• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

toanmapGPC2

Mình đã sạc pin đầy bằng sạc đa năng rồi,bỏ pin vào nhấn em nó chẳng nhút nhích gì hết.

toanmapGPC2

Bạn có biế ở TP HCM cửa hàng nào có uy tín k vậy? Bác chỉ cho mình. Dạo này nhiều cửa hàng lừa đảo quá. mang máy chết ra báogia1 sửa trên trời, mình k sửa mang về thành xác chết thiệt luôn, sợ bị luột đồ.

jimmyctho

con HD2 t mobile của mình cũng mới bị hư cảm ứng nè. chẳng có nguyên nhân gì cả. tối ngủ dậy bật máy cứng đơ, úp firmware làm tá lả không an thua đành xếp chiếu. mình hư 2 con HD2 rồi đấy, cả 2 đều hư cảm ứng, nản ghê! chả hiểu là do cài firmware hay do thằng HTC làm phần cứng con này dễ lỗi nữa.

winlachoi_ok

Bạn có biế ở TP HCM cửa hàng nào có uy tín k vậy? Bác chỉ cho mình. Dạo này nhiều cửa hàng lừa đảo quá. mang máy chết ra báogia1 sửa trên trời, mình k sửa mang về thành xác chết thiệt luôn, sợ bị luột đồ.

có anh batkid ở tphcm đó bạn

prince1071990

HD2 bị lỗi phản quang

Tình hình h e mới phát hiện ra cái lỗi đốm sáng ở giữa màn hình là lỗi phản quang các bác ạ ? Có ai dùng HD2 bị như e k ? nó có ảnh hưởng gì đến mấy k các bác

MinhThang

Manager
Tình hình h e mới phát hiện ra cái lỗi đốm sáng ở giữa màn hình là lỗi phản quang các bác ạ ? Có ai dùng HD2 bị như e k ? nó có ảnh hưởng gì đến mấy k các bác

Nếu đó là lỗi như bạn nêu thì không ảnh hưởng gì đâu bạn, mà lỗi pq đó có tác dụng gì vậy bạn?

prince1071990

Nếu đó là lỗi như bạn nêu thì không ảnh hưởng gì đâu bạn, mà lỗi pq đó có tác dụng gì vậy bạn?

Nghĩa là ở giữa máy nó có mấy vầng sáng lên bạn ạ. Mình cầm mấy máy HD2 thường bị dính lỗi này rồi, màu sáng là nhìn rõ nhất còn màu tối tất nhiên là màn hình vẫn bt

heobanhki

Nghĩa là ở giữa máy nó có mấy vầng sáng lên bạn ạ. Mình cầm mấy máy HD2 thường bị dính lỗi này rồi, màu sáng là nhìn rõ nhất còn màu tối tất nhiên là màn hình vẫn bt

cái đó là lỗi lcd, kỹ thuật gọi là "hư giấy", màn hình có 3-4 lớp giấy lọc + 1 lớp phản quang, chỉ cần bóc 1-2 miếng lọc bị hư bỏ luôn là được.

Chỉnh sửa cuối:

prince1071990

cái đó là lỗi lcd, kỹ thuật gọi là "hư giấy", màn hình có 3-4 lớp giấy lọc + 1 lớp phản quang, chỉ cần bóc 1-2 miếng lọc bị hư bỏ luôn là được.

Vậy nghĩa là phải bung máy ra hả bạn ! máy mình còn zin huhu

heobanhki

để vậy sài đi bạn, ít có chổ nào sữa lắm. Lúc trước mình có thu 1 cây như vậy, sữa cũng được nhưng nếu kg khéo thì hư luôn

prince1071990

để vậy sài đi bạn, ít có chổ nào sữa lắm. Lúc trước mình có thu 1 cây như vậy, sữa cũng được nhưng nếu kg khéo thì hư luôn

Ừ thôi sống chung với nó vậy chỉ trên nền trắng mới bị thôi

hianhdung

HD2 tmoblie của mình bây giờ làm bất kì cách nào cũng không hardreset, bootloader hay khởi động được.
Giờ khởi động là máy rung liên tục, chỉ còn cách tháo pin.
Thế là hư main đúng không nhỉ?

ThuViet

HD2 tmoblie của mình bây giờ làm bất kì cách nào cũng không hardreset, bootloader hay khởi động được.
Giờ khởi động là máy rung liên tục, chỉ còn cách tháo pin.
Thế là hư main đúng không nhỉ?

Lỗi U bác ạ