• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V65 (FIX) (Core 21859) với LEO's MANILA 2.5.19192828

cuncon2008

Không hiểu có ai giống mình không nhỉ. Cứ View album là tự connect vô GPRS.
Tui cũng bị như vậy. cứ view Album là GPRS tự động bật. cái này phải hỏi bác Quang xem có cách xử lý ko? Đang định quay về V64 ổn định hơn.

php

Bạn dùng Bản VM nào? Mình dùng R12 vẫn ok mà, Bắt GPS ầm ầm, có sao đâu, Bạn xem lại nhé.:-?:-?:-?
mình cũng dùng bản Vietmap R12
bản V65 chưa fix lỗi thì chạy được
nhưng up bản fixed thì báo không thể nạp bản đồ
hix

blackdoor

Manager
Chú Quang ơi, cháu gặp vấn đề với ROM V65 và cả một số bản trước của chú: Sau khi cài SPB Mobile Shell 3.01 thì TF3D không thể chạy được, vào Start -> Settings cũng không có tác dụng nữa. Thêm nữa là cháu không cài được Vietmap V17.

hnic

Bản V65 sau khi cài thêm Miri_Rev90_sp1 và NeoS2007_Driverpack_3 thì rất tuyệt vời, chạy ổn định, hình nền mịn rất đẹp, bản V65 fix không phải cài thêm Miri_Rev90_sp1 nhưng lại thiếu calculator. hiện tại tôi vẫn chưa chạy được Footprints cứ vào là báo lỗi, nhờ AE và bác PQ hướng dẫn và điều chỉnh giúp.

cuncon2008

Bản V65 này nhẹ nhàng, nhanh hơn và mượt hơn V64. pin cũng đỡ hơn nhưng có mấy cái tân binh em chưa xử lý được. các bác giúp em với.
Em ko đổi được cái hình nền của Manila cho tất cả các tab. nó vẫn cứ là mấy cái vòng tròn nhìn như cái gì ấy=)). cài mấy bản Manila của bác Ngphuongqt thì các tab hiện hết nhưng lại ko thay được hình nền. Các bác có bài gì để show lên tất cả các tab manila ko ạ?
Vào Album thì "nó" tự bật GPRS. để máy tự nhận mạng và cấu hình GPRS thì cập nhật được thời tiết nhưng để vào web và chạy các ứng dụng mạng khác thì hự hự đợi đến cả tiếng.
Tin nhắn thì đã có thể add theo tên nhưng vẫn cứ ỳ ạch lắm. mà ko copy được nội dung tin nhắn.
Bác Quang và các bác có hướng dẫn gì cho tân binh em thì cứ tự nhiên đi ạ. Em thanks nhiều nhiều.:)

Thrall

Sao mấy cái Manilla mới này nó chỉ cho Update thời tiết My Location chỉ qua Wifi thui nhỉ, còn qua GPRS lại ko được. Nơi mình ở ko có tên trong danh sách TP của Manilla nên toàn phải đặt ở màn hình Home là Hanoi, có cách nào đưa thời tiết My Location lên màn hình Home ko nhỉ

doquangduc

Well-Known Member
Chú Quang ơi, cháu gặp vấn đề với ROM V65 và cả một số bản trước của chú: Sau khi cài SPB Mobile Shell 3.01 thì TF3D không thể chạy được, vào Start -> Settings cũng không có tác dụng nữa. Thêm nữa là cháu không cài được Vietmap V17.

Ủa, Bạn cài SPB Mobile Shell 3.01 thì TF3D làm sao mà chạy được, Bạn chỉ được chọn 1 trong 2 cái mà thôi.:-?

blackdoor

Manager
Tất nhiên là tôi bỏ TF3D nhưng khi ấy vào settings phải đi lòng vòng quá, đành phải từ bỏ Mobile Shell vậy.:(

