• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

kakatoi

Hehe, mạng ở sing công nhận nhanh thật, down megaupload loại regular mà toàn 3-4 trămkb/s còn gì thích hơn:)) vẫn chưa thử được vì đang định up bản này thì lại có ngay bản khác, hic. giờ em đang down bản 0.3 xem sao...

hehe bằng gần cáp quang FPT ở đây thôi chưa nhanh đâu. thử đi thấy mới chạy chậm rì giật mù trời nhưng càng chạy càng mượt hehe nghe nói chạy tầm 1-2 tiếng mới bắt đầu ổn định

có bác nào test bản V3 của bác gauner1986's HD-FI 0.3 (Desire HD based) chưa vậy
để ae up lên nha
thansk all

dùng đi bác khá ổn đó free ram tầm 230mb cj đó

anhthai

Bác nào muốn move app ra thẻ nhớ thì cài pm App 2sd vào là ok. Khi cài đặt xong nó tự động hỏi có chuyển PM sang thẻ? > ok. \
Search Maket app 2sd.;;)

DucLong

Super V.I.P
Từ nay gần như mọi cooker về android đều chuyển qua NAND hết nên các bác chắc sẽ vất vả đấy. Chỉ riêng ngày 31/12 đã có khoảng chục bản ra đời rồi.hehe

dunglavie

Mới up lên 0.3 bước đầu good bộ nhớ săn sàng 697Mb đủ cho mọi việc rồi ^^
Loa thoại to vật vã tưởng loa ngoài luôn ^^! 3g vèo vèo chưa có wifi để thử còn pin thì để 1 thời gian xem sao đã

Bác kakatoi cho mình hỏi chút, bản V03 lên được 697MB cơ ạ ? Phần mềm nào thông báo vậy bác.

Nguyenson318

Bác kakatoi cho mình hỏi chút, bản V03 lên được 697MB cơ ạ ? Phần mềm nào thông báo vậy bác.

Bạn vào Market down phần mềm có tên là eRay, có nhiều tác dụng lắm: từ xem thông tin, gỡ bỏ ứng dụng, chuyển Apps từ Máy sang Thẻ và ngược lại...

modbibi

hic ... gần thi rồi mà người cứ ko yên ... HD2 nó hành mình thế này thì chết :D...

trinh12345

Bác nào muốn move app ra thẻ nhớ thì cài pm App 2sd vào là ok. Khi cài đặt xong nó tự động hỏi có chuyển PM sang thẻ? > ok. \
Search Maket app 2sd.;;)
bác up lên đi bác, em ko có wifi ko vào market để down được, thanks!!!
em down được rồi, thank bác!

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Chả phải tháo thẻ ra đâu, nhưng mà khi up NAND ROM này xong thì nó sẽ tạo ra 1 folder có tên Android trên thẻ, vậy nên trước khi up NAND ROM bạn nên rename hoặc xóa folder Android trên thẻ (nếu có).

massage000

Bạn nào qua đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=895268 dịch giùm sang tiếng việt về cách thay Kernel với!

Installation:
* Download Cotulla's build and unpack it.
* Replace the boot.img with the one in the archive downloaded.
* Flash the build as normal using MAGLDR.
* Once booted up, copy the two .ko files in the archive to /system/lib/modules or your wifi will not work.
If someone has a better way - do let me know.

Mình tạm dịch nhé. Cách cài đặt:
1. download build của Cotulla. Giải nén.
2. download Kernel. giải nén. Chép đè file boot.img vào thư mục giải nén bước 1.
3. bắt đầu up rom như bình thường
4. ngay trong lần boot đầu tiên, copy 2 file còn lại trong thư mục giải nén ở bước 2 vào /system/lib/modules. nếu ko wifi sẽ ko hoạt động.
* Nếu ai đó biết cách thay kernel tốt hơn thì hãy cho tôi biết

tóm lại là rất nhiêu khê

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Theo mình nên tháo thẻ ra để khi flash rom Android nó sẽ nhận và cài phần cứng trước, chưa detect sdcard vội. Tiện cho việc tháo pin ra để 1 lúc nhằm clear ram mà !

xemtynhi

Kỳ lạ thật , Mình k tài nào cài đc 2 bản : DFT_LEO_NAND_Android và : JawsMIUI , cài 2 bản này cái bảng DFT Android Flasher for HTC Leo nó cứ chạy hoài , đến hàng nửa tiếng vẫn k đc . trong khi mình cài bản gauner1986 hd-fi nand 0.2_2 phát là đc ngay , k hiểu là có phải do 2 bản kia bị lỗi hay thế nào nữa , có ai biết tại sao k chỉ tớ với :(

mrducbao

Có khi phần chân cắm USB của bác không ổn định chứ có ai bị thế đâu nhỉ?