• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BL-5J 1700 mAh

ngocphuc_at

Ui zời...Bác chả vào đây sớm, e mua cục 1700 rùi, mua thứ 7 tuần trước rùi. Nếu bác chỉ nghe nhạc nt gọi điện thì 1700 cũng được đấy bác ạ! còn màn hinh phải sáng liên tục thì ....2300 mới đáp ứng được. Bác ở Cầu giấy thì ra luôn số 12 ngõ 175 kim mã mà mua bác ạ.

Làm gì có ngõ 175 kim mã nhi?
Đi nắng mà chẳng dc gì cả. Chan bạn quá.
Mình đã gọi hỏi rồi địa chỉ chính xác là số 12 ngõ 575 Kim mã. DT: 0936387899 có gì mọi người cứ alo nhé.

Chỉnh sửa cuối:

GER2407

Làm gì có ngõ 175 kim mã nhi?
Đi nắng mà chẳng dc gì cả. Chan bạn quá.
Mình đã gọi hỏi rồi địa chỉ chính xác là số 12 ngõ 575 Kim mã. DT: 0936387899 có gì mọi người cứ alo nhé.
Huhu rất xin lỗi bác về vụ này nhé. Vội vàng quá lên e ghi nhầm.:D
May quá mua dc rồi nhưng chỉ có loại 1700Ah giá 140k.
Ở đấy chỉ có mỗi loại 1700mAh thôi chứ, làm gì có 2300mAh đâu. E mua 160 lận.

xsamxungx

Không muốn chỉ chổ thì thôi,chứ đừng có nói bừa nhé!

chổ gì bạn cứ search đâu củng có chứ biết ngứa đâu mà gãi nhỡ đâu ở gv k nhẽ chạy xuống q7 tui mua ah cứ search chỗ nào gần mình thì xài chứ ai q4 7 8 thì cứ pm tn mình đưa

ngocphuc_at

Mình đã xạc xong và dùng thử pin trong lần thứ 3 gọi chế độ 3G trong 1 ngày khoảng tầm 80 phút thì thấy pin còn 3 vạch nữa. Với tình trạng này mình nghĩ là phải tìm pin có dung lượng cao hơn thì mới có thể đáp ứng được dùng rồi.
Ai biết chính xác nơi nào bán pin có dung lượng 2300Ah thì post lên đầy đủ địa chỉ, số điện thoại nhé.

a2king

pin này của Nhật thì phải, thấy có chữ Nhật nè...ở Biên Hòa- Đồng Nai có bán k ta??/

cuonga

mua của bác đon việt ấy ,em mới lấy 1 quả xong,hehe,có trăm 3 thui

Thông tin đưa ra chả hữu ích chút nào, toàn chung chung.
Bạn nào mua được pin 2300 mAh, cho sdt, nick yahoo người bán để mình liên lạc, làm 1 quả

GER2407

Cho mình hỏi loại pin này có dùng đc cho X6-16GB không mọi người????

Cứ máy nào sài pin BL-5J là sài được hết bác ạ, em cũng đang dùng cho X6-16G đây, nói chung là cũng hơn pin zin chút đỉnh.

Trvuphuong

Member
Ko có loại 2300 mah hả các bac 1700 thì chỉ đủ xài thui chứ hem được khoẻ lắm

muoino

đuối nhỉ, đến giờ thì cái vụ 2300mah nó vẫn chưa đi đâu về đâu, cuối cùng vẫn ko bít phải mua ở đâu

ntdung86

cho mình hỏi nếu thay cục pin với dung lượng mAh cao nhiều đến vậy thì cục sạc zin theo máy có sạc nổi không? Hay phải thay cục sạc khác có dung lượng dòng vào cao hơn thì mới đầy cục pin đươc?

Trvuphuong

Member
cho mình hỏi nếu thay cục pin với dung lượng mAh cao nhiều đến vậy thì cục sạc zin theo máy có sạc nổi không? Hay phải thay cục sạc khác có dung lượng dòng vào cao hơn thì mới đầy cục pin đươc?

sạc thì vẫn được nhưng nếu pin mah càng cao thì thời gian sạc càng lâu. Như E63, E71 pin dung lượng 1500 mah thì cũng vẫn sạc cục sạc AC-8E Đó thôi!

ntdung86

Nếu có tài liệu kỹ thuật gì giới thiệu về thông tin này, bác có thể share mình tham khảo với, vì em nghĩ nếu Pin có mAh quá cao, mà cục sạc không đủ dòng thì nó sẽ đầy giả. Kỹ thuật này có cũng tương tự như trong xe oto, nếu mình dùng Accquy có 70Ah 12V, thì Dynamo của xe phải tầm 90Ah 12V thì sạc mới đủ Accquy được, còn không thì Accquy không đầy mà cái Dynamo cũng tèo luôn.