• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BL-5J 1700 mAh

GER2407

mình dùng thì hơn được 12h sử dụng.
được 2 ngày và mọi người thấy máy báo sạc đầy nhanh không nhỉ? lúc còn 1 vạch, cắm tầm 15' đã thấy vạch pin căng đét :(

12h nghe nhạc hử bác? hum qua e cắm để sạc lần đầu 8h lên e cũng ko để ý nó có bị như bác ko?
Hum nào sạc xem thế nào!

thechipmunks

E mua chiều hum qua (thứ 7. 07.08.2010) chưa có time để test kỹ, mới chỉ thử chơi game được khoảng 1 tiếng, pin hơi ấm, chấp nhận được. Pin zin e chưa chơi nhiều như thế. Hum nào rảnh thì cho nó chạy nhạc xem được mấy tiếng.:D
Đợi hết pin lần này sạc xem liệu dung lượng đúng ko.:D
Y con hàng của chủ topic này. chả khác tẹo nào.

bác test kĩ đi nha, rồi cho e biết với. e cũng định ra đó làm 1 cục về sài. e hay lướt web nên hầu như ngày nào cũng phải sạc 2 lần cho cục pin zin.nhiều lúc đi chơi xa mà chỉ lo máy hết pin. Cứ như em 1208 thì cả tuần :))

GER2407

bác test kĩ đi nha, rồi cho e biết với. e cũng định ra đó làm 1 cục về sài. e hay lướt web nên hầu như ngày nào cũng phải sạc 2 lần cho cục pin zin.nhiều lúc đi chơi xa mà chỉ lo máy hết pin. Cứ như em 1208 thì cả tuần :))

Ok...4 5 hôm nữa cho bác kết quả.:D

hpnokia

Hiện tại trên thị trường chưa có loại nào cao hơn 1500mAh đâu bạn,kể cả Galilio củng 1500mAh,ngoại trừ mấy loại pin dày phải xài nắp riêng.

GER2407

Hiện tại trên thị trường chưa có loại nào cao hơn 1500mAh đâu bạn,kể cả Galilio củng 1500mAh,ngoại trừ mấy loại pin dày phải xài nắp riêng.

BL-5J có rồi mà bác, dung lượng khoảng 2300mAh. Bác qua trang trước để xem ảnh.

BuuPhucCT

Well-Known Member
BL-5J có rồi mà bác, dung lượng khoảng 2300mAh. Bác qua trang trước để xem ảnh.

Cục 2300 này dày hơn pin thường nên phải xài kèm cái nắp pin làm máy dày kinh khủng. Thà xài cục 1700 OK hơn

GER2407

hàng về tới rồi nha.! hình thật của em nó đấy các bạn.!
2150mah
Với kích thước cell đó :-?
2150-2300 mhz . kích cỡ như pin jin .!nhìn rất chắc chắn.!hình đó là hỉnh thật đó. mình chụp bằng 5800 không đèn flash đó bạn.!
Cục 2300 này dày hơn pin thường nên phải xài kèm cái nắp pin làm máy dày kinh khủng. Thà xài cục 1700 OK hơn

Nó như pin zin mà a! hum có ảnh e cũng xem rùi.
Tiếc là e mua mất con 1700 rùi.:D

ma_ngay

Bác nào có biết pin gì dung lượng cao phù hợp với con 5530 của em ko, pin nó là BL 4U, thấy mấy bác có 5800 có loại pin này nhà em cũng muốn đua đòi, hjc

GER2407

tình hình pin thế nào rồi bác ? hay nổ máy rồi :))

=))...giờ mới có sạc lần thứ 2 thôi bác! phát huy hết công dụng của pin thì phải sau 3 đến 5 lần sạc.:D
Nói chung là ngày e nghe nhạc khoảng 5 tiếng, chơi game 30' thì được hơn 3 ngày tý. chưa thấy pin nóng.
bác yên tâm về khoản pin đê! Hình như nặng hơn pin zin hay sao ý. Cầm máy thấy đầm tay hơn!

thechipmunks

=))...giờ mới có sạc lần thứ 2 thôi bác! phát huy hết công dụng của pin thì phải sau 3 đến 5 lần sạc.:D
Nói chung là ngày e nghe nhạc khoảng 5 tiếng, chơi game 30' thì được hơn 3 ngày tý. chưa thấy pin nóng.
bác yên tâm về khoản pin đê! Hình như nặng hơn pin zin hay sao ý. Cầm máy thấy đầm tay hơn!

chơi ít như bác thì quả pin của e khéo còn đc 2 ngày ấy. e đây ngày chơi game 3D khoảng 1h, nghe nhạc 3h, xem phim 1h, còn lại là lướt net với tin nhắn ( nghe gọi ít vì là sinh viên), nhưng hình như bật cái hiệu ứng chủ đề lên tốn pin hơn thì phải.

GER2407

chơi ít như bác thì quả pin của e khéo còn đc 2 ngày ấy. e đây ngày chơi game 3D khoảng 1h, nghe nhạc 3h, xem phim 1h, còn lại là lướt net với tin nhắn ( nghe gọi ít vì là sinh viên), nhưng hình như bật cái hiệu ứng chủ đề lên tốn pin hơn thì phải.

:D vì chỉ đi ngủ thì mới nghe thui, máy tính mở cả ngày nghe nhạc xem phim suốt, chả bao giờ xem trên đt, pin này cũng chả hơn đc mấy pin zin có 1700. pin zin cung đã 1300 rùi. Dùng như bác thì cứ con 2300 mà phang, chứ con này mà bác sài như thế thì cũng ngày sạc 1 lần thôi. vì nghe nhạc thì màn hình nó tắt, chứ video và net thì màn hình sáng liên tục, chả cự đc lâu đâu.

thechipmunks

:D vì chỉ đi ngủ thì mới nghe thui, máy tính mở cả ngày nghe nhạc xem phim suốt, chả bao giờ xem trên đt, pin này cũng chả hơn đc mấy pin zin có 1700. pin zin cung đã 1300 rùi. Dùng như bác thì cứ con 2300 mà phang, chứ con này mà bác sài như thế thì cũng ngày sạc 1 lần thôi. vì nghe nhạc thì màn hình nó tắt, chứ video và net thì màn hình sáng liên tục, chả cự đc lâu đâu.

nghe các bác trên nói là con 2300 nắp pin hơi bị cồng lên mà, với lại chưa biết mua ở đâu vì e ở HN mà

GER2407

nghe các bác trên nói là con 2300 nắp pin hơi bị cồng lên mà, với lại chưa biết mua ở đâu vì e ở HN mà

ko zin như pin máy đấy, trở lại trang 21 xem thêm nhé, chuyển khoảng mua được ngay bác ạ!

caychuoibig

Bác này có làm 1 cục luôn ko ạ??

Hum nào e đi chợ tó thì a lô thì .....nhá.:D

1. Nguyennhathuy89 Nghệ An
2. soc0la chắc ở HN
3. Ger2407 HN
4. thuyna Loading...
5. nguyenpa An Giang.
6. Kitmit

Bác paulwoong vào nhận hàng đê. Thế này là được rồi.
Bác cho cách mua hàng vận chuyển thế nào, tiền nong ra sao đi!

CHỗ nào ĐOng Anh thế Ger2407 ơi . Em Cũng gần tÓ nè . có ji PM em nhé . . mua đc. thỳ gọi cho em 0977316510