• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ Effects Mod and Fixed by ht8xlove cho 5800

llTuyetTinhCocll

Đầu tiên chắc chắn bạn đã có ROM-patcher (máy đã hack)
Típ theo tìm c2z maker.sis bạn cài vào chạy nó xong sẽ sinh ra c2z.rmp trong ổ E:/
Bạn để c2z.rmp vào thư mục Patches tự tạo ổ E:\Patches
Để thư mục Effects bạn thix vào C:\Resource (nhớ là EFFECTS có S nhé)
Copy file từ ổ ROM Z:\Resource\Skins\101f84b9 vào C:\Resource\Skins\101f84b9 (tự tạo nếu chưa có hén)
Chạy c2z trong Rom-patcher
Vô theme xong effect chuyển về OFF xong ON lại là OK

Vẫn ko đc bạn ơi....nó chỉ có sấm chớp mua gió, lá cây thôi...

Đã bật c2z trong rompacher chưa?;;)

bật rồi....minh dùng cái c2z make á...tạo ngay trên dt....nó ra ở E/....copy rồi app luôn mà vẫn pó tay....

squall_x2x

cho mình xin effects android đi bạn

Android nè bạn http://www.mediafire.com/?iymyndzynny
Vẫn ko đc bạn ơi....nó chỉ có sấm chớp mua gió, lá cây thôi...
bật rồi....minh dùng cái c2z make á...tạo ngay trên dt....nó ra ở E/....copy rồi app luôn mà vẫn pó tay....
Vậy xài bộ Effects khác đi bạn! Mình nhớ cái bộ mưa sấm chớp đó tốn pin và chậm thôi chứ k được j đâu!

khanh1906

cái này mình dùng phải bật c2z làm lúc vào music player bị chậm. Với lại ko làm hiện các ứng dụng đang mở....nản

KemDanhRang

bác chủ cho hỏi máy N97 mini kg hack nếu mình sign thì phải cài như thế nào ạ,thanks.

KemDanhRang

Phải hack bạn à, để truy cập được thư mục hệ thống.

em cũng biết là những phần mềm như thế này đa phần đều phải hack phone,nhưng khổ nổi em đang chờ HelloOX2 bản mới để hack đây,vì hack kiểu flash hay phoenix gì đó em kg rành lắm vì rất gà về công nghệ,1 phần cũng sợ là sau khi flash FW rồi thì kg thể trở lại như củ dc nữa.

ht8xlove

em cũng biết là những phần mềm như thế này đa phần đều phải hack phone,nhưng khổ nổi em đang chờ HelloOX2 bản mới để hack đây,vì hack kiểu flash hay phoenix gì đó em kg rành lắm vì rất gà về công nghệ,1 phần cũng sợ là sau khi flash FW rồi thì kg thể trở lại như củ dc nữa.

Tập hack bằng jaf hay phoenix đi bạn . Chờ cái Hello02x chắc đến sang năm ......quá . Thử fw cook bạn sẽ mê ngay . Ko thích fw cook thì chạy lại fw gốc ok mà , lại vẫn hack được , hack được thì mới dùng hết được các tính năng hay của đt . Chứ để máy ko hack thì chẳng khác jì dùng cái cục gạch

squall_x2x

cái này mình dùng phải bật c2z làm lúc vào music player bị chậm. Với lại ko làm hiện các ứng dụng đang mở....nản
Mình xài đó h thì chậm hơn khi không bật Effects thiệt nhưng nó "chậm trong sự cho fép" bạn! Nếu k có bộ Effect này thì S60v5 của Nokia nhìn...nản lắm!
Chạy Effects và bỏ hết những process k cần thiết mình check thấy máy mình vẫn dư 48Mb of RAM và 47 Mb of C:\ cho firmware mới nhất 21.2.045

hellboy2389

Sao mình thử làm hoài mà ko được vậy. Mình cũng làm từng bước như htx chỉ lun nhưng mà ko được. Trong cái Rompatcher của mình ko có C2Z ko mà có file C2Z4bin THUMB. Jaf của CFW 1.0 của team PDA đó. Ko biết có phải nó là C2Z ko

