• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

net191chuoi

có ace nào ở cần thơ , biết chổ thay flash chỉ em với
hd2 t-mobile của em giờ nó treo luôn ùi không làm ăn gì được hết :((

cục gạch đắt tiền :((

có ace nào ở cần thơ , biết chổ thay flash chỉ em với
hd2 t-mobile của em giờ nó treo luôn ùi không làm ăn gì được hết :((

cục gạch đắt tiền :((
Còn vào được Bootloader không bạn? Nếu còn vào được thì úp lại rom hay Task29 nhé...;;)

net191chuoi

Còn vào được Bootloader không bạn? Nếu còn vào được thì úp lại rom hay Task29 nhé...;;)

vẩn vào bootloader ok , up rom ok , rom ship thì tự reboot khi vào màn hình window màu vàng ,
còn rom cook thì sài được , nhưng treo khi call 2 ,3 cuộc liên tục , mà cũng tự reboot , để máy nguội chừng 20 phút mở lên bình thường ....!

Task29 vẩn thế !

up rom android cLK , để nghe nhạc hết pin luôn không treo , nhưng để sim vào call thì treo , chỉ nghe nhạc thôi , wifi độ 20, 30 phút là treo !

khang_bk

vẩn vào bootloader ok , up rom ok , rom ship thì tự reboot khi vào màn hình window màu vàng ,
còn rom cook thì sài được , nhưng treo khi call 2 ,3 cuộc liên tục , mà cũng tự reboot , để máy nguội chừng 20 phút mở lên bình thường ....!

Task29 vẩn thế !

up rom android cLK , để nghe nhạc hết pin luôn không treo , nhưng để sim vào call thì treo , chỉ nghe nhạc thôi , wifi độ 20, 30 phút là treo !

Dấu hiệu này cách đây 1 tuần mình cũng bị, nhưng càng ngày bệnh càng trầm trọng hơn. Càng cố gắng tìm cách khắc phục.... Đã thử tất cả các thể loại: Up rom Ship từ thẻ nhớ (Mặc dù HD2 TMOUS không nên up vì gây chết flash); up rom SHIP qua cáp, UP ROm Cook, HSPL lại, Up radio, Task29..... Rồi Android thì cài theo cả 3 cách là DAF,CLK,CWM cũng vẫn bị treo khi sử dụng....

Cứ nhét SIM vào là y rằng khó BOOT ( Bị dừng ở GO GO GO) hoặc tháo pin để 10-20 phút vào được nhưng sau đó lại bị treo khi gọi điện hoặc vào 3G.... Nói chung đó là những biểu hiện ban đầu của hư phần cứng....

Máy mình đã gửi đi bác sĩ rồi. Báo giá sửa là 2.5 triệu nhưng vẫn phải cắn răng mà sửa. Chứ để đó cũng phí lắm.... Hix......

net191chuoi

có máy mà không nghich cũng phí , nhưng nghịch mà không đúng nên nó mới thế , thêm exp , nhưng tốn xiền :(

net191chuoi

[/QUOTE]Phải "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" nhé...:p[/QUOTE]

đúng hơn là phải đọc kỉ hướng dẩn sử dụng trước khi liều :p

thằng bạn mượn máy sài không biết up nhầm rom hd1 mới ghê .......có lẻ up nhầm rom hd1 nên em nó mới thế :(

đúng hơn là phải đọc kỉ hướng dẩn sử dụng trước khi liều :p

thằng bạn mượn máy sài không biết up nhầm rom hd1 mới ghê .......có lẻ up nhầm rom hd1 nên em nó mới thế :(
Úp rom khác dòng làm sao được, báo lỗi ngay...

winlachoi_ok

ôi hôm nay mới thấy cái topic này, kể ra cũng đã nhiều anh em từ chú dế đáng yêu tài giỏi chạy đủ thứ pm giờ thành cục gạch quả thật buồn, em cũng mới xính đc con hd2 tmobile, lần đầu tự dưng máy mất nguồn đem đi bảo hành, về máy chạy chậm hơn, rồi bị treo đứng ở màn hình together , lúc đó ko biết gì là bootloader cả, thế là đem đi nhờ thằng bạn nó sữa, nó chạy lại chương trình thế là xong ( mất 1 chầu cf), thế em mới tức và tính hay tò mò, giờ lại lên pda nghiên cú và đã biết chút ít giờ mới tìm hiểu để up room wmb thôi, nghe các anh nói thế chắc em ko dám tìm hiểu để up room android quá, nhưng thấy càng ngày càng có nhiều cái hay nên bây giờ phải để dành tiền và nghiên cú đến khi đủ tiền rồi up android để có trụt trặc mà còn tính :(

