• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V65 (FIX) (Core 21859) với LEO's MANILA 2.5.19192828

HoangVanC34

Cảm nhận ban đầu bản này nhẹ và mượt hơn bản V64, nhưng có một lỗi nhỏ, không biết có ai bị giống em không: phần Setting\Communicatoin 2 tab dưới cùng là Push mail và Internet sharing bị đen sì. Bác nào bốc thuốc giùm em với. Thanks.

thanhthanhthanh

không biết có bác nào bị giống tình trạng của em không.up bản V65 này mọi thứ đều thạt tuyệt nhưng chỉ có cuộc gọi tới không hề đổ chuông củng không rung gì cả.tuy đã chỉnh cẩn thận Sound&Notifications rồi.Ai biết xin chỉ dùm.cám ơn nhé

jolas2

PhamQuang,

Thank you for the excellent ROMs you provide to us.
I tested V65 ROM and it is really fast and stable.

But, I really miss the beauty and the finger friendly V64 ROM.
I want to ask you if it is possible to make again a ROM based on a 23... core.

Thank you!

FreemanNFS

không biết có bác nào bị giống tình trạng của em không.up bản V65 này mọi thứ đều thạt tuyệt nhưng chỉ có cuộc gọi tới không hề đổ chuông củng không rung gì cả.tuy đã chỉnh cẩn thận Sound&Notifications rồi.Ai biết xin chỉ dùm.cám ơn nhé

mình cũng bị như bạn.có ai bốc thuốc giùm tôi với.thanks

thanhthanhthanh

bác Quang giúp chúng cháu với.xin bác nghiên cứu dùm lỗi là do rom hay do tụi cháu chỉnh trên máy hoặc cài thêm ứng dụng nào bị đụng rồi.ma lúc mới up rom xong đã bị rồi,chúng cháu chưa cài thêm 1 ứng dụng nào cả.cám ơn bác nhiều lắm.

nvhquan

không biết có ai bị như mình không? phím HOme không có tác dụng. khi ở màn hình touchflo (như đang ở phần weather) bấm phim Home nó không quay về màn hình Home được. hay khi đang chạy chương trình nào đó thì khi bấm phím HOme nó cũng như vậy, nó quay lại cái màn hình touchflo thôi.xin chú Quang chỉ cháu cách khắc phục. ngoài vấn đề đó thì V65 này rất mượt.không còn bưc mình với cái task mânger nữa rồi. thanks bác Quang nhiều.

dùng file đính kèm của Miri có thể fix phím Home, thanks Miri =D>
bạn đổi đuôi 7z thành cab nhé

saclo123

dùng file đính kèm của Miri có thể fix phím Home, thanks Miri =D>
bạn đổi đuôi 7z thành cab nhé

sao bạn k đổi luôn cho mọi người. vi mình k biết cách hichic.....
ai biết chỉ hộ cái hoặc đổi luôn hộ...
thx alot.....

ngphuongqt

sao bạn k đổi luôn cho mọi người. vi mình k biết cách hichic.....
ai biết chỉ hộ cái hoặc đổi luôn hộ...
thx alot.....

Bạn download về sẽ có file xxx.7z. Bạn rename nó lại bằng cách thay cái đuôi 7z = cab. Thế là OK.

cuncon2008

Bản 6.5 này cái chương trình Duck - Max- Manila 2.5 Evolution 2.0 không chạy được rồi. AE có giải pháp nào cho showw hình trên toàn bộ tap của TF ko? mấy cái vòng tròn tối tối đen đen nhìn như cái gì ấy=)). Thanks very much.

ngphuongqt

Bản 6.5 này cái chương trình Duck - Max- Manila 2.5 Evolution 2.0 không chạy được rồi. AE có giải pháp nào cho showw hình trên toàn bộ tap của TF ko? mấy cái vòng tròn tối tối đen đen nhìn như cái gì ấy=)). Thanks very much.

Duck - Max- Manila 2.5 Evolution 2.0 (mình nghĩ là 1.2) là dành cho các ROM có build mới (23xxx). V65 là build 21xxx với giao diện cũ nên không thể dùng được.
Bạn nên cài cái này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551489 có rất nhiều hiệu chỉnh hay: đổi Home wallpaper, animated weather, dấu/hiện Calendar và Call History, Clear slider... Bạn nhớ đọc kỹ Post 1 nhé.

Còn cái "vòng tròn tối tối đen đen nhìn như cái gì ấy" thì bạn xử lý = cái này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=69189

comandozen3

bản V65 có anh em nào biét cách vào setting của Today để tắt cái giao diện TF3D đi kô?

php

Bác Quang và các bác cho em hỏi tí; bản V65 com2 này em up ok, nhưng khi cài và chạy một số soft vd như Vietmap R12, TeamStats... thì menu của chương trình bung rất to, không thể thấy nội dung được, phải tắt chương trình bằng nút X - end task (bảng V64 com3 thì ok)!?!
có cách nào giúp chạy được tốt không?!? cám ơn rất nhiều! :D

php

bản V65 có anh em nào biét cách vào setting của Today để tắt cái giao diện TF3D đi kô?
bạn vào Start - Setting - menu, all setting - today - items và bỏ chọn HTC Sense đi là ok
have fun B-)

PhamQuang

Manager
Trên bài 1 đã đưa giới thiệu phiên bản V65 FIX (Fixed Version) và đang Up link tải.
Các chỉnh sửa đã được giới thiệu cuối bài đầu.

doquangduc

Well-Known Member
Trên bài 1 đã đưa giới thiệu phiên bản V65 FIX (Fixed Version) và đang Up link tải.
Các chỉnh sửa đã được giới thiệu cuối bài đầu.

Cám ơn Bác. Cháu lại được Up Rom nữa rồi, không biết Up Rom liên tục như thế thì có hại cho máy không các Bác nhỉ? Và cho em hỏi là làm sao lấy cái weather ra chỗ dưới cái giờ đồng hồ vậy? Thank.

HoangVanC34

Cứ tưởng mình mình bị cái âm thanh vì cài đặt PM không tương thích, loay hoay mãi:| May quá, bác Quang đã fix rồi=D> Nhưng đến giờ này hình như vẫn chưa upload xong:-? Đợi lâu quá mà vẫn chưa down được, kiểu này đêm nay lại ngủ muộn => sáng mai đến cơ quan lại như thằng mất hồn :D Thank you, Mr Pham Quang.