• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

bonmat8888

Vậy chắc có vấn đề gì đó vì con HD-Tmous của tôi sáng lên liền chứ không có hiên tượng mờ mờ rồi mới sáng lên màn hình home. Có lẽ bản của bác bị lag. Bạn thử flash bản khác (nhẹ - theo như mọi người nói) xem sao?

modbibi

Tôi đang dùng Gauner 0.3 và đã thay Kernel 9.2. Không biết trước khi thay có bị lỗi như bạn nói hay không nhưng hiện tại thấy set sound, sử dụng IME, chụp ảnh bình thường không có gì khác lạ. Chỉ có điều phím có phím chức năng chọn giữa Việt - Anh là TEL và ENG, chứ không phải là VN và ENG :))
Bản này sau khi thay Kernel 9.2 thấy thời gian pin rất khá, từ 1h25 AM đến giờ là 20h32PM thì pin từ 97% tụt xuống 80%. (sử dụng như mọi ngày thì đêm về là phải xạc)

lạ nhở, thay kernel vẫn bị Force Close khi tạo sound set,hay vừa chụp hình xong chọn set as là bị Force Close ngay... bạn ko bị kể cũng là, ko bik có ai bị giống mình ko, chả lẽ là do máy mình

clarkht

lạ nhở, thay kernel vẫn bị Force Close khi tạo sound set,hay vừa chụp hình xong chọn set as là bị Force Close ngay... bạn ko bị kể cũng là, ko bik có ai bị giống mình ko, chả lẽ là do máy mình

mình làm theo bạn chụp ảnh xong ấn chọn luôn để làm phông nền là force close thật, còn chụp ảnh bình thường rồi lưu thôi thì vẫn bình thường, mình thay kernel bằng cách dùng rootexplore chép đề file zImage và module sao lúc khởi động nó kêu ko tìm thấy kernel nhỉ @@
Mà thấy bạn bảo vẫn bị FC nên thôi chả dùng nữa,dùng bàn MDJ Froyo 2.2 cũng thấy ok

amateur_no1

Bác cho nhận xét về pin luôn cho đủ bộ. Mình được cái được voi là đòi hai bà trưng, NAND mà vẫn tốn pin thì chả dùng NAND là gì.

Pin bản này cũng good như đa số Nand Android khác, có một nhận xét chủ quan là xài bản này có vẻ pin good hơn bản non sense của JDMS 1.6.2, ở chế độ stand-by thì giống nhau nhưng khi đang xài ứng dụng thì bản của JDMS có vẻ xuống % nhanh hơn. chỉ là chủ quan và mới xài được 1 ngày thôi.:p

modbibi

mình làm theo bạn chụp ảnh xong ấn chọn luôn để làm phông nền là force close thật, còn chụp ảnh bình thường rồi lưu thôi thì vẫn bình thường, mình thay kernel bằng cách dùng rootexplore chép đề file zImage và module sao lúc khởi động nó kêu ko tìm thấy kernel nhỉ @@
Mà thấy bạn bảo vẫn bị FC nên thôi chả dùng nữa,dùng bàn MDJ Froyo 2.2 cũng thấy ok

thay bằng root explorer là bị lỗi đó, thay bằng cách dùng android comander ấy, vừa thay lại kernel cũ rồi,dùng bản này chờ guaner update mong sẽ ko còn bị nữa là OK lun, mình chỉ thix bản này, chạy nhanh, smooth, vs thix giao diện mặc định của HTC chứ ko thix cái theme revolution :)

hnam5

ở bản NAND của gauner có 1 chức năng đó là share internet của PC cho andoird. Cái này rất hay khi các bác đi chợ đỡ lo tốn tiền 3g hay gprs thậm chí những nơi không có wifi như ở nhà chẳng hạn. Bản của cottula tìm hoài không thấy. các cao thủ có cách nào để giải quyết vấn đề này không?

ở bản NAND của gauner có 1 chức năng đó là share internet của PC cho andoird. Cái này rất hay khi các bác đi chợ đỡ lo tốn tiền 3g hay gprs thậm chí những nơi không có wifi như ở nhà chẳng hạn. Bản của cottula tìm hoài không thấy. các cao thủ có cách nào để giải quyết vấn đề này không?

Bản ROM nào base trên ROM của Desire HD, Desire Z đều có ko riêng gì bản của Gauner.

hnam5

Bản ROM nào base trên ROM của Desire HD, Desire Z đều có ko riêng gì bản của Gauner.

Thanks bro đã đính chính quá chuẩn. Điều nữa là bản này không set được APNs nên em GPRS không sài được. hic, tiễn em lên đường roài.

dungphp

Thanks bro đã đính chính quá chuẩn. Điều nữa là bản này không set được APNs nên em GPRS không sài được. hic, tiễn em lên đường roài.

Mình chưa thấy bản rom nào kg set đc APN cả ? Sao có bản thế này à ?

vinh1020945

Có bản ROM NAND nào mà màn hình HTC Sense khi đặt ĐT nằm ngang thì màn hình cũng xoay ngang không các bác nhỉ?

Mình đang xài bản rom đầu tiên cuản DFT đó. Mình thấy rất ổn, mình đã cài 2 bàn HDfi0.3 bị lỗi sensor trục đứng, còn bản MDJ revo 2.1 thì vẫn bị lỗi đó mà còn thêm bị lỗi font việt nữa.

ars0912

các bác ơi giúp em với!!! em cài thử 2 bản nand khác nhau cho em t-mobile thì đều bị chung tình trạng là bắt được wifi nhưng không vào mạng được,rồi thì đăng nhập gmail cũng không được, mấy cái ứng dụng weather với location cũng không update được,cũng chả vào market được :(( Trước đấy thì ở bản winmo thì em vẫn cập nhật và vào mạng như bt

không bác nào giúp em à :((

ghone1990

Mod nào trả lời dùm mình làm cách nào để Set được CPU (đã cài setCPU.apk nhưng khi vào nó chỉ cho chỉnh max chip là 546 thôi không lên được 998 hay cao hơn nữa)

amateur_no1

Mình đang xài bản rom đầu tiên cuản DFT đó. Mình thấy rất ổn, mình đã cài 2 bàn HDfi0.3 bị lỗi sensor trục đứng, còn bản MDJ revo 2.1 thì vẫn bị lỗi đó mà còn thêm bị lỗi font việt nữa.

Có bản prj clean Desire 0.2 thực chất là bản của DFT được projection fix khá nhiều lỗi và lượt bớt nhiều ứng dụng nên khá nhẹ nhàng. rất đáng để thử đặc biệt bạn đã tin tưởng bản của DFT.

nvn1010

Mod nào trả lời dùm mình làm cách nào để Set được CPU (đã cài setCPU.apk nhưng khi vào nó chỉ cho chỉnh max chip là 546 thôi không lên được 998 hay cao hơn nữa)

Bạn clear data đi vào lại chọn cái Auto detect ấy.

Vitara

MDJ revolution đã có bản 2.2 xử luôn vấn đề tiếng Việt tại chỗ, không cần cài thêm font =D>=D>=D>=D>

Thanh_Hai85

mình đã thay MAGLDR như hướng dẫn nhưng vẫn bị treo ở GO GO GO, mong các bác chỉ dùm, thank