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Sao mấy cái Manilla mới này nó chỉ cho Update thời tiết My Location chỉ qua Wifi thui nhỉ, còn qua GPRS lại ko được. Nơi mình ở ko có tên trong danh sách TP của Manilla nên toàn phải đặt ở màn hình Home là Hanoi, có cách nào đưa thời tiết My Location lên màn hình Home ko nhỉ

gprs vẫn ok mà bạn.bạn chọn thơi tiết ở vùng nào thì nó hiện vùng đó ở màn hình home thì bạn chọn nơi nào nó sẽ hiện nơi đó thôi

Thrall

gprs vẫn ok mà bạn.bạn chọn thơi tiết ở vùng nào thì nó hiện vùng đó ở màn hình home thì bạn chọn nơi nào nó sẽ hiện nơi đó thôi
Nếu vậy thì địa phương của mình bị lỗi rùi, chờ bản khác fix lại vậy, thank bạn hiền:)

tubewar

VietMap V17 trên ROM V65

Sau khi thử ROM V65 2 ngày, mình phát hiện các vấn đề sau:

- Cài đc VietMap V17 và xác định đc vị trí hiện tại. Nhưng ở mức zoom chi tiết thì đường xá sai bét nhè. Zoom nhỏ thì ko sao. Không biết còn ai bị tình trạng tương tự?

- RescoExplorer v7.05: folder bar cứ xuất hiện mặc dù đã thử tắt nhiều lần?!

Ngoài ra thì công nhận ROM V65 chạy nhanh hơn V64. Nhưng nhiều khả năng mình sẽ quay về V64 để có thể chạy VietMap đc.

Chỉnh sửa cuối:

tubewar

Sorry bác PhamQuang, cái vấn đề của VietMap hiển thị đường xá sai khi xem chi tiết là do mới up ROM mà quên nhập mã đăng ký VM lại. Nhập xong chạy VM ok. Không phải do ROM.
Bạn nào bị lỗi ko load đc bản đồ khi chạy VM thì thử xóa folder VietMap rồi copy vào lại. Nếu vẫn ko đc thì hard reset là OK. Mình cũng đã gặp qua.

Vụ RescoExplorer thì chịu thua. Hard reset cũng ko chạy bình thường được.

lisso

Cho mình hỏi upRom ver65-fix như thế nào,vì khi down về và unrar có nhiều file duoi *.fig, fai up như thế nào để fix các lỗi trong Rom, mình up qua thẻ nhớ.

HoangVanC34

Có bác nào cài ROM V65 chạy được Vietmap không nhỉ???

Mình cài VietMapR12 bằng bản V65 bị lỗi khi vào menu thì nó phóng to nên không thể đọc được, bản V65 fix thì lại OK. Ngược lại với lỗi trên máy một số bạn.:-/

IPHONE12

Cho mình hỏi upRom ver65-fix như thế nào,vì khi down về và unrar có nhiều file duoi *.fig, fai up như thế nào để fix các lỗi trong Rom, mình up qua thẻ nhớ.

ax. bạn up qua thẻ nhở thì phải chọn file có đuôi nbh chứ xong đổi tên thanh BLACIMG.nbh chép vô thẻ nhớ thui:D

lisso

ax. bạn up qua thẻ nhở thì phải chọn file có đuôi nbh chứ xong đổi tên thanh BLACIMG.nbh chép vô thẻ nhớ thui:D
Mình biết điều đó,nhưng trong Rom V65-FIX có thêm 1 số file .fig, mình không hiểu có cần để cài thêm không, vì khi up Rom chỉ cần file .nbh thì khi sau HR những lỗi không chuông dt gọi dến,cài VietMap V17 không được,..., một số lỗi vẫn xảy ra.

IPHONE12

Mình biết điều đó,nhưng trong Rom V65-FIX có thêm 1 số file .fig, mình không hiểu có cần để cài thêm không, vì khi up Rom chỉ cần file .nbh thì khi sau HR những lỗi không chuông dt gọi dến,cài VietMap V17 không được,..., một số lỗi vẫn xảy ra.

mấy cái đó để up trên pc bạn à.mình thấy chuông vãn reo mà.còn việt map chưa thử:D

IPHONE12

Chú Quang cho cháu hỏi mấy cái wallpaper animated đó làm sao mình làm đc 1 cái wallpaper động như trong rom cuả chú đc vậy.hihi