• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ tiếng Trung và Việt + Font đa ngôn ngữ chuẩn đẹp cho N70 N72

NGUYENTRANDUNG

Ax. Không ổn rồi bạn. Chữ việt thì mất đi nhiều nét như ở những chữ có dấu. Chữ thì rất nhỏ không đẹp như fonts trước, ở phần symbol các kí hiệu xấu lắm, đặc biệt là ở phần mềm chơi nhạc như Jukebox khi chọn bài hát thì bị out ngay lập tức, ở phần giao diện jukebox bị thay đổi xáo trộn hình ảnh và các chữ bị khuất đi chồng lên nhau. Bạn hãy xem lại và test như mình nói xem thế nào. Mình thấy nó tệ hơn fonts trước nhiều lắm, chữ xấu và nhỏ bé tẹo rất khó xem. Hy vọng bạn sẽ fix được hàng loạt lỗi này, rất cám ơn bạn

anhtamhcm

Ax. Không ổn rồi bạn. Chữ việt thì mất đi nhiều nét như ở những chữ có dấu. Chữ thì rất nhỏ không đẹp như fonts trước, ở phần symbol các kí hiệu xấu lắm, đặc biệt là ở phần mềm chơi nhạc như Jukebox khi chọn bài hát thì bị out ngay lập tức, ở phần giao diện jukebox bị thay đổi xáo trộn hình ảnh và các chữ bị khuất đi chồng lên nhau. Bạn hãy xem lại và test như mình nói xem thế nào. Mình thấy nó tệ hơn fonts trước nhiều lắm, chữ xấu và nhỏ bé tẹo rất khó xem. Hy vọng bạn sẽ fix được hàng loạt lỗi này, rất cám ơn bạn

Dùng phần mềm FontCreator mở cái TTF đó ra mà chỉnh. Đây là mánh khóe của bọn NOKIA đó, không dòng máy nào giống máy nào >> Móc túi người tiêu dùng ở chỗ Fonts đấy>:)>:)

dongbg

Ko down dc.Vnshare dang chuyen server j ay.Aj down ruj up len host khac nhe.Thanks
Posted via Mobile Device

timeo1968

xin hỏi daoquangsu mình cài fonