• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

thanhvo31

_ Bạn nào rảnh tay thì test mấy build support data.img rồi review đi. Mình đang dùng mdj lite. Cảm thấy ổn quá nên ngại flash bản mới ^^
@thanhvo: Bản lite bị lỗi location weather. Bạn chịu khó set thủ công đi. Set xong rồi dùng cảm thấy ok lắm ^^

Nên test thử đi, hôm trước tôi nghĩ bản Gauner 0.3 là vừa ý nhất nhưng càng làm thử càng hay hơn.

Tôi đã thử mấy bản CM6 cũng rất hay, lâu ngày bỏ Sense về Froyo thấy cũng lạ nhưng bị Robot voice (boot lại máy OK) nhưng lag on lâu quá nên về HD lite.
Location tôi đã set nhưng thấy nó hơi củ chuối! Cảm ơn bạn

Nếu data chạy trên thẻ ext4 thì càng tốt chứ sao, tốc độ nhanh hơn fat32 mà chạy theo kiểu linux không bị phân mảnh thẻ

Hiện nay đang vọc ext4 chứ chưa được đâu!

KimUyLong

_ Thanvo: Đúng là chuối thật :p, nhưng mà chỉ có mình biết nó chuối thôi. Còn người ngoài nhìn vào là cứ vô tư mây với gió \:D/
Đang dự định thử Rafdroid nhưng mà chờ bên xda bugs report thêm tí đã :p
_ Cái hay của build data.img không phải hỗ trợ tốt hơn cho Leo 512 mà nó hay ở chổ là có thể dùng lại cái Data.img cũ trên build SD mình đã từng dùng. Có nghĩa là flash xong thì dùng luôn. Khỏi cài app gì ráo.
_ Any way: Ai đó hướng dẫn tiếng việt vụ flash build support data.img đi. Không rành vụ root lắm \:D/

dale89

_ Thanvo: Đúng là chuối thật :p, nhưng mà chỉ có mình biết nó chuối thôi. Còn người ngoài nhìn vào là cứ vô tư mây với gió \:D/
Đang dự định thử Rafdroid nhưng mà chờ bên xda bugs report thêm tí đã :p
_ Cái hay của build data.img không phải hỗ trợ tốt hơn cho Leo 512 mà nó hay ở chổ là có thể dùng lại cái Data.img cũ trên build SD mình đã từng dùng. Có nghĩa là flash xong thì dùng luôn. Khỏi cài app gì ráo.
_ Any way: Ai đó hướng dẫn tiếng việt vụ flash build support data.img đi. Không rành vụ root lắm \:D/
down rom này về http://www.multiupload.com/P2AWG7IRR7
down data bỏ ra thư mục gốc thẻ http://www.multiupload.com/GWRDNTXALF
flash rom
p/s các bản rom này thì đừng nên rút thẻ ra để chép chương trình cắm cáp chép thôi nhé, vì data.img trên thẻ k rút ra đc

modbibi

bản của guaner cái mục modules nằm ở đâu ấy nhỉ,mình tìm mãi mà ko thấy để thay cái kernel vào xem thế nào

cuongnv

Bạn nào dùng HTCsync được HD2 với PC ko? Mình dùng bản Gauner 0.3 mà ko tài nào sync được với PC để lấy contact picture từ outlook sang HD2! HTCsync ko nhận ra máy, mình dùng HTCsync bản mới nhất!

bonmat8888

bản của guaner cái mục modules nằm ở đâu ấy nhỉ,mình tìm mãi mà ko thấy để thay cái kernel vào xem thế nào

Nó nằm trong thư mục System/lib :))

Bạn nào dùng HTCsync được HD2 với PC ko? Mình dùng bản Gauner 0.3 mà ko tài nào sync được với PC để lấy contact picture từ outlook sang HD2! HTCsync ko nhận ra máy, mình dùng HTCsync bản mới nhất!

Mình cũng đang dùng bản Gauner 0.3. Sau khi flash rom xong thì cũng không sync được với PC. Tuy nhiên khi cài Android Commander với mục đích thay Kernel thì lại thấy Sync được với PC (PC của tôi dùng win7 và Sync được khi chưa tiến hành thay Kernel)

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

có ai thay kernel MDJ 9.2OC của bản 0.3 guaner chưa, cho mình hỏi là khi thay xong nó có fix đc lỗi Force Close khi set sound, VietNamese IME (bàn phím gõ tiếng việt) hay khi vừa chụp hình xong chọn set as hay share ko vậy...bản của guaner mình chỉ thấy ngứa ngáy cái chỗ này, bản MDJ thì đã fix nhưng chạy chậm lag vs ko thix theme revolution ...

ars0912

các bác ơi giúp em với!!! em cài thử 2 bản nand khác nhau cho em t-mobile thì đều bị chung tình trạng là bắt được wifi nhưng không vào mạng được,rồi thì đăng nhập gmail cũng không được, mấy cái ứng dụng weather với location cũng không update được,cũng chả vào market được :(( Trước đấy thì ở bản winmo thì em vẫn cập nhật và vào mạng như bt

Chỉnh sửa cuối:

amateur_no1

Sao ko thấy ai comment về bản này nhỉ: [02 JAN] prj Clean Desire v0.2 [Kernel: prj v0.3] chi tiết tại đây :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=897191 Đây là bản của DFT-Cotulla được bác Projection fix một vài lỗi và lượt bớt một số ứng dụng,
+ Room đc root hoàn toàn
+có % pin ngay trên cục pin
+Mac ADD riêng biệt cho mỗi máy (hình như là MAC của card wifi luôn thì phải)
+Fix lỗi G-sensor
+Có hỗ trợ font TV, khởi cần fix nhé.

