• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

hai

Mình thích android khi lướt web sync gmail cho tiện thôi chứ office thì vẫn thua win

massage000

cái này chỉ được lợi là ít hao pin, nhưng chưa chắc lắm với bản Android SD mới với Kernel 8.6 bây giờ :D, mình dùng trên thẻ nhưng RAM trên dưới 300MB là bình thường (còn cái này chỉ 200+ ???), game thì chơi dc tất cả các game trừ BIA, SpiderMan và Dungeon Def thôi, còn lại chiến hết, ấy thế mà các máy Android lại không thể chơi hết như vậy dc??

Chạy bản này giựt giựt chút nếu so với SD thì lại càng chết vì tốc độ trên NAND không bằng cái Kington class 10 mình đang dùng,NAND vì đa số chỉ là class 4 là tối đa vì thế thẻ class 10 thì NAND thua là cái chắc.

Tóm lại: các bạn mua 1 cái thẻ xịn chính hãng(đúng hàng xịn nhé Read/Write: 12M/60M), dùng song song 2 OS thích hơn nhiều, mình đã Flash nhưng lại quay về WIN và cài Android vào thẻ lại vì đơn giản nó không bằng chạy trên thẻ. còn cái vụ hao pin thì như nhau cả thôi, chạy trên thẻ ngủ từ 11 giờ đến 7 giờ sáng pin hụt ~8% thì đâu có là bao? Hiện tại quá hoàn hảo trên thẻ.

Nhưng có 1 điều là máy nóng hơn khi dùng trên thẻ.?????

Hơn nữa vài Android chỉ để chơi game, còn lại thì qua win sense dùng cho tiện.

Một trãi nghiệp đáng để thử, nếu các bạn chưa thử thì cứ FLASH, mình thì thích dùng theo cách của mình :D hứng lên thì đổi tới đổi lui cho nó nhanh.

Hiện tại thì chính xác. Nhưng tương lai thì he he! Các build chạy trên thẻ giờ đang ở đỉnh cao phong độ nên phần lớn anh em (có cả em) có thể cảm nhận giống bác. Tuy nhiên, về mặt kỹ thuật đây là bước đột phá lớn nhất. NAND là NAND, mà thẻ thì vẫn là thẻ ;;) Bác cứ tưởng tượng cảnh không xa HD2 Android chạy y như Desire với Desire HD đi (Mỗi lần xem Desire trên Youtube là em lại thèm, giờ hết rồi! :p )

gunnroseclose

Hiện tại thì chính xác. Nhưng tương lai thì he he! Các build chạy trên thẻ giờ đang ở đỉnh cao phong độ nên phần lớn anh em (có cả em) có thể cảm nhận giống bác. Tuy nhiên, về mặt kỹ thuật đây là bước đột phá lớn nhất. NAND là NAND, mà thẻ thì vẫn là thẻ ;;) Bác cứ tưởng tượng cảnh không xa HD2 Android chạy y như Desire với Desire HD đi (Mỗi lần xem Desire trên Youtube là em lại thèm, giờ hết rồi! :p )

HD2 nó khác 2 con kia ở chỗ nó chạy được cả winmo cả android
Còn nếu muốn chạy android mượt như mấy thằng kia thì mua hẳn 1 cái desire về dùng sẽ sướng hơn :D:D

nguyenducthang

bro chuyển location về english. nếu muốn xài tiếng việt thì đi chợ cài app more location2 nhé. chúc vui

kakatoi

Còn nếu muốn chạy android mượt như mấy thằng kia thì mua hẳn 1 cái desire về dùng sẽ sướng hơn :D:D

nói thế cũng nói đc. mua cái kia ít nhất cũng 10tr là ít chứ có mang cái HD2 ra đổi đc liền đâu. Nói thật h Winmo e chả cần đến nữa nó cổ+ lạc hậu quá ko có ji để lưu luyến nữa rồi

dale89

U
Mình đang dùng bản gauner1986 hd-fi nand 0.2_2 . Pin từ 3 -5mA dùng khá tốt , lúc chiều tầm 3h mình bất đầu cài android là 95% pin , dùng cho đến giờ mình nhắn khá nhiều và đã nghe 3 cuộc điện thoại và giờ số pin còn trong máy là 84% có thể nói là pin cải thiệt 1 cách đáng kể có thể thấy dõ rệt luôn , bình thường xài android trên thẻ nhớ cầm nghick 1 lúc ngoảnh đi ngoảnh lại là thấy tụt mất mấy % pin ngay ..
À mình bị lỗi ký tự bàn phím vi dụ theo thứ tự tính từ : Q W E R T Y U mới đúng , nhưng sao của mình lại là : Q W E R T Z U .... là sao nhỉ ?
Ai bị lỗi như mình , Dơ Tay :)
vao setting vao keyboard & language chinh lai cai ngon ngu ban phim thanh tieng anh la het.
P/s minh post bai bang dt nen viet k dau

