• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V65 (FIX) (Core 21859) với LEO's MANILA 2.5.19192828

dienthoai

Thks chú Quang rất nhiều. Chú quang ơi sao cháu k tìm thấy phần mềm caculator. Giao diện unlock chú cho cháu xin giao diện trong suốt được không ạ. Cháu cảm ơn chú.

Chỉnh sửa cuối:

tomsoft

Hi,
this ROM is very good and I really like. It was necessary to install the 3D drivers by Neo2007 and it's perfect.
I just have a stupid question, you can use the "AutoInstall" install more than 15 CAB files?
I use the automatic installation using the "AutoInstall" and I have in the folder AutoInstall 29 CABS, but I always install only the 15th :-/
Thank you for super ROM =D>

Tomas

daica

test và báo cáo 65 fix:

- volume đã đc skin
-manila nhanh nhiều, animated wallpaper đã hoạt động, có 3 mẩu, (ko biết định dạng gì đây)
- ko có máy tính :(

thanks bác Quang!

ps: quay về nút start trên đầu hơi buồn chút

war

Chú Quang cải thiện cái phần tin nhắn đi chú, cháu dùng cứ ì ạch thế nào ấy, tức lắm, cứ cho quay về như các bản WM 6.1 dễ phân biệt tin gửi, tin nhận mà lại nhanh chú ah!

Rygar

Chú Quang cải thiện cái phần tin nhắn đi chú, cháu dùng cứ ì ạch thế nào ấy, tức lắm, cứ cho quay về như các bản WM 6.1 dễ phân biệt tin gửi, tin nhận mà lại nhanh chú ah!

Mình đồng í với bạn về khoản tin nhắn.. mình hay ntin rất nhiều nên dùng mấy bản mới này mở fần tin nhắn ra lúc nào cũng bị treo máy. Muốn backup lại 1 đống tin nhắn còn khó hơn lên giời :(

cuncon2008

Thx Ngphuongqt.
Bạn nên cài cái này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551489 có rất nhiều hiệu chỉnh hay: đổi Home wallpaper, animated weather, dấu/hiện Calendar và Call History, Clear slider... Bạn nhớ đọc kỹ Post 1 nhé. => trong 1 loạt các Manila down về có mỗi 1 cái cài vào chạy được nhưng ko đổi hình nền của TF. Bạn có cách nào thay được hình nền TF ko?
Còn các vòng tròn ở đây mình nói là các vòng tròn trên nền TF trong bản WM 6.5 V65 của bác Quang ấy chứ ko phải là do hiển thị màu kém.
Thanks.

connguab

Mình đồng í với bạn về khoản tin nhắn.. mình hay ntin rất nhiều nên dùng mấy bản mới này mở fần tin nhắn ra lúc nào cũng bị treo máy. Muốn backup lại 1 đống tin nhắn còn khó hơn lên giời :(

mình cũng zj nè, k bjk khj nào mới khắc fuc đc :((

cuncon2008

Bác Quang ui. bản này báo pin có chuẩn không thế ạ? Trước lúc up rom pin báo 88% up xong báo........96% lận. Giật mình. anh em có bị hiện tượng vây ko?

cuncon2008

ÓE. bài vừa viết đâu mất tiêu rồi.
Báo cáo bác Quang và ae. em bị tình trạng trước khi up rom thì pin báo 88%. sau khi up xong báo.....96%. liệu báo pin của bản này có chuẩn ko? có anh em nào bị giống tui ko?

kimung

vì khi bạn up rom máy sẽ trở về trạng thái ban đầu, khi đó nó sẽ tự động xạc pin qua cổng USB nên dung lượng pin tăng đó bạn.

kimung

Bác Quang ui. bản này báo pin có chuẩn không thế ạ? Trước lúc up rom pin báo 88% up xong báo........96% lận. Giật mình. anh em có bị hiện tượng vây ko?

vì khi bạn up rom máy sẽ trở về trạng thái ban đầu, khi đó nó sẽ tự động xạc pin qua cổng USB nên dung lượng pin tăng đó bạn.

kimung

Theo mình thấy bản V65 này không mượt bằng V64. Mình up lại V64 xài tiếp, đợi bản ROM 23xxx sau cài tiếp

php

Bản này cài Vietmap R12 vào nó báo: không thể nạp bản đồ!
hix, bác nào có cách khắc phục xin hướng dẫn
thks :D

doquangduc

Well-Known Member
Bản này cài Vietmap R12 vào nó báo: không thể nạp bản đồ!
hix, bác nào có cách khắc phục xin hướng dẫn
thks :D

Bạn dùng Bản VM nào? Mình dùng R12 vẫn ok mà, Bắt GPS ầm ầm, có sao đâu, Bạn xem lại nhé.:-?:-?:-?

cuncon2008

Mình up bằng thẻ chứ ko up bằng comuter bạn ơi.