rom winmo khác, hoặc task 29 rồi format thẻ nhớ. lưu ý: đừng căn chỉnh gsensor trong android. thử hết mọi cách đi bác. chúc may mắn.

tuana

minh cài không gặp vấn đề gì nhưng chạy bản HD máy nóng kinh khủng.không biết lỗi gì không/?.

xemtynhi

Mình đang dùng bản gauner1986 hd-fi nand 0.2_2 . Pin từ 3 -5mA dùng khá tốt , lúc chiều tầm 3h mình bất đầu cài android là 95% pin , dùng cho đến giờ mình nhắn khá nhiều và đã nghe 3 cuộc điện thoại và giờ số pin còn trong máy là 84% có thể nói là pin cải thiệt 1 cách đáng kể có thể thấy dõ rệt luôn , bình thường xài android trên thẻ nhớ cầm nghick 1 lúc ngoảnh đi ngoảnh lại là thấy tụt mất mấy % pin ngay ..
À mình bị lỗi ký tự bàn phím vi dụ theo thứ tự tính từ : Q W E R T Y U mới đúng , nhưng sao của mình lại là : Q W E R T Z U .... là sao nhỉ ?
Ai bị lỗi như mình , Dơ Tay :)

trinh12345

chà, topic hot thế ko bít, trong khi em vẫn chưa down xong:)) Bác Ancola với Caothanhhai ơi, 2 bác có... come back with HD2 ko ạ, hihi?

caothanhhai

chà, topic hot thế ko bít, trong khi em vẫn chưa down xong:)) Bác Ancola với Caothanhhai ơi, 2 bác có... come back with HD2 ko ạ, hihi?

Đã đi đâu đâu mà về. Đang hóng đơi .... Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi - và chúng ta là người chiến thắng - nhưng khó khăn vẫn còn :D:D:D

vodanh1213

Mớn ăn tất niên zie, gặp cái này đúng là nóng trong người thiệt :)).

Bác Hải linh wa, hú cái có liền, bác chọn e 3 con số bất kì mai ra làm quả bao lô lấy tiền ăn tết ta đi :">

lebinh__hung

cái này chỉ được lợi là ít hao pin, nhưng chưa chắc lắm với bản Android SD mới với Kernel 8.6 bây giờ :D, mình dùng trên thẻ nhưng RAM trên dưới 300MB là bình thường (còn cái này chỉ 200+ ???), game thì chơi dc tất cả các game trừ BIA, SpiderMan và Dungeon Def thôi, còn lại chiến hết, ấy thế mà các máy Android lại không thể chơi hết như vậy dc??

Chạy bản này giựt giựt chút nếu so với SD thì lại càng chết vì tốc độ trên NAND không bằng cái Kington class 10 mình đang dùng,NAND vì đa số chỉ là class 4 là tối đa vì thế thẻ class 10 thì NAND thua là cái chắc.

Tóm lại: các bạn mua 1 cái thẻ xịn chính hãng(đúng hàng xịn nhé Read/Write: 12M/60M), dùng song song 2 OS thích hơn nhiều, mình đã Flash nhưng lại quay về WIN và cài Android vào thẻ lại vì đơn giản nó không bằng chạy trên thẻ. còn cái vụ hao pin thì như nhau cả thôi, chạy trên thẻ ngủ từ 11 giờ đến 7 giờ sáng pin hụt ~8% thì đâu có là bao? Hiện tại quá hoàn hảo trên thẻ.

Nhưng có 1 điều là máy nóng hơn khi dùng trên thẻ.?????

Hơn nữa vài Android chỉ để chơi game, còn lại thì qua win sense dùng cho tiện.

Một trãi nghiệp đáng để thử, nếu các bạn chưa thử thì cứ FLASH, mình thì thích dùng theo cách của mình :D hứng lên thì đổi tới đổi lui cho nó nhanh.

caonha

Nhiều bản quá không biết sử dụng bản nào, nên bác nào có bản sử dụng ít bị lỗi, ít hao pin, sử dụng ổn định, các bác cho mình một bản. thanks!

kakatoi

cái này chỉ được lợi là ít hao pin, nhưng chưa chắc lắm với bản Android SD mới với Kernel 8.6 bây giờ :D, mình dùng trên thẻ nhưng RAM trên dưới 300MB là bình thường (còn cái này chỉ 200+ ???), game thì chơi dc tất cả các game trừ BIA, SpiderMan và Dungeon Def thôi, còn lại chiến hết, ấy thế mà các máy Android lại không thể chơi hết như vậy dc??

Chạy bản này giựt giựt chút nếu so với SD thì lại càng chết vì tốc độ trên NAND không bằng cái Kington class 10 mình đang dùng,NAND vì đa số chỉ là class 4 là tối đa vì thế thẻ class 10 thì NAND thua là cái chắc.

Tóm lại: các bạn mua 1 cái thẻ xịn chính hãng(đúng hàng xịn nhé Read/Write: 12M/60M), dùng song song 2 OS thích hơn nhiều, mình đã Flash nhưng lại quay về WIN và cài Android vào thẻ lại vì đơn giản nó không bằng chạy trên thẻ. còn cái vụ hao pin thì như nhau cả thôi, chạy trên thẻ ngủ từ 11 giờ đến 7 giờ sáng pin hụt ~8% thì đâu có là bao? Hiện tại quá hoàn hảo trên thẻ.

Nhưng có 1 điều là máy nóng hơn khi dùng trên thẻ.?????

Hơn nữa vài Android chỉ để chơi game, còn lại thì qua win sense dùng cho tiện.

Một trãi nghiệp đáng để thử, nếu các bạn chưa thử thì cứ FLASH, mình thì thích dùng theo cách của mình :D hứng lên thì đổi tới đổi lui cho nó nhanh.

sớm thì muộn sẽ ít có bản cập nhật cho sd nữa thôi. có class 10 đi nữa thì cũng phải thông qua ram để làm việc. có nhanh hơn ram đc ko -----> ko thể bác nhá. chạy trên Sd máy hoạt đọng nhìu hơn dùng lâu ngày chắc cũng có hại máy

gunnroseclose

sớm thì muộn sẽ ít có bản cập nhật cho sd nữa thôi. có class 10 đi nữa thì cũng phải thông qua ram để làm việc. có nhanh hơn ram đc ko -----> ko thể bác nhá. chạy trên Sd máy hoạt đọng nhìu hơn dùng lâu ngày chắc cũng có hại máy

Cậu nói mà chẳng suy nghĩ sâu vấn đề gì cả.
chạy android trên thẻ thì có thể chạy song song cả winmo và android.
Còn dùng nand thì chỉ dùng được android thôi.

mình đang dùng bản desireHD của Cedesmith, đi ngủ ko cần tắt sóng ngủ 8 tiếng chỉ hao mất 5% pin. Đọc ebook liên tục (màn hình sáng liên tục) từ 12h đêm hôm trước đến 6h sáng máy vẫn còn 25% pin
Theo cậu thì nand có tiết kiệm pin hơn bản trên thẻ mình đang dùng ko?

Thêm 1 điều nữa là dùng android trên thẻ đỡ nguy cơ hỏng máy hơn nand vì nand là can thiệp thẳng vào rom, còn dùng trên thẻ có hỏng thì cũng chỉ đi cái thẻ thôi