• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

tumap

Máy e khi nhắn tin tới chổ chữ T thì không đánh được. Có phải bị hư cảm ứng không các bác???

Máy e khi nhắn tin tới chổ chữ T thì không đánh được. Có phải bị hư cảm ứng không các bác???
Quay ngang máy để cho bàn phím chuyển sang chế độ nằm ngang xem có bị liệt chỗ vị trí chữ T lúc bàn phím ở chế độ đứng không, nếu liệt thì cảm ứng có vấn đề...

tumap

Xoay ngang thì lại được bác à. Máy e mua của thegioididong vậy là phải up rom gốc mới đi bảo hành được. Chán quá. Mới dùng được 5 tháng. 3 ngày thay 01 room thế mà đã chết cảm ứng.

Xoay ngang thì lại được bác à. Máy e mua của thegioididong vậy là phải up rom gốc mới đi bảo hành được. Chán quá. Mới dùng được 5 tháng. 3 ngày thay 01 room thế mà đã chết cảm ứng.
Đừng vội. Úp bản rom khác hay thay tấm dán màn hình khác xem sao chứ. Phải thử hết các cách có thể trước khi nghĩ mang đi bảo hành nhé...;;)

thedung

dùng android chơi game đc khoảng 15 fut thì thấy phần thân dưới máy nóng nóng,đấy là hiện tượng bt hay là săp toi rồi,mới thay main bên trung quốc mà,chơi game đua xe hay bị nóng phần thân dưới máy với cả màn hình cái chỗ mình bấm nhiều nóng,chưa thử up rom khác

tumap

E chuyển qua Wp7 rồi mà chỗ chữ T vẫn bị liệt. Lột tấm dán màn hình thì có đỡ hơn nhưng vẫn bị.

E chuyển qua Wp7 rồi mà chỗ chữ T vẫn bị liệt. Lột tấm dán màn hình thì có đỡ hơn nhưng vẫn bị.
Tình trạng sắp hỏng cảm ứng đó bạn ạ, chuẩn bị tinh thần thay cảm ứng đi là vừa.. Có thể bạn hay bỏ điện thoại cùng với chìa khóa hay vật cứng nào đó gây cấn màn hình...

tumap

E tải room ship về và cài lại mà vẫn bị liệt cảm ứng, phải cho đi bảo hành thì có phải làm cái gì nữa để người ta biết mình nghịch máy không các bác??

thedung

cho mình hỏi tý mính sử dụng máy no hay bị nóng nóng phần thân dưới máy quành vùng chỗ sạc,ko biết nguyên nhân gì,có ai bị thê ko nhỉ

Máy nào xài mà chả nóng hở bạn?

E tải room ship về và cài lại mà vẫn bị liệt cảm ứng, phải cho đi bảo hành thì có phải làm cái gì nữa để người ta biết mình nghịch máy không các bác??
Đưa về SPL trước khi cài ROM cook bằng cách up 1 bản ROM ship thôi.

tumap

Máy của e đã được nhập kho đi bảo hành. Lâu vãi, bọn nó hẹn 15 ngày mới có. :(

ngoclong2710

cho mình hỏi tý mính sử dụng máy no hay bị nóng nóng phần thân dưới máy quành vùng chỗ sạc,ko biết nguyên nhân gì,có ai bị thê ko nhỉ

bị y hệt như bác này! có ai biết nguyên nhân không ạ! sài 1 lúc nóng quá là đơ cứng phải tháo pin để nguội rồi bật máy! đang sài android 2.2 bản vivo việt nam của bác dungphp

thedung

mình thì chưa bị nong đến nỗi đơ máy nhưng dùng chừng tầm 15 đến 20 fut wifi thấy nóng là thôi ko dùng nữa

drmom

Giúp em với! Máy em cảm ứng Unlock screen bị đơ, khi em sử dụng ROM SHIP: mớ khóa không được, phải reset lại mới vào được khi vào rồi thì cảm ứng hoạt đông bình thường!Khi bấm nút cứng Back thi màn hình bị đơ khoảng 15 giây, sau đó hoạt động lại! Khi bấm nút đỏ tắt máy, mở máy lại bằng nút cứng đỏ thì cảm ứng(chỗ khóa màn hình) không ăn nữa! ! Em cài Android thì tình trạng này có giảm nhưng vẫn hay bị đơ! Em đã task29, cài lại ROM SHIP mà vẫn không hết! Các Bác ơi máy em bị bệnh gì vậy, có cần nhập viện không a? Máy em T-Mobile! Em cám ơn các Bác thật nhiều!

batuocbongdem

Giúp em với! Máy em cảm ứng Unlock screen bị đơ, khi em sử dụng ROM SHIP: mớ khóa không được, phải reset lại mới vào được khi vào rồi thì cảm ứng hoạt đông bình thường!Khi bấm nút cứng Back thi màn hình bị đơ khoảng 15 giây, sau đó hoạt động lại! Khi bấm nút đỏ tắt máy, mở máy lại bằng nút cứng đỏ thì cảm ứng(chỗ khóa màn hình) không ăn nữa! ! Em cài Android thì tình trạng này có giảm nhưng vẫn hay bị đơ! Em đã task29, cài lại ROM SHIP mà vẫn không hết! Các Bác ơi máy em bị bệnh gì vậy, có cần nhập viện không a? Máy em T-Mobile! Em cám ơn các Bác thật nhiều!

Hix máy mình tmo dạo này cũng bị tình y như vậy, không biết phải biểu hiện hư cảm ứng ko ????

toanmapGPC2

Các bác cho mình hỏi là mình Up Rom WM nó chạy được 10% rồi đứng đó hoài để cả ngày luôn cũng vậy? K biết làm sao nữa mình chọt vào cái nút reset xong màn hình tắt rồi nó tắt luôn, k mở lên được nữa, k vào bôtload hay cái gì được nữa, nói chung là e nó đơ luôn, nhấn nút Power cũng k lên được nữa. K biết bị như vậy có sửa được k vậy các bác, e nó có bị hư flash hay phần cứng gì k vậy các bác, ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Thanks.

Các bác cho mình hỏi là mình Up Rom WM nó chạy được 10% rồi đứng đó hoài để cả ngày luôn cũng vậy? K biết làm sao nữa mình chọt vào cái nút reset xong màn hình tắt rồi nó tắt luôn, k mở lên được nữa, k vào bôtload hay cái gì được nữa, nói chung là e nó đơ luôn, nhấn nút Power cũng k lên được nữa. K biết bị như vậy có sửa được k vậy các bác, e nó có bị hư flash hay phần cứng gì k vậy các bác, ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Thanks.
Bạn sạc lại pin bằng sạc đa năng rồi lắp lại vào Bootloader thử xem, nếu vẫn vào được Bootloader và vẫn kết nối được với PC thì úp lại Ship rom...