• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V74 (Core 21872) với LEO's MANILA

tomcathct

Thưa chú Phạm Quang, trước khi up rom cháu muốn download bản rom ship gốc của máy mà chưa biết cách! Chú chỉ giúp cháu với.

quan_pa

Hi các bác,
Tôi mới load thì thấy có hiện tượng sau:
- Connect GPRS khá khó khăn
- Browser hay bị halt, kể cả IE và Opera
Có bác nào bị như thế không ?
Vietmap R12 chạy tôt
quan

Sonblack

Super V.I.P
Việc connect GPRS khó khăn là do tình trạng sóng GPRS của mạng vào thời điểm bạn thực hiện mà thôi.

saobang01041800

Máy mình đang dùng V74 có hiện tượng là khi cắm sạc qua đêm thì sáng dậy thì thấy máy treo. Gọi đến không thấy bất cứ hiện tượng gì ca mặc dù máy gọi đến vẫn thấy kết nối. Trưa nay ngủ dậy mà không sạc thì máy cũng bị hiện tượng tương tự. Có anh em nào bị như mình không, cho xin chỉ giáo!!!!!!!!!!!!

thanhdol

Member
Các mục hôm trước em hỏi, giờ đã ok (GPRS không tự động nữa, các lựa chọn nuột, Vietmap V17 chạy ngon... thank các bác )
Nhưng có một hiện tượng em chưa khắc phục được: Khi update thời tiết, màn hình today đang từ Hà nội lại về My location mặc định, lại phải chỉnh lại giờ giấc nếu muốn có đúng Tp mình đang ở.
Bác nào có cách khắc phục giúp em với.

ThaiKien

Super V.I.P
Các mục hôm trước em hỏi, giờ đã ok (GPRS không tự động nữa, các lựa chọn nuột, Vietmap V17 chạy ngon... thank các bác )
Nhưng có một hiện tượng em chưa khắc phục được: Khi update thời tiết, màn hình today đang từ Hà nội lại về My location mặc định, lại phải chỉnh lại giờ giấc nếu muốn có đúng Tp mình đang ở.
Bác nào có cách khắc phục giúp em với.
Phần My Location sẽ là thiết lập cài mặc định, do đó nếu bạn ở Hà Nội sẽ tự động cập nhật thời tiết Hà Nội. Bạn chỉ cần chỉnh đúng thời gian và khu vực trong phần Setting, khi máy được kết nối với mạng nó sẽ tự động update thời tiết khu vực hiện tại mình đang ở. Đôi khi có hiện tượng là khu vực mình đang ở không hiện đúng tên mà chỉ hiện My Location nhưng không sao, nó chính là thời tiết và thời gian của khu vực đó.

thanhdol

Member
Phần My Location sẽ là thiết lập cài mặc định, do đó nếu bạn ở Hà Nội sẽ tự động cập nhật thời tiết Hà Nội. Bạn chỉ cần chỉnh đúng thời gian và khu vực trong phần Setting, khi máy được kết nối với mạng nó sẽ tự động update thời tiết khu vực hiện tại mình đang ở. Đôi khi có hiện tượng là khu vực mình đang ở không hiện đúng tên mà chỉ hiện My Location nhưng không sao, nó chính là thời tiết và thời gian của khu vực đó.

Kể mà cho phép tùy chọn thì tốt nhỉ. Mong V75 sẽ được bác Quang cho tùy chọn.

Sonblack

Super V.I.P
Kể mà cho phép tùy chọn thì tốt nhỉ. Mong V75 sẽ được bác Quang cho tùy chọn.

Với các Manila từ 2.5, nó tự động chọn My Location bạn à, tuy nhiên vẫn có thể add thêm chứ không thay thế được.

saobang01041800

Máy mình đang dùng V74 có hiện tượng là khi cắm sạc qua đêm thì sáng dậy thì thấy máy treo. Gọi đến không thấy bất cứ hiện tượng gì ca mặc dù máy gọi đến vẫn thấy kết nối. Trưa nay ngủ dậy mà không sạc thì máy cũng bị hiện tượng tương tự. Có anh em nào bị như mình không, cho xin chỉ giáo!!!!!!!!!!!!

thanhdol

Member
Với các Manila từ 2.5, nó tự động chọn My Location bạn à, tuy nhiên vẫn có thể add thêm chứ không thay thế được.

Khi mình vào cài đặt time location, chọn HN xong, thoát ra vào lại lại thấy nó đã về mục My location. Thi thoảng mới bị thế.
Mà mỗi lần chọn gì đấy, đồng hồ lại nhảy giờ rồi mới về hiển thị đúng, bác thấy thế không?

PhamQuang

Manager
Khi mình vào cài đặt time location, chọn HN xong, thoát ra vào lại lại thấy nó đã về mục My location. Thi thoảng mới bị thế.
Mà mỗi lần chọn gì đấy, đồng hồ lại nhảy giờ rồi mới về hiển thị đúng, bác thấy thế không?

Đã có bản V75, về cơ bản không khác gì về giao diện và chức năng so với V74 tuy nhiên đã được thay đổi nhiều OEM từ ship ROM (Leo) cộng với Core mới, có lẽ khác hơn đó.
Nếu bạn ở HN, chỉ cần bật kết nối, My Location nó sẽ tự tìm ra HN và Update luôn đấy.

Hungsimex

Mình đang dùng 6.1, lên 6.5 máy có cải thiện gì ve battery không nhỉ? Làm ơn giải đáp giúp.