• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

massage000

vừa chạy thử dungeon def rồi... chạy lần đầu thì hơi bị giật nhưng tắt game mở lại 2-3 lần chạy ngon hơn trên thẻ rất nhìu, khi chơi máy ko nóng như trên thẻ, mình chiến mà để max graph luôn,ko giảm xuống nhìn đẹp vãi :D ...

Ngon !!! :-?

justforjoking

cái này chỉ được lợi là ít hao pin, nhưng chưa chắc lắm với bản Android SD mới với Kernel 8.6 bây giờ :D, mình dùng trên thẻ nhưng RAM trên dưới 300MB là bình thường (còn cái này chỉ 200+ ???), game thì chơi dc tất cả các game trừ BIA, SpiderMan và Dungeon Def thôi, còn lại chiến hết, ấy thế mà các máy Android lại không thể chơi hết như vậy dc??

Chạy bản này giựt giựt chút nếu so với SD thì lại càng chết vì tốc độ trên NAND không bằng cái Kington class 10 mình đang dùng,NAND vì đa số chỉ là class 4 là tối đa vì thế thẻ class 10 thì NAND thua là cái chắc.

Tóm lại: các bạn mua 1 cái thẻ xịn chính hãng(đúng hàng xịn nhé Read/Write: 12M/60M), dùng song song 2 OS thích hơn nhiều, mình đã Flash nhưng lại quay về WIN và cài Android vào thẻ lại vì đơn giản nó không bằng chạy trên thẻ. còn cái vụ hao pin thì như nhau cả thôi, chạy trên thẻ ngủ từ 11 giờ đến 7 giờ sáng pin hụt ~8% thì đâu có là bao? Hiện tại quá hoàn hảo trên thẻ.

Nhưng có 1 điều là máy nóng hơn khi dùng trên thẻ.?????

Hơn nữa vài Android chỉ để chơi game, còn lại thì qua win sense dùng cho tiện.

Một trãi nghiệp đáng để thử, nếu các bạn chưa thử thì cứ FLASH, mình thì thích dùng theo cách của mình :D hứng lên thì đổi tới đổi lui cho nó nhanh.

Đồng ý! Cài Android trên Nand chủ yếu để xử lý vấn đề hao pin và tốc độ. Nhưng nếu cài trên thẻ mà tốc độ cũng nhanh, pin ít hao thì nên cài trên thẻ để an toàn cho máy. Mình chưa mua được thẻ xịn nên đang chạy trên Nand, tốc độ nhanh, pin ít hao.

massage000

Lượm lặt bên xda được 2 phần mềm này (do bác DutchDanny cung cấp)
1, Muốn root phone thì dùng cái NÀY
2, Muốn chuyển apps sang SD card thì dùng cái NÀY

anh em test thử nhé :D

Xác nhận dùng được phần mềm số 2 cho bản HD Sense của Gauner86 :D

clarkht

hơn 1tr 1 cái đó bạn tốc đọ đưa vào HD2 dùng ko hơn class6 đâu bạn, thử đi rùi bít

tại sao ko hơn hả bác.chả lẽ hd2 chỉ hỗ trợ max class 6.nếu thế thì lắp thẻ class 10 phải treo chứ nhỉ ?

kakatoi

tại sao ko hơn hả bác.chả lẽ hd2 chỉ hỗ trợ max class 6.nếu thế thì lắp thẻ class 10 phải treo chứ nhỉ ?

ko phải k hộ trợ mà phải nằm trong giới hạn xử lý of máy thôi. hơn thì có hơn nhưng ko đáng kể, ko cảm nhận đc rõ rệt như khi thay cái class bằng class4 hay class6 đâu

vodanh1213

Tại vì nó nhanh hơn yêu cầu sử dụng, nên class 10 có thể nói là dư.Như bạn xài office với máy dual core với i7 vậy, tốc độ có thể nói là ngang nhau.

hai

Lướt web, đọc email,chơi game thì win không thể = android được.
dù các bác android cài trên nand đến thời điểm này chưa tốt vẫn lỗi nhwung đây mới là bước đầu tiên, mình nghĩ chỉ cần 1 tháng nữa thôi thì sẽ có bản android chạy trên nand ngon như chạy trên thẻ.Khi đó mình mới flash android vào nand:D còn giờ cứ chờ đã

fenonchen

Hiện tại có 70 người xem chủ đề này (54 thành viên và 16 khách)

1. fenonchen
2. ancola66
3. anhvu_cdrom
4. annd0611
5. avorchid
6. balaxitamon
7. bugartiveron
8. caothanhhai
9. clarkht
10. dale89
11. DucLong
12. dunglavie
13. duongpham
14. fogprince
15. giadoianvung
16. gunnroseclose
17. hatnaf
18. heobanhki
19. hieudao777
20. hlp
21. huyzin
22. justforjoking
23. kakatoi
24. keckek
25. khanh_ip
26. kimquypticc
27. langthang262
28. lehung1108
29. maihoakiem
30. maixuanvu
31. maphin
32. meohp
33. moa780
34. namy
35. nguyenducthang
36. NguyenTung2601
37. nhattuong
38. nvhquan
39. nvn1010
40. phucvd
41. Phuonganh_hoaan
42. quanganh1810
43. sonkeu
44. theanh6
45. thieuta
46. tintin09
47. trinh12345
48. venusian
49. vettau
50. vodanh1213
51. vuitinh
52. xcingular8125
53. xemtynhi

Chờ comment của các bác thêm tg nữa................

ancola66

Super V.I.P
chà, topic hot thế ko bít, trong khi em vẫn chưa down xong:)) Bác Ancola với Caothanhhai ơi, 2 bác có... come back with HD2 ko ạ, hihi?
Dùng Android xịn vẫn hơn chứ:p