• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

tuana

bản MDJ FroYo Revolution v.2.0 chạy nhanh ,Mình thích bản này nhưng không có Font tiếng việt , Bạn nào có thể hướng dẫn mình cài FONT tiếng việt k?

IamT

ok rồi các bác ạ, em cài rồi chạy mượt lắm. Nhưng em vào mục memory xem internal memory thì thấy là có 230mb và giờ còn trống 170mb thôi. sao bác bonmat888 lại có tận 654mb vậy ạ? Em có chuyển hết apps qua thẻ nhớ rồi ạ

người ta còn 654MB vì HD2 của người ta là HD2 T-MOBILE (ROM TMOBILE tận 1GB cơ mà :) )
Tui cũng đang dùng TMOUS nên cũng thừa khá nhiều :)

massage000

bản MDJ FroYo Revolution v.2.0 chạy nhanh ,Mình thích bản này nhưng không có Font tiếng việt , Bạn nào có thể hướng dẫn mình cài FONT tiếng việt k?

Mình ko chạy bản này nên ko biết đã root chưa. Nếu đã root. Bạn down cái NÀY giải nén ra rồi dùng root explorer (đi chợ) copy đè hết các file vào /system/fonts . Nếu bị lỗi force close thì trước khi copy, vào /system/fonts xoá hết fonts mặc định đi đã (theo kinh nghiệm của 1 bác từng fix lỗi này vài trang trước)

kakatoi

Mình ko chạy bản này nên ko biết đã root chưa. Nếu đã root. Bạn down cái NÀY giải nén ra rồi dùng root explorer (đi chợ) copy đè hết các file vào /system/fonts . Nếu bị lỗi force close thì trước khi copy, vào /system/fonts xoá hết fonts mặc định đi đã (theo kinh nghiệm của 1 bác từng fix lỗi này vài trang trước)

tỷ lệ thành công là 0% đơn giản là vì nó chưa root và cố gắng root đều thất bại :">

sutu

Chợ đen đã hoạt động lại bt rồi. Mời các bác vào mua nhanh ko lại bi công an đuổi tiếp.

gunnroseclose

Có bác nào đang dùng bản NAND JDMS 1.6.2 mà thấy pin nó nhanh hết ko ạ, em đang dùng bản cedesmith chuyển qua bản này thấy pin nhanh hết dã man. xem video clip 5' bay mất quách 5% pin. Hay lần đầu em config nên nó ngốn pin thế hả các bác

ongbut88

các bác ơi cái phần tin nhắn sao nó cứ ngảy sang các kí tự tiếng anh, e ko thể nt binh thường dc, hì hục mất mấy phút mới nhắn dc 1 tin.e phải khắc phục bằng cách nào bây h ạ.thank các bác trả lời

gunnroseclose

các bác ơi cái phần tin nhắn sao nó cứ ngảy sang các kí tự tiếng anh, e ko thể nt binh thường dc, hì hục mất mấy phút mới nhắn dc 1 tin.e phải khắc phục bằng cách nào bây h ạ.thank các bác trả lời

vào setting-language and keyboard-chọn keyboard bác đang dùng sau đó bỏ chọn prediction với suggestion đi là xong

LUILUI

hjx tình hình là chợ đen applanet ko hoạt động , nghe anh ji nói đã hđ trở lại thì vào coi thề nào , đơ lun :((

vanthai1592

mỗi lần em cắm cáp với laptop là máy sạc pin làm sao để bỏ tình trạng đó đi và cho em hỏi với bản đầu tiên của Cotulla và nhóm DFT thì đã root được chua

thanhvo31

Mình xài HD2 Tmobile. Không biết sao cài bản nand rom nao thì cũng ngốn 7-8mA hết (chế độ Standby), không như mấy bác chỉ có 3-5mA. Bác nào có kinh nghiệm vụ này vui lòng giúp dùm với. Cám ơn trước!

Nếu bác để chế độ Fly Mode thì bản Gauner HDFI chỉ 2mA thôi, còn kô thì khoảng 15-18mA, nhưng bác đừng lo lắng quá như tôi để chế độ Phone On, Data OFF, Wifi OFF, Sync OFF, Radio 2.15.50.14, NAND ROM Gaunner 0.3 thì từ 0h - 8h pin sụt có 5% từ 60-55% thôi. 5% cho 8h thâm chí còn tốt hơn bản WinMo xịn ấy chứ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Đã có bản MDJ Revolution HD v 2.1 rồi các bạn ạ. Đang down về thử xem sao.

Bản này bên XDA báo lỗi tùm lum.

hjx tình hình là chợ đen applanet ko hoạt động , nghe anh ji nói đã hđ trở lại thì vào coi thề nào , đơ lun :((

Nếu chợ búa khó khăn quá, các bác thử kéo torrent coi, tôi xài hàng trên chợ demonoid.me có cỡ 1.8GB Game khủng, HD....Bác nào quan tâm PM tôi xin gửi invitation code!

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

Nếu bác để chế độ Fly Mode thì bản Gauner HDFI chỉ 2mA thôi, còn kô thì khoảng 15-18mA, nhưng bác đừng lo lắng quá như tôi để chế độ Phone On, Data OFF, Wifi OFF, Sync OFF, Radio 2.15.50.14, NAND ROM Gaunner 0.3 thì từ 0h - 8h pin sụt có 5% từ 60-55% thôi. 5% cho 8h thâm chí còn tốt hơn bản WinMo xịn ấy chứ.

Nếu chợ búa khó khăn quá, các bác thử kéo torrent coi, tôi xài hàng trên chợ demonoid.me có cỡ 1.8GB Game khủng, HD....Bác nào quan tâm PM tôi xin gửi invitation code!
báo lỗi là từ bản 2.0 đấy cập nhật cùng 1 topic mà nói chung tốt hơn 2.0 là ngon rồi trong tất cả các bản thì nó hiện tại là nhanh và mượt nhất rồi

hisakata

Các bạn cho mình hỏi.. Mình đang sài bản gauner1986_hd-fi_nand_0.3 ... Giờ mình mún sài bản khác thì có làm giống như hướng dẩn cách cài lần đâu tiên không ??

dungphp

Các bạn cho mình hỏi.. Mình đang sài bản gauner1986_hd-fi_nand_0.3 ... Giờ mình mún sài bản khác thì có làm giống như hướng dẩn cách cài lần đâu tiên không ??

tắt máy, ấn giữ phím Power đến khi ra Menu chọn Flasher (4) thì flash rom

stupid1314

Bạn đã đọc kỹ chưa, có lỗi nhưng người ta có cách fix. Còn bây giờ bạn sang xem lại coi, người ta đang khen kìa! Ở chế độ standby chỉ có 2mA thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ntnghia0604

K biết bác xài mạng nào? VNPT hay Viettel or mạng khác? Tôi dùng mobifone, setting giống bác cũng được như thế nhưng đọc ở diễn đàn thấy có bác pin tiêu hao có vẻ còn ít hơn thì sau đó thay radio 2.14 thấy còn hao pin ít hơn nữa! Bác muốn tìm hiểu thì thử xem!

stupid1314

tắt máy, ấn giữ phím Power đến khi ra Menu chọn Flasher (4) thì flash rom

Xin bro cho hỏi chút: Đọc trên này thấy anh em nói dùng task29 để xóa luôn WM không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ, và cách làm sao vậy? Mà sao khi dùng cách chọn flasher(4) nó không flash luôn WM được nhỉ, vì thấy rom dư có khoảng 100mb thấy hơi ít. Nếu biết mong bro giải thích dùm!