badamgia11

Down về ,giải nén, coppy vào thẻ nhớ .trên điện thoại bạn dùng X-plore coppy thư mục effects vào C\resouse , xong rồi thoát ra . Mở ROMPatcher+ ra rồi apply c2z . Vào cài đặt chủ đề ----------> tùy chọn ---------> các hiệu ứng chủ đề--------> bật . Xong rồi thoát ra thưởng thức thôi

sao trong ổ C của em không có C\resouse nhể

squall_x2x

Tình hình là bro nào xài N97 thì hack luôn cái cooked firmware by RAMISUMI thì có sẵn 1 bộ Effect mặc định theo máy luôn nhìn khá là cool. Khỏi fải Enable cái C2Z và chép cái Réource\Effects nữa chi cho tốn RAM và cache! Mình đang xài rất OK!

Lúc trước mình thix mod Effects, h xài luôn cái Firmware Ramisumi cho nó tiện. Làm theo hướng dẫn, nhớ up bằng JAF bro nhé!
http://www.symbiantalk.net/showthre...-Firmware(N97)-Rompatcher-Autorun-Issue-Fixed!!!!

nhoxkuteit

Thanks bác chủ thới rất là nhiều. bản effects của bác rất tuyệ. nhưng ko hiểu sao máy của e nó bị lỗi như thế này. Sau khi cài hiệu ứng xong thì em vô mục danh bạ, hay la` trang quay số để thực hiện cuộc gọi thi` 4 nút button bj an het cac' chữ. tức là nó chỉ còn là 4 khối trống ko thôi. ko thấy đc các chữ như là :" kết thúc., danh bạ,......". bác nào đã từng bị lỗi như e thì chỉ e cách sửa với. Thanks rất nhiều

phongtrung305

Các Effects này đẹp thật. Nhưng khi flash máy bằng jaf thì vào menu mục các ứng dụng đang mở thì chạy lên nhưng không có biểu tượng nào cả,chỉ thấy màn hỉnh mờ thôi, mặt dù vẫn bấm vào được . Dùng thử các Effects vẩn thấy. Không biết có ai bị lỗi giống mình không?

ht8xlove

Thanks bác chủ thới rất là nhiều. bản effects của bác rất tuyệ. nhưng ko hiểu sao máy của e nó bị lỗi như thế này. Sau khi cài hiệu ứng xong thì em vô mục danh bạ, hay la` trang quay số để thực hiện cuộc gọi thi` 4 nút button bj an het cac' chữ. tức là nó chỉ còn là 4 khối trống ko thôi. ko thấy đc các chữ như là :" kết thúc., danh bạ,......". bác nào đã từng bị lỗi như e thì chỉ e cách sửa với. Thanks rất nhiều

Cái này mình chưa gặp . Cũng ko phải lỗi bên trong effects đâu . Bạn thử dùng effects với skin mặc định xem còn lỗi ko .
Các Effects này đẹp thật. Nhưng khi flash máy bằng jaf thì vào menu mục các ứng dụng đang mở thì chạy lên nhưng không có biểu tượng nào cả,chỉ thấy màn hỉnh mờ thôi, mặt dù vẫn bấm vào được . Dùng thử các Effects vẩn thấy. Không biết có ai bị lỗi giống mình không?

Cái này hôm chỉnh Effects quá tay thành ra bị lố . ^̣^̣. Xin lỗi pà con , mình sẽ sớm fix lại .

Chỉnh sửa cuối:

miumiulove

Cho em hỏi làm sao để coppy thư mục effects vào C\resouse vậy?Em copy nhưng máy báo là ko được!Máy em đã hack rồi

ht8xlove

Cho em hỏi làm sao để coppy thư mục effects vào C\resouse vậy?Em copy nhưng máy báo là ko được!Máy em đã hack rồi

Vấn đề này nhiều bạn thắc mắc và đã đươc trả lời . Bạn phải apply Ativate instasl sever và Open System File ( hoặc Open4all ) . Bạn chịu khó đọc mây bài truớc đi nhé .

xabama

bạn ơi,bạn mod lại dùm mình cái MH5 bỏ đi cái hiệu ứng mưa và lá bay đổi thành quay màn hình như khi bấm vào danh bạ được ko bạn?Mình cám ơn nhiều lắm