• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

bonmat8888

bản HD-fi 0.3 + kernel S 9.2 đi ngủ từ 12h20' đêm qua pin40% sáng nay dậy 6h40' pin39%, còn hôm nay dùng bình thường đén giờ mới sạc. tắt màn hình chỉ từ 1-3 mA, máy mình t-m

ô hô thay kernel băng droid explorer cũng ok vừa thay S9.1 vào HD-fi 0.2 chạy ngon ko bị lỗi gì hết. CÁCH THAY; kết nối hd2 với máy tính chạy droid explorer mở file system chép zimage mới đè vào zimage cũ - mở thư mục modules chép tất cả thư muc trong file modules ở kernel mới vaò thư mục modules của đt. tăt và khởi động đt 2 đén 3 lần cho ổn định, và hưởng thụ

Lọ mọ mãi mới cài đặt được Android Commander,

Làm ơn cho hỏi dow Kernel S 9.1, 9.2 ở đâu vậy? thư mục modules trong điện thoại nằm ở thư mục nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:

ars0912

các bác xem % pin kiểu j đấy ạ? em là newbie mới mua máy,hôm nay nghịch thử dùng bản Rom Desire HD base của Gauner86 mà chả vào được wifi mạng mẽo gì cả! mong các bác giúp đỡ :(( à quên em mua hàng t-mobile xách tay nên đang đợi code chưa lắp sim ạ :D

hnam5

Lọ mọ mãi mới cài đặt được Android Commander,

Làm ơn cho hỏi dow Kernel S 9.1, 9.2 ở đâu vậy? thư mục modules trong điện thoại nằm ở thư mục nào vậy?

kernel S 9.1 và 9.2 các bác chịu khó sang XDA nhé. Còn thư mục Modules các bác tìm theo đường dẫn system/lib/modules.

bonmat8888

kernel S 9.1 và 9.2 các bác chịu khó sang XDA nhé. Còn thư mục Modules các bác tìm theo đường dẫn system/lib/modules.

Cám ơn Bro. Đã thay Kernel S9.2 thành công bằng Android Commander. Chỉ có điều chưa biết chụp ảnh màn hình (giống ở winmo) để khoe :)) Mong chỉ dẫn cách chụp màn hình trong Android.

Kernel S9.2 đây nè: http://www.megaupload.com/?d=JYBC1COW

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

các bác xem % pin kiểu j đấy ạ? em là newbie mới mua máy,hôm nay nghịch thử dùng bản Rom Desire HD base của Gauner86 mà chả vào được wifi mạng mẽo gì cả! mong các bác giúp đỡ :(( à quên em mua hàng t-mobile xách tay nên đang đợi code chưa lắp sim ạ :D
down về cài đặt cái này nè bác View attachment 186348

modbibi

ôi tức là 6h/1% pin, chưa bao h e đc như vậy cả

đúng là như thế...mình mới dùng lại bản guaner, pin để từ lúc 1h -> 7h30' từ 100% -> 99% ở chế độ airplant, đó là mình chưa thay kernel.

clarkht

đúng là như thế...mình mới dùng lại bản guaner, pin để từ lúc 1h -> 7h30' từ 100% -> 99% ở chế độ airplant, đó là mình chưa thay kernel.

à e chưa để chế độ đó vì thế khác j tắt máy hả bác @@

bonmat8888

Bác paste cái zimage vào đâu vậy, mình vào thư mục sýtem mà ko thấy cái zimage cũ đâu cả :(

File zimage nằm cuối cùng trong thư System mà. Còn thư mục modules thì nằm ở trong System/lib

Sáng nay ngủ dậy kiểm tra pin thì thấy sau khi thay Kernel S 9.2, từ 1h25 AM đến 6h38 AM pin từ 97% tụt xuống 93% => mất 4% cho gần 5h để ở chế độ standby.

tuana

Bản Gauner 0.3 Sau khi thay Kernel S 9.2 thì có khắc phục được các lỗi của bản này không ?

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

Mình cũng bị giồng bạn khi sử dụng Android trên thẻ nhớ. Theo mình thì dụng thẻ có Class cao thì sẽ đỡ Class 6 trở lên (mình dùng transend class 4 vẫn bị). Giờ mình xài Android tren Nand thì không bị tình trạng trên nữa. P/S: dùng taskiller vẫn không khắc phục được.

Lúc đầu mình cài android trên Thẻ thì cũng như vậy,giờ cài tren Máy vẫn bị thế,không có gì khác cả, tại sao vậy nhỉ? mình dùng HD2 512,dùng Rom Desire HD base của đồng chí Gauner86 mọi thứ thấy ổn cả,mỗi tội lúc nghe gọi xong bỏ máy khỏi tai la phải đợi 2s mới tắt đc,k thì phải dùng phím cứng,mọi người khắc phục mình với,mình cảm ơn!

clarkht

bác ơi thế còn vấn đề không vào được mạng giải quyết thế nào ạ :((

vào qua 3G hay wifi, vào qua 3G bạn phải cài đặt cấu hình APN rồi mới vào đc,còn wifi e ko bị lỗi nên ko bít

hatnaf

Bản NAND JMDS 1.6.2 thay kernel 9.2 dc ko mấy bác, e xem thấy nó đang xài kernel 8.6 .Cho e ý kiến với, Thanks

thanhvo31

Một loạt ROM NAND mới đổ bộ đêm qua, mời các bác check hàng nào, toàn hàng ngon hỗ trợ data.img trên thẻ nhớ, tha hồ cài như hồi SD rồi.

Hơn nữa lại là hàng deodex + zipAlign chứ không phải là hàng Squashed nên thay Framework + Xóa App dễ dàng.

[03 JAN][NAND] RAFDROID HD 1.0 [DATA.IMG SUPPORT][Kern:MDJ 9.2][PPP]
[04.01] ₪ [DE|EN] ₪ FutureShocks MIUI v1 ₪ 12.31 ₪ NAND ₪ DATA.IMG ₪ [prj v0.3/kouno]
[Jan 4] imilkas` HD2Z NAND v0.1 [Data on SD][Deodexed][Kernel:MDJ S9.2]

Tôi đang chạy bản MDJ HDlite cực mượt mà, pin 2-4mA nhưng bị vài lỗi như Location hơi buồn một tý, ngứa tay quá.

Thích nhất bản HDZ hy vọng bản này chuẩn nhưng nghe tác giả nói nó sắp ra data trên phân vùng ext4 trên thẻ nên hơi ngại

bonmat8888

sau khi chạy Bản Gauner 0.3 không Sync được với PC win 7, nhưng khi cài đặt thành công Android Commander thì đã Sync được Điện thoại với PC :))

KimUyLong

_ Bạn nào rảnh tay thì test mấy build support data.img rồi review đi. Mình đang dùng mdj lite. Cảm thấy ổn quá nên ngại flash bản mới ^^
@thanhvo: Bản lite bị lỗi location weather. Bạn chịu khó set thủ công đi. Set xong rồi dùng cảm thấy ok lắm ^^

hai

Nếu data chạy trên thẻ ext4 thì càng tốt chứ sao, tốc độ nhanh hơn fat32 mà chạy theo kiểu linux không bị phân mảnh thẻ