đã up nhiều room wmb lắm rồi, em sài sim viettel, đã thử ngồi tại chổ bỏ sim viettel vào máy khác thì online ầm ầm, còn máy mình thì có lúc nghe và gọi ko đc luôn, thử up radio cũng nhiều mà thấy cũng thế ko biết thế là máy sắp bị gì các anh cho em hỏi và nếu vấn đề...........xãy ra thì.... bao nhiêu tiền vậy các anh:(

Thanh_Hai85

Các bác làm ơn cho hỏi thay main ở dâu và bao nhiêu tiền, máy mình theo miêu tả của bác thì đang ở giai đonạ thứ 3 rồi, còn cách nào cứu được không hả bác

manhchinh0126

Thiết nghĩ là cũng như máy tính thôi - mấy cái dòng PDA này ít khi lỗi phần cứng lắm. Không tự hào chứ mình cũng dùng nhiều loại phết rồi. Từ Pocket cho đến smartfone, .... mà chưa bao giờ phải đi bảo hành này nọ. Chắc là do hên - (^_^). Uproom lung tung beng lên mà có trường hợp không đúng - không thể nào lên màn hình được - Hỏi Mod trong diễn đàn còn bảo chú này liều - mà sau rồi cũng có sao đâu :)). Đúng là HD2 là cái handfone mình cảm thấy thích nhất từ trước đến nay, hơn cái thời XDA IIi hồi xưa, được cộng đồng hỗ trợ quá ít để rồi chìm nghỉm. Hì hì. Mong là các ACE tiếp tục đóng góp để topic vững bền ^^

ôi hôm nay mới thấy cái topic này, kể ra cũng đã nhiều anh em từ chú dế đáng yêu tài giỏi chạy đủ thứ pm giờ thành cục gạch quả thật buồn, em cũng mới xính đc con hd2 tmobile, lần đầu tự dưng máy mất nguồn đem đi bảo hành, về máy chạy chậm hơn, rồi bị treo đứng ở màn hình together , lúc đó ko biết gì là bootloader cả, thế là đem đi nhờ thằng bạn nó sữa, nó chạy lại chương trình thế là xong ( mất 1 chầu cf), thế em mới tức và tính hay tò mò, giờ lại lên pda nghiên cú và đã biết chút ít giờ mới tìm hiểu để up room wmb thôi, nghe các anh nói thế chắc em ko dám tìm hiểu để up room android quá, nhưng thấy càng ngày càng có nhiều cái hay nên bây giờ phải để dành tiền và nghiên cú đến khi đủ tiền rồi up android để có trụt trặc mà còn tính :(

đã up nhiều room wmb lắm rồi, em sài sim viettel, đã thử ngồi tại chổ bỏ sim viettel vào máy khác thì online ầm ầm, còn máy mình thì có lúc nghe và gọi ko đc luôn, thử up radio cũng nhiều mà thấy cũng thế ko biết thế là máy sắp bị gì các anh cho em hỏi và nếu vấn đề...........xãy ra thì.... bao nhiêu tiền vậy các anh:(

Còn loay hoay với WM à, thế thì phải đọc nhiều vào, thank nhiều vào. :)) Lên Android thì mới là dùng tiền đúng mục đích.

unlockdtdd

Các bác làm ơn cho hỏi thay main ở dâu và bao nhiêu tiền, máy mình theo miêu tả của bác thì đang ở giai đonạ thứ 3 rồi, còn cách nào cứu được không hả bác

Chắc phải đục đẽo em nó mới ok rồi.

fallengt

Con mình chắc là giai đoạn 3 rồi... giờ uprom task29 các kiểu cũng đừng ở màn hình trắng HTC mặc dù vào màn hình bootloader và console MAGLDR/CLK vẫn được.
Cần tìm bác sĩ chữa hộ ở HCM đây. Máy ko còn BH nên bác nào biết giúp dùm nên đem đi đâu sửa

tettit

Member
Đang ở giai đoạn 1,đọc từ trang 1 đến trang 20 ko thấy ai lỗi giống mình,sau vài ngày cho thằng đệ mượn con vợ HD2,ko biết nó hãm hiếp thế nào mà nắp sau trầy te tét,cuối cùng mình phải cạo lun hết lớp sơn ngoài ra cho đỡ bực mình.tưởng chỉ bị như thế.ai dè sau vài tiếng sử dụng máy bị treo và tự rétar liên tục.giờ đang tính up rom lại nhưng linh tính cho em biết 50% là em có cơ hội hư phần cứng rùi ch8ac1 thằng đệ cày game dữ quá đây mà

tung0904745030

may em ngon lam khong co van de gi :D

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Chơi game thôi sao hư máy được bác. Trừ khi overclock lên hay chơi suốt ngày suốt đêm ko cho nó nghỉ thì may qua nóng quá mới hư nổi.