• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

gunnroseclose

Tặng các bác 1 con MU em vừa crack được

foshay55 - miyang55
Expire: 21 days
AccountType: Premium
TotalFiles: 0
TotalStorage: 0 Bytes
TotalPoints: 9000
----------------------------------------------

dùng jdownloader anh em nhé

hnam5

HAPPY NEWW YEAR!!!
standby 3h~1%pin. thế là đủ muốn xài rồi ha.

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

kì lạ thật đang cài thử bản MIUI nhưng sao cái bảng DFT nó cứ chạy tới chạy lui 10 phút rồi vẫn chạy , tắt đi tháo pin làm lại nó vẫn cứ chạy còn trên điện thoại thì hiện thêm 4 dòng màu vàng , chả hiểu nó ra làm sao , trong khi bản gauner1986 hd-fi nand 0.2_2 mình chạy 1 phát là đc , còn 2 bản có dung lượng chưa đến 100bm này thì lại chả đc .. hic

Anbis

Kinh nghiệm của em khi up trên XP, chia sẻ cùng những anh chị em nào còn đang dùng XP :
1 - Connect cable, mở Active Sync, chạy Task 29 xóa sạch ROM :) Anh chị em xem thêm và down Task 29 tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-V%E1%BB%9AI-TASK-29_Update-24-4-2010

2 - Vẫn giữ cable đó, ko cần disconnect, khi máy reset lại, chạy MAGLDR 111, download tại bài đầu tiên.

3 - Để máy reset lại luôn, mở Active Sync / Connection Settings / bỏ chọn Allow USB connections đi.

4 - Chạy ROMUpdateUtility của bản ROM NAND nào mình muốn :D

==> nếu làm quen tay, tổng thời gian ko đến 10p. Đặc biệt, khi cài 1 bản mới, anh chị em rất nên làm Task29 lại :) em đã thử lại 4 lần, và khi có Task29, máy chạy mượt hơn hẳn :D

Hiện tại đang dùng bản DesireHD của bác gauner thấy rất hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:

babyrainy89

mình dùng pin dung lượng cao 2300mhA thì không boot được cứ đến lúc hiện ra màn hình home của Android thì máy tự động tắt , phải dùng pin gốc của máy mới cài được.....liệu có cách khắc phục không?

dale89

Kinh nghiệm của em khi up trên XP, chia sẻ cùng những anh chị em nào còn đang dùng XP :
1 - Connect cable, mở Active Sync, chạy Task 29 xóa sạch ROM :) Anh chị em xem thêm và down Task 29 tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-V%E1%BB%9AI-TASK-29_Update-24-4-2010

2 - Vẫn giữ cable đó, ko cần disconnect, khi máy reset lại, chạy MAGLDR 111, download tại bài đầu tiên.

3 - Để máy reset lại luôn, mở Active Sync / Connection Settings / bỏ chọn Allow USB connections đi.

4 - Chạy ROMUpdateUtility của bản ROM NAND nào mình muốn :D

==> nếu làm quen tay, tổng thời gian ko đến 10p. Đặc biệt, khi cài 1 bản mới, anh chị em rất nên làm Task29 lại :) em đã thử lại 4 lần, và khi có Task29, máy chạy mượt hơn hẳn :D

Hiện tại đang dùng bản DesireHD của bác gauner thấy rất hài lòng.

thêm cái nữa là mọi người đưa về bootloader bằng cách bấm down volume + power rồi cắm cáp vào task29,MAGLDR vô tư, xong khởi động lại để đưa về menu MAGLDR chon USB FLASHER bấm nút Call rồi cắm cáp mở file .exe trong rom up bình thường , khỏi lo window gì hết

tình hình là định mở titanium backup xóa vài thứ thì nó kêu thiếu busybox ko lên đc :( . nản kinh . Mình đang sài cái ROM gốc

duong8488

Khỉ thật, mất ngủ vì em HD 2 Tmo này, nhưng e không thấy bản NAND này ngon hơn hay bớt tốn pin hơn bản chạy bằng ram trên SD đâu, có chăng thì khởi động nhanh hơn,nhưng sử dụng thì còn fải fix nhiều nữa đây, up lại bản cũ vậy

atungbk

Gì chứ mỗi việc cài phần mềm qua Market siêu tốc, cũng như thời gian Wakeup như bây giờ, đã phê lên phê xuống rồi ạ :))

killer_ngoc82

Nói chung là thấy hài lòng.hi vọng 1 thời gian nữa sẽ có bản room ngon và ổn định cho a.e.hii kho phải sắm thêm Desire Hd.

Mr_PDA

tuyệt

sau vài giờ Flash NAND ROM cảm giác của e phê ko tả nổi các bro ạ, mặc dù vẫn còn 1 số lỗi nhưng sớm thôi sẽ có các bản stable for daily use thôi \:D/
HAPPY NEW YEAR CÁC BRO PDAVIET :D

atungbk

Dành cho bác nào gặp vấn đề về Root của NAND Rom

Xử lý gồm ba bước
- Download và cài đặt Z4Root tại ĐÂY
- Chọn Permanent Root, sau đó khởi động lại máy
- Cài BusyBox từ Markete

Giờ thì thích làm gì cũng được rồi nhá :x

kakatoi

ai dùng T-mobile up bản này đê . Chắc là 1 bản HD đầy đủ chăng ^^
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=894965

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

bác nào dùng phiên bản của gauner1986 thấy chậm chạp thử úp lên bản 0.3 coi. nhanh wa mới có 1 buổi mà cho ra tới 3 bản rồi

Chỉnh sửa cuối:

hilaryteri

sao mình up bàn Desire HD của Gauner thấy ổn mà, pin cực kì ok, giống như đang sài WM vậy, cải thiện đáng kể!

anhthai

sao mình up bàn Desire HD của Gauner thấy ổn mà, pin cực kì ok, giống như đang sài WM vậy, cải thiện đáng kể!

Mình cũng đang dùng bản v02 thấy chạy tốt. may k nóng nhiệt độ khoảng 27-28. chế độ chờ thì 1_6mA. Nói chung là tốt.
ILove hd2.

hilaryteri

Có cách thay kernel rồi, các bạn down kernel và chép vào thẻ nhớ, sau đó dùng chương trình quản lý file như Astro hay ESstrong file copy file zImage vào root/system rồi khởi động lại máy nhé!
Đang kiếm cách backup mà khi Up rom mới không bị mất dữ liệu đây! Ngoại trừ Titanium chắc không còn cách nào quá, phải chi có file Data như trước đây copy vào là khỏi phải cài!

aphodit

Làm sao cài App lên Thẻ nhớ vậy các bác , có cần phải root máy ko ? nếu root thì phải tải driver Hd2 ở đâu ? Thanks