• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

honganhN95

Những cái cơ bản cần phải có

1. OpenSSH (Để truy cập từ PC)
2. afc2add (Fix lỗi kết nối với PC)
3. AppSync 3.1 hoặc MobileInstallation 3.1 (Cài Apps và Games thuốc)
4. Winterboard (Để xài Theme)

Ngoài ra không biết bạn còn cần gì nữa? Nhưng theo mình cơ bản vậy là Ok.

Cho e hỏi thêm một chút nữa thôi, là nếu em up lên 3.1.2 mà em dùng Restore from back up thì có cần phải cài những cái trên k ạ?

Zenki

Super V.I.P
Cho e hỏi thêm một chút nữa thôi, là nếu em up lên 3.1.2 mà em dùng Restore from back up thì có cần phải cài những cái trên k ạ?
Backup chỉ chứa danh bạ, sms hoặc notes thôi. Còn những cái trên phải cài lại hết. Chịu khó đọc và tìm hiểu thêm nhé. Vấn đề này dừng ở đây được rồi.

boy135147

minh co cái ipod 3g cai` thì dc , nhưng khi reboot thi` no đua về Recovery Mode rồi đúng đó luôn !! có cách nào ko mấy bác

Zenki

Super V.I.P
minh co cái ipod 3g cai` thì dc , nhưng khi reboot thi` no đua về Recovery Mode rồi đúng đó luôn !! có cách nào ko mấy bác
Vấn đề này nhiều người hỏi rồi, chịu khó bỏ ít thời gian ra đọc lại sẽ biết vì sao!!

HuynhThanh

Bệnh này đã được nói nhiều lắm rồi bạn! Bạn chịu khó tìm lại sẽ thấy! Cách tốt nhất bây giờ là sau khi cài được cydia bạn restore lên bản custom sẽ khỏi.

tien113

Bệnh này đã được nói nhiều lắm rồi bạn! Bạn chịu khó tìm lại sẽ thấy! Cách tốt nhất bây giờ là sau khi cài được cydia bạn restore lên bản custom sẽ khỏi.

bịnh này hiện nay chưa có thuốc chữa, đơn giản vì k có restore lên custom được, k bít các máy khác sau chứ máy mình thì pótay òi ...:))

tachien

Ôi thật là tuyệt vời... làm mình cứ loay hoay mãi không biết làm thế nào để có Cydia trên cái 3GS world... cảm ơn thật nhiều!

NguyenNhatHoa

bịnh này hiện nay chưa có thuốc chữa, đơn giản vì k có restore lên custom được, k bít các máy khác sau chứ máy mình thì pótay òi ...:))
Minh cũng bị với kon iPod Touch 2G.
Sau khi JB xong, nếu reboot là máy đưa về chế độ recovery.
Không cách nào chạy thành công restore lên bản FW custom được, lỗi 1604. Uwindows xp, admin, JB)
Hiện tại, mình đang sử dụng bằng cách: JB xong, cài cydia, cài các soft cần thiết. Trong quá trình dùng nếu hết pin hoặc máy yêu cầu reboot khi đó máy sẽ vào chế độ recovery --> lại Jailbreak tiếp để máy hoạt động. Tuy nhiên, phát sinh khá nhiều lỗi.

Đã có pro nèo JB thành công 100% cho ipod touch 2g chưa?
Ngoài Blackra1n ra, còn có loại nào khác không?

Zenki

Super V.I.P
Minh cũng bị với kon iPod Touch 2G.
Sau khi JB xong, nếu reboot là máy đưa về chế độ recovery.
Không cách nào chạy thành công restore lên bản FW custom được, lỗi 1604. Uwindows xp, admin, JB)
Hiện tại, mình đang sử dụng bằng cách: JB xong, cài cydia, cài các soft cần thiết. Trong quá trình dùng nếu hết pin hoặc máy yêu cầu reboot khi đó máy sẽ vào chế độ recovery --> lại Jailbreak tiếp để máy hoạt động. Tuy nhiên, phát sinh khá nhiều lỗi.

Đã có pro nèo JB thành công 100% cho ipod touch 2g chưa?
Ngoài Blackra1n ra, còn có loại nào khác không?
Hiện tại ngoài Blackra1n ra thì có Pwng Tool nhưng phải có máy chạy HDH Mac OS bạn mới Jailbreak được :D Pwng Tool không hỗ trợ trên nền Window :D

danhvogiacmo

Anh HaChau ơi :)) Tested tốt trên iPhone 3G WORLD FW 3.1.2 luôn nhé ;) Cảm giác bây giờ thật YO!!!! Bây giờ tool đơn giản hẳn, click 1 cái rồi ngồi chờ chứ chẳng phải đụng tay đụng chân gì nữa :))

đơn giản nhưng sốt ruật quá, chờ mãi mà chỉ có chữ running... híc cái kia nó còn cho biết là đang chạy hay ko chứ,thường là chạy mấy phút bác, mình đợi 5 phút rồi vẫn vậy nản quá

Yukikaze

Mình JB = Blackra1n rồi, reboot lại máy rồi vào icon BlackRa1n nhưng thay vì hiện các apps như Cydia, iCy thì nó lại hiện ra dòng "Please Check Your Internet COnnection Err..." là sao vậy mọi người? hay là nó đòi Wifi?
Mình ko rõ việc mở Wifi ra sao cả :(

iTouch Gen2 16GB

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Mình JB = Blackra1n rồi, reboot lại máy rồi vào icon BlackRa1n nhưng thay vì hiện các apps như Cydia, iCy thì nó lại hiện ra dòng "Please Check Your Internet COnnection Err..." là sao vậy mọi người? hay là nó đòi Wifi?

iTouch Gen2 16GB
Bạn vào đâu mà nó hiện ra cái đó? Chụp cái ảnh màn hình lên đây xem thử, bạn giải thích sao mình không hiểu gì cả?

HuynhThanh

của bạn là bản w hay lock vậy?
tuần thứ bao nhiêu?
thanks!

3GS Lock hay World gì thì hiện giờ đều J.B thành công với BLACKRA1N cả? Chú ý các máy sản xuất từ tuần 40 trở về sau này bị lỗi khi reboot lại máy! Vấn đề này đã được nói khá nhiều rồi!

alexha

iTouch Gen2 16GB

Cái này đơn giản là bạn chưa connect WIFI thôi ! Connect WIFI trước khi chạy Blackra1n.

Last edited by a moderator:

vuachoccuoi2003

alexha nói:
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Yukikaze Xem Bài gửi
Mình ko rõ việc mở Wifi ra sao cả

iTouch Gen2 16GB
Cái này đơn giản là bạn chưa connect WIFI thôi ! Connect WIFI trước khi chạy Blackra1n.
Nếu mở WIFI rồi mà ko connect được nữa thì làm cách này
settings-->general-->reset--->reset network settings
Xong thi` vào coi lại wifi
Good luck

misstele

Sao con 3GS Lock của mình vừa JB và unlock xong. Sóng, wifi nói chung mọi thứ đều ok. nhưng giờ mình ko thể kết nối với istune để cài soft và game. mỗi lần kết nối nó đều báo " The sim card inserted in this IPhone does not appear to be supported". Mình đã JB = BlackRa1n và unlock, đã cài Mobileinstall, openssh và sbsetting luôn rồi. vậy mình có làm sai chỗ nào ko vậy. Mình shift restore FW 3.1.2 custom cũng ko được cứ báo lỗi 16xx. Ai biết xin chỉ dẫn mình chút nha