• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ Effects Mod and Fixed by ht8xlove cho 5800

ht8xlove

- Bản hiệu ứng của mình chắc một số bạn cũng đã biết . Nhưng do mỗii người có 1 sở thích khác nhau nên mình làm một bộ "Effects MinhHien-Pro-Fixed Update" gồm 6 Effects cho các bạn lựa chọn . Chủ yếu mình thay đổi hiệu ứng của bàn phím số , và cải thiện tốc độ hiệu ứng khi và ứng dụng (Lấy ý kiến của các bạn trên diễn đàn và fix lại ). Tất cả những thứ còn lại vẫn giữ nguyên phong cách hiệu ứng của bản ban đầu mình đã tạo (full effects ).
- Vì nhiều hiệu ứng nên mình ko làm video cho các bạn xem trước được. Vì vậy bạn nào quan tâm thì download về rồi test thử nhé
Download[video=youtube;5p6LdKO1-Qc]http://www.youtube.com/watch?v=5p6LdKO1-Qc[/video]
[video=youtube;RVVp3On7GxA]http://www.youtube.com/watch?v=RVVp3On7GxA[/video]
Mượn tạm cái video của bản Effect cũ ( Bản đầu tiên chưa fix độ trễ )
Còn bộ Effects post ở đây mình đã fix độ trễ tối đa rồi . Nhưng vì là full effects nên nó hơi nặng

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

bạn chỉ mình cách xài đi..mình khôg biết???

Down về ,giải nén, coppy vào thẻ nhớ .trên điện thoại bạn dùng X-plore coppy thư mục effects vào C\resouse , xong rồi thoát ra . Mở ROMPatcher+ ra rồi apply c2z . Vào cài đặt chủ đề ----------> tùy chọn ---------> các hiệu ứng chủ đề--------> bật . Xong rồi thoát ra thưởng thức thôi

tadenday

Down về ,giải nén, coppy vào thẻ nhớ .trên điện thoại bạn dùng X-plore coppy thư mục effects vào C\resouse , xong rồi thoát ra . Mở ROMPatcher+ ra rồi apply c2z . Vào cài đặt chủ đề ----------> tùy chọn ---------> các hiệu ứng chủ đề--------> bật . Xong rồi thoát ra thưởng thức thôi

hiệu ứng của bác pro quá cám ơn bác rất nhiều ..em muốn thank bác mấy cái nữa cơ nhưng mà chỉ được thank có lần . nếu có 100 nút thank lận em thank tuốt :D

lbxminh

Để nguyên folder này Effects MinhHien-Pro-Fixed Update chép vô hay chép mấy folder bên trong bạn.

lbxminh

SAo mình làm bị lỗi không khởi động máy được??????? Cứ apply RomPatcher auto C2Z thì nó cứ khởi động hoài luôn????? có phải file c2z bị lỗi không???

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

SAo mình làm bị lỗi không khởi động máy được??????? Cứ apply RomPatcher auto C2Z thì nó cứ khởi động hoài luôn????? có phải file c2z bị lỗi không???

Vấn đề này mình đã nói nhiều rồi . Khi up lên v5 thì file c2z cuả bản v4 ko dùng được nữa với lại , mỗi máy dùng 1 file c2z riêng . Bạn cài phần mềm c2zmaker.sis vào máy rồi mở nó lên nó sẽ tạo file c2z cho máy bạn . Tạo được file c2z rồi bạn coppy nó vào patches là apply bình thường . File c2zmaker.sis bạn seach trên google hoặc trong dd là có ngay . Mình online bằng đt nên ko post link được .

TruongHan

Super V.I.P

Xài cái C2Z Patch Maker V.1.0 này xem
Cài xong thì c2z patch nằm trong E:\c2z.rmp, chép nó vô E:\patches.

hvnh

ai down đc up hộ mình lên trang khác với , bây giờ ko down đc :(

ht8xlove

Bạn ơi cái của bạn có 6 cái effects liền cóp cái nào vậy bạn?

Bạn thử từng cái một , ưng cái nào thì dùng cái đó . 6 cái thì mỗi cái khác nhau một chút í mà

randoms

Bạn thử từng cái một , ưng cái nào thì dùng cái đó . 6 cái thì mỗi cái khác nhau một chút í mà

Mình thử rồi hình như khác nhau về bàn phím thôi cái đó bạn tự làm à, dạy mình cách làm được không bạn?

ht8xlove

Mình thử rồi hình như khác nhau về bàn phím thôi cái đó bạn tự làm à, dạy mình cách làm được không bạn?

Toàn bộ những effects của mình xài và share lên đây đều là tự tay mình mod . Hướng dẫn cái này khó lắm vì phải biết vọc nhiều ngôn ngữ lập trình . Trước đây mình từng thiết kế web nên cũng hiểu một chút .( nhưng toàn học lỏm thôi , vì ko phải chuyên ngành )

ht8xlove

CÓ dùng cho Satio được không vậy bạn ?

Mình cũng ko biết nữa vì ko có statio để test . Bạn cứ thử xem được ko . vì nếu ko tương thích thì nó chỉ ko chạy tnôi ,chứ nó cũng ko anh hưởng jì đên máy mà