• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLAZE VIETNAMESE FOR NOKIA 5233/NOKIA 5230 BY VURAIN84

Bạn thấy pin bản fw này thế nào?

• Total voters
    76
Status
Không mở trả lời sau này.

nhockfc

bạn cũng dùng 5230 ah bản này pin với ram thế nào bạn mình dùng cfw ram chỉ có trên 2x thôi ngốn ghê quá ah cho mình nick yahoo đi mình muốn hỏi bạn mấy cái ok :-?
pin thì mình thấy oke, k thua kém mấy bản CFW trên đây (còn hơn hay k thì tuỳ cảm nhận từng ng :))) ram thì trên 5x ;)
Bạn Luu_Tan_Vu cho mình xin cái FW gốc với mình dùng 5233
đây là fw gốc mà bạn :-?

0902123007

pin thì mình thấy oke, k thua kém mấy bản CFW trên đây (còn hơn hay k thì tuỳ cảm nhận từng ng :))) ram thì trên 5x ;)
ram vậy la ngon rồi nhưng mà có những cái mình hok hiểu mình muốn hỏi bạn mình cũng mới dùng 5230 mới bít cook mà bạn có thể cho ym mình hỏi với đc hok bạn

mai_tien_dat_251

em cũng đang dùng bản BLAZE cho 5800 nhưng em không thích dùng ký tự Belle, nó làm cho mình khi vào web bị lỗi Font chữ! vậy anh có thể giúp em bỏ cái Belle đấy để dùng chữ như bình thường được không ạ? nếu cook được thêm cả tiếng Việt nữa thì càng tốt! em cảm ơn nhé!

M4_Vu0ng_001

em cũng đang dùng bản BLAZE cho 5800 nhưng em không thích dùng ký tự Belle, nó làm cho mình khi vào web bị lỗi Font chữ! vậy anh có thể giúp em bỏ cái Belle đấy để dùng chữ như bình thường được không ạ? nếu cook được thêm cả tiếng Việt nữa thì càng tốt! em cảm ơn nhé!
thì bản này có cả tiếng việt lẫn không belle mà..

huutran77

Cuối cùng thì mình cũng down dc file về flash.hehe.mình nêu cảm nhận để anh em nào muốn flash thì yên tâm:
- Ram: mới flash xong là 63mb, qua nay luôn ổn định trên 56mb, mình chỉ mới cài memcheck, chưa cài pm khác
- Độ nhanh, mềm mượt thì khog thua kém các bản cfw khác nên khỏi so với fw gốc lúc trước nhé.
Nói chung là rất ốn rồi nhưng có cái chưa vừa ý:
- Bộ icon chưa dc đẹp lắm, màu vàng nhiều quá,tới 6 icon màu vàng lận, nhìn chưa đẹp mắt lắm
- Vấn đề muôn thuở của fw gốc luôn làm mình rất ức chế đó là trình xem ảnh quét quá chậm và hiệu ứng xoay ngang màn hình cứ chớp chớp,đơ đơ, Vũ mà cải thiện dc cái này thì tuyệt.
Còn pin thì fw gốc chắc trâu khỏi phải nói,để mình tét thỉ xem bao nhiêu ngày rồi báo cáo với anh em.

Luu_Tan_Vu

tất nhiên rùi nhưng đây là bài của 5233, mình dùng 5800 mà!
bạn hiểu lầm rồi bản này k phải blaze của daily đâu. bản này mình tự cook từ fw gốc. vì ram cao nên đặt là blaze thôi. mình cũng có bản photon đó cũng do mình cook chứ có hải của 008rohit đâu

mai_tien_dat_251

bạn hiểu lầm rồi bản này k phải blaze của daily đâu. bản này mình tự cook từ fw gốc. vì ram cao nên đặt là blaze thôi. mình cũng có bản photon đó cũng do mình cook chứ có hải của 008rohit đâu

thế bác có thể cook lại giúp em được không ạ chứ cái Belle thì vào web bị lỗi chán lắm!

adaigia92nd

Ai cho mình cả bộ FW này đi dow link trên có mỗi 2 file tìm FW để gốc để cho vào mỏi mắt vẫn chưa thấy

Status
Không mở trả lời sau này.