• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Bình chọn] Thăm dò ý kiến ae box S60V5 - CFW PDAViet

Bạn có đồng ý với ý kiến của tôi?

• Votes: 140 93.3%
  • Không

Votes: 10 6.7%

• Total voters
    150
Status
Không mở trả lời sau này.

Anther1991

bác thử nói về vấn đề giải quyết bất cập trong làm việc xem sao????;;)

Bất cập trong làm việc của tui là những khó khăn gặp phải khi những cooker_muốn_làm_việc_nhóm làm việc nhóm với nhau. Còn bất cập trong làm việc của pác thì có liên quan tới cái tôi của mỗi người rồi, mà cái tôi này sẽ cảm thấy khó chịu khi có việc gì đó của nhóm ko đúng ý mình mà cũng ko cần biết lý do vì sao nhóm lại chọn như thế, chỉ đơn giản thấy thích là làm. Điều đó có thể đúng hoặc sai. Giả sử gu cook của pác có thể bao quát phần đông người dùng thì đó là gu cook tốt và việc thực hiện theo ý pác là ổn, cái tôi của pác sẽ được phần lớn người dùng đồng tình, nhưng nếu các thành viên còn lại không hiểu được ý pác thì sẽ khó hợp tác. Vậy làm thế nào để thuyết phục những người còn lại trong khi ai cũng muốn thể hiện cái tôi??? Pác nghĩ xem, nếu ko thể hiện được cái tôi thì họ còn muốn cook fw nữa không??? Ngược lại, ý tưởng của nhóm là tốt, nhưng pác lại cảm thấy ko hài lòng với những gì nhóm đang làm. Hậu quả của cả 2 trường hợp là sẽ luôn có cooker cảm thấy khó chịu với việc làm việc nhóm. Chưa kể các lợi ích khác của việc làm việc cá nhân sẽ bị tướt bỏ khi làm việc nhóm như: lượng thanks sẽ vào tay ai trong nhóm, người dùng sẽ yêu mến ai khi cfw thành công trong khi ai cũng ko mún làm "vai phụ",... ;;)

Dragon459

Manager
theo tui thì nếu đã cook nhóm nên thống nhất là cook với dạng mặc định.chủ yếu là mod để tăng hiệu suất sử dụng thôi.và quan trọng nhất là fix hết các lỗi đang tồn tại -cái này theo tui nghĩ là quan trọng nhất
đó sẽ là bản cook chung -đóng dấu nhóm cook hoặc đóng dấu pda cũng được-hoặc nghiêm chỉnh hơn nữa thì k đóng dấu gì cả.
sau đó mọi người có thể dùng bản cook này edit lại cho riêng mình để giải quyết vấn đề cá nhân -hoặc cứ thế xài đối với những bác lười cook hoặc k biết cook
còn vấn đề như lượng thanks và người dùng yêu mến ai thì tui chưa bao giờ nghĩ đó lại là vấn đề cả

nói chung k có sự thống nhất thì ..... kết quả cuối cùng là......;;)

Anther1991

ý kiến nào thế bác.
topic này có khi lập ra để đấy thôi bác ak??
bất khả thi.bất cập nhiều lắm

Nếu lập nhóm 2 người thì chắc được. Với điều kiện 2 người phải bù đắp cho nhau, chứ người này không có cũng được, mà có thì thêm vướng víu thì bất khả thi là phải ;;)

Dragon459

Manager
chắc mình rút khỏi vụ này quá.bàn đi bàn lại cũng chả khá hơn điều gì cả

Cleonardo

Hj,mình đầu tjên đọc topic mà cảm nhận đc năng lượg từ topic này nhưg lại thấy buồn vì cuối cùng mình thấy có nhìu bất cập mà mình đọc đc.Mình thấy ở trang nước ngoài họ vẫn làm đc và cũng như tiêu đề ý nghĩa của topic mình là lập nhóm CFW.Họ cũng chja ra ng làm từg khâu rồj cũng ra sản phẩm.Ta đừng để 1ng Việt có thể thắng 1ng Nhật nhưng 3người Việt lại thua 3Ng Nhật.vì lợi ích dd và đam mê của mình xin nój vậy cũng như là hjểu hơn vớj khó khăn mà jờ vẫn chưa thể thốg nhất đc của các kooker .mình nój có j ko hay xjn pỏ wa dùm.

caobang200

lập nhóm theo từng loại máy và CFW ,và các nhóm có thể hỗ trợ nhau qua mail hoặc phone ^^

Dragon459

Manager
lập nhóm theo từng loại máy và CFW ,và các nhóm có thể hỗ trợ nhau qua mail hoặc phone ^^
chuyện này thì là lẽ đương nhiên rồi.vấn đề đang bàn là vấn đề khác chứ k phải vấn đề liên lạc đâu bạn.

zerolove77

Chỉ có 1 cách là mình test tất cả FW mà mình thấy thik
rồi tự gộp lại thành 1 FW hoàn chình cho riêng mình :))

mathanh

mới làm lại bản góc n97mini cho con 5800 mà không có máy chạy thử, buồn quá nà

mrchan93

ủng hổ cho thằng c5-03 nào thằng này nghe vẻ nhạt quá k đông vui như n97 vs 5530 5800

Status
Không mở trả lời sau này.