and...
Bản này có sense nhưng nhẹ lắm, cài xong còn dư tới 180Mb đối với HD2 512 (tôi xài HD2 1024Mb nên dư tới gần 700Mb\-/). Sau một ngày xài thì thấy Rất mượt, chưa thấy bị lỗi gì (trước đây đã xài Build Non sense JDMS 1.6.2 so về độ mượt cũng 8(Rom prj)-10(rom JMDS):đánh giá chủ quan) Bản này thực chất là bản của Cotulla nên hứa hẹn độ ổn định cao. Rất nhiều comment tốt bên XDA. mọi người thử xem nhé. Riêng tôi thì chọn em này đến khi có bánh gừng hoàn thiện luôn\-/

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Sao ko thấy ai comment về bản này nhỉ: [02 JAN] prj Clean Desire v0.2 [Kernel: prj v0.3] chi tiết tại đây :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=897191 Đây là bản của DFT-Cotulla được bác Projection fix một vài lỗi và lượt bớt một số ứng dụng,
+ Room đc root hoàn toàn
+Fix lỗi G-sensor

and...
Bản này có sense nhưng nhẹ lắm, cài xong còn dư tới 180Mb đối với HD2 512 (tôi xài HD2 1024Mb nên dư tới gần 700Mb\-/). Sau một ngày xài thì thấy Rất mượt, chưa thấy bị lỗi gì (trước đây đã xài Build Non sense JDMS 1.6.2 so về độ mượt cũng 8(Rom prj)-10(rom JMDS):đánh giá chủ quan) Bản này thực chất là bản của Cotulla nên hứa hẹn độ ổn định cao. Rất nhiều comment tốt bên XDA. mọi người thử xem nhé. Riêng tôi thì chọn em này đến khi có bánh gừng hoàn thiện luôn\-/

Chính xác, bồ này nói chí phải! Mình cũng đang dùng bản này... rất hài lòng!!!

never_mind

+ Room đc root hoàn toàn
+Fix lỗi G-sensor

and...

Cái link bên XDA không down được ;;) , bác nào up lên sever khác chưa nhỉ? Cho anh em cùng test với..

bonmat8888

có ai thay kernel MDJ 9.2OC của bản 0.3 guaner chưa, cho mình hỏi là khi thay xong nó có fix đc lỗi Force Close khi set sound, VietNamese IME (bàn phím gõ tiếng việt) hay khi vừa chụp hình xong chọn set as hay share ko vậy...bản của guaner mình chỉ thấy ngứa ngáy cái chỗ này, bản MDJ thì đã fix nhưng chạy chậm lag vs ko thix theme revolution ...

Tôi đang dùng Gauner 0.3 và đã thay Kernel 9.2. Không biết trước khi thay có bị lỗi như bạn nói hay không nhưng hiện tại thấy set sound, sử dụng IME, chụp ảnh bình thường không có gì khác lạ. Chỉ có điều phím có phím chức năng chọn giữa Việt - Anh là TEL và ENG, chứ không phải là VN và ENG :))
Bản này sau khi thay Kernel 9.2 thấy thời gian pin rất khá, từ 1h25 AM đến giờ là 20h32PM thì pin từ 97% tụt xuống 80%. (sử dụng như mọi ngày thì đêm về là phải xạc)

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

Bác nào để ý giúp mình,mỗi lần úp điện thoại vào tai lúc bỏ ra fai tầm 2giay sau mới hiện lại màn hình là sao vậy, lúc tắt đi bật lên cũng thế,mình dùng Leo thường, chạy mấy bản android khác cũng bị vậy, chạy trên thẻ nhớ và máy đều thế, hay tại phần cứng nhỉ?,khắc phục giúp, mình cảm ơn!

bonmat8888

Bác nào để ý giúp mình,mỗi lần úp điện thoại vào tai lúc bỏ ra fai tầm 2giay sau mới hiện lại màn hình là sao vậy, lúc tắt đi bật lên cũng thế,mình dùng Leo thường, chạy mấy bản android khác cũng bị vậy, chạy trên thẻ nhớ và máy đều thế, hay tại phần cứng nhỉ?,khắc phục giúp, mình cảm ơn!

Mình thấy sau 1 giây màn hình đã sáng rồi mà. Mình dùng T-Mous, chạy bản Nan Guaner 0.3

hnam5

Tôi đang dùng Gauner 0.3 và đã thay Kernel 9.2. Không biết trước khi thay có bị lỗi như bạn nói hay không nhưng hiện tại thấy set sound, sử dụng IME, chụp ảnh bình thường không có gì khác lạ. Chỉ có điều phím có phím chức năng chọn giữa Việt - Anh là TEL và ENG, chứ không phải là VN và ENG :))
Bản này sau khi thay Kernel 9.2 thấy thời gian pin rất khá, từ 1h25 AM đến giờ là 20h32PM thì pin từ 97% tụt xuống 80%. (sử dụng như mọi ngày thì đêm về là phải xạc)

Theo máy tớ dùng thì thay kernel s9.2 oc vào bản của gauner có 1 tác dụng là...mau hết pin hơn là để nguyên như cũ.;;)

thanhtbv

cảm ơn bạn nhiều.mình cũng vừa chạy bản đó xong, nhưng vẫn vậy bạn à, bật máy lên nó hiện ra màn hình mờ mờ rồi mới lên màn home, phải mất 2s đấy, sao vậy nhỉ?mình dùng winmo thi không thế?

hnam5

+ Room đc root hoàn toàn
+Fix lỗi G-sensor

and...

Bác cho nhận xét về pin luôn cho đủ bộ. Mình được cái được voi là đòi hai bà trưng, NAND mà vẫn tốn pin thì chả dùng NAND là gì.