• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ tiếng Trung và Việt + Font đa ngôn ngữ chuẩn đẹp cho N70 N72

hoanghuy16vn

Đây là điểm yếu nhất của NOKIA. Mỗi máy đều phải có 1 bộ Fonts riêng. anhtam cũng đến bó tay. Không đủ tiền mua hết các đời máy để làm>:)
Anh cứ post lên đi. Máy của ai dùng được thì họ dùng. Nhìn ảnh anh tám post lên mà phê quá

NGUYENTRANDUNG

Đây là điểm yếu nhất của NOKIA. Mỗi máy đều phải có 1 bộ Fonts riêng. anhtam cũng đến bó tay. Không đủ tiền mua hết các đời máy để làm>:)

Anh có thể làm 1 bộ fonts chuẩn và đầy đủ nhất cho N70,N72 ko? :-/ Fonts made in anhtamhcm ấy:D

onlylove80

Posted via Mobile DeviceBạn cho mình cái hình minh họa đi,mình sẽ sửa lại

đây là ảnh chụp màn hình của mình khi dùng bộ gõ để chèn BBcode.. không thể tạo được link vì thiếu mất ký tự ]]].[[[ Bộ gõ này chỉ có ký tự () thôi. Fix lại ngay nhé bạn:(

hanhmobile

chao bac quang em mong mai tu hom kia ban rom 6.5 Build 23002.5.0.60 CHO HTC ARTEMIS - LOVE ma van chua co bac co the cho anh em thuong thuc som duoc ko

MinhThang

Manager
chao bac quang em mong mai tu hom kia ban rom 6.5 Build 23002.5.0.60 CHO HTC ARTEMIS - LOVE ma van chua co bac co the cho anh em thuong thuc som duoc ko

ROM sao lại hỏi ở đây vậy bạn, đã thế mà cong post bài không có dấu tiếng Việt.:-?

chipcoi88

hehe mình vừa tét thử 1 bộ fonts dung lượng nặng nhưng ko gây nặng máy.hiện thị tất cả ngôn ngữ.tiềng việt chuẩn đẹp

jimmyvn88

Renname tên thư mục fonts thành tên Ông nội hay ông trời tùy thích sau đó vào xóa hết đi, trò này có từ 3000 năm trước mà cứ hỏi hoàiX-(

bác mắng nhầm ng ta rồi nhé,bạn ý muốn xóa bộ gõ chứ có phải xóa fonts đâu:p

anhtamhcm

bác mắng nhầm ng ta rồi nhé,bạn ý muốn xóa bộ gõ chứ có phải xóa fonts đâu:p

Ừ thế cho anhtam xin lỗi deptrai7490 nhé:D, để xóa bài đó vậy (Già rồi mắt mũi và đầu óc hết minh mẫn rồi:( )

vokhanhyen

Hê hê ! bác8 cho mấy cái kí hiệu trong Dedit hay thiệt !Em tìm mãi mà không thấy,tiết kiệm diện tích=>rất hay,anh post mấy cái kí hiệu để anh em làm được ko ?:mad:)

ShoK06

Mình cài font này lên thẻ nhớ N70ME, vào Clock thì bị đứng máy, phải tháo pin ra. Restart lại vào Clock cũng bị đứng tiếp. Khi mình xóa font này đi thì Clock mới vô lại đc bình thường. Bác daoquangsu biết cách khắc phục lỗi này hok?

onlylove80

Mình cài font này lên thẻ nhớ N70ME, vào Clock thì bị đứng máy, phải tháo pin ra. Restart lại vào Clock cũng bị đứng tiếp. Khi mình xóa font này đi thì Clock mới vô lại đc bình thường. Bác daoquangsu biết cách khắc phục lỗi này hok?
bệnh này lạ qúa ta... Chương trình báo thức lại xung khắc với font hay sao? để font hoạt động tốt và ổn định bạn nên cài vào máy. Bạn cài vào máy đi nhé.

Posted via Mobile Device

daoquangsu

Posted via Mobile DeviceCác bạn xem lại xem lổi máy hay lỗi font.Chứ từ trước tới giờ chưa có trường hợp nào như vậy đâu.Các bạn nào dùng N70,N72 thử xem có như vậy ko? Máy tôi vẫn ngon lành cành đào mà

NGUYENTRANDUNG

Thông báo N70 của mình và phần Clock vẫn ngon lành, hiện chưa thấy lỗi gì nhưng Tiếng Trung vẫn còn thiếu nhiều kí tự quá. daoquangsu có thể fix thêm về điểm này ko? Fonts Chi na lúc trước mình dùng lên đến 8.6MB hiển thị hầu như rất tốt

daoquangsu

Thông báo N70 của mình và phần Clock vẫn ngon lành, hiện chưa thấy lỗi gì nhưng Tiếng Trung vẫn còn thiếu nhiều kí tự quá. daoquangsu có thể fix thêm về điểm này ko? Fonts Chi na lúc trước mình dùng lên đến 8.6MB hiển thị hầu như rất tốt
Posted via Mobile DeviceUh cai font fzzy.ttf đó hiển thị tiếng trung đẹp thật .Mình đang muốn tạo 1 bộ đa ngôn ngữ từ cái font đó.Nhưng khó ghép font đó cùng font khác thật.Mới chỉ được việt nga trung thôi mà vẫn chưa mượt lắm vẫn còn lỗi nhiều lắm.Khi nào ngon mình sẽ post lên

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile DeviceUh cai font fzzy.ttf đó hiển thị tiếng trung đẹp thật .Mình đang muốn tạo 1 bộ đa ngôn ngữ từ cái font đó.Nhưng khó ghép font đó cùng font khác thật.Mới chỉ được việt nga trung thôi mà vẫn chưa mượt lắm vẫn còn lỗi nhiều lắm.Khi nào ngon mình sẽ post lên

Mình cũng đã thử kết hợp fonts của bạn với fzzy.ttf nhưng không được bị lỗi nhiều quá. Hy vọng bạn sẽ làm được điều này

hvnh

em vừa tìm đc 1 bộ fonts khá đẹp ,hầu như mọi ứng dụng đều hiển thị tiếng việt tốt chỉ riêng khi tra từ điển Mdict thì ko hiển thị tiếng việt đc ;) mong anh Tám hay bác DAOQUANGSU giúp em cũng như giúp mọi người lun:D fonts đẹp

hvnh

hiển thị tiếng việt rõ ràng trong opera 8.65 ,ttpod .ucweb...