nguyenducthang

các bro ơi. tranh cãi nhau làm gì. đây là đột phá. đã là dân xài PDA thì phải vọc. nếu thấy thích thì mình xài, mỗi người có 1 quan điểm riêng, sở thích riêng mà :D

massage000

Nhu cầu mỗi người mỗi khác. Em thì chán cái ông winmo lắm rồi :(

clarkht

Nhu cầu mỗi người mỗi khác. Em thì chán cái ông winmo lắm rồi :(

e cũng vậy và chỉ muốn dùng mỗi android trên hd2 thôi.mong rằng hd2 sẽ chạy đc android mượt như các máy android bình thường

qkmobile

em thì ok rồi , nhưng may em không có Internet các bác ạ .
giúp em cách sử lý với .

modbibi

vừa chạy thử dungeon def rồi... chạy lần đầu thì hơi bị giật nhưng tắt game mở lại 2-3 lần chạy ngon hơn trên thẻ rất nhìu, khi chơi máy ko nóng như trên thẻ, mình chiến mà để max graph luôn,ko giảm xuống nhìn đẹp vãi :D ...

Nguyenson318

cái này chỉ được lợi là ít hao pin, nhưng chưa chắc lắm với bản Android SD mới với Kernel 8.6 bây giờ :D, mình dùng trên thẻ nhưng RAM trên dưới 300MB là bình thường (còn cái này chỉ 200+ ???), game thì chơi dc tất cả các game trừ BIA, SpiderMan và Dungeon Def thôi, còn lại chiến hết, ấy thế mà các máy Android lại không thể chơi hết như vậy dc??

Chạy bản này giựt giựt chút nếu so với SD thì lại càng chết vì tốc độ trên NAND không bằng cái Kington class 10 mình đang dùng,NAND vì đa số chỉ là class 4 là tối đa vì thế thẻ class 10 thì NAND thua là cái chắc.

Tóm lại: các bạn mua 1 cái thẻ xịn chính hãng(đúng hàng xịn nhé Read/Write: 12M/60M), dùng song song 2 OS thích hơn nhiều, mình đã Flash nhưng lại quay về WIN và cài Android vào thẻ lại vì đơn giản nó không bằng chạy trên thẻ. còn cái vụ hao pin thì như nhau cả thôi, chạy trên thẻ ngủ từ 11 giờ đến 7 giờ sáng pin hụt ~8% thì đâu có là bao? Hiện tại quá hoàn hảo trên thẻ.

Nhưng có 1 điều là máy nóng hơn khi dùng trên thẻ.?????

Hơn nữa vài Android chỉ để chơi game, còn lại thì qua win sense dùng cho tiện.

Một trãi nghiệp đáng để thử, nếu các bạn chưa thử thì cứ FLASH, mình thì thích dùng theo cách của mình :D hứng lên thì đổi tới đổi lui cho nó nhanh.

Bạn mua cái thẻ Kington class 10 ở đâu vậy? Hn có không bạn? Thanks

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Đang cài bản HD, sắp xong rùi, hh quá.

phucvd

bạn nào xài rom NAND - CM 6.1 (CMN 6.1 v1.02) bị robot voice thì đã có hướng dẫn cách fix nhé. Mình đang xài cái này, mọi thứ ok mỗi tội ko mở được wifi

FAQ
[Q] My [insert something here] doesnt work!
[A] Search the thread, its most likely has been fixed

[Q] I get robovoice!
[A] delete or rename /system/etc/firmware/default.acdb

[Q] My apps arent showing fullscreen!
[A] Menu-> Spare Parts -> Uncheck Compatability Mode -> Reboot

[Q] Everything is too small, i want it ginormous again!
[A] Edit /system/build.prop the line ro.sf.lcd_density=200 to ro.sf.lcd_density=240 or some larger value (240 = AOSP default)

[Q] I have this weird problem and it works for everyone else but not for me, whats wrong?!
[A] Every problem is harder to diagnose if its just one person with the problem. If its just you then chances are you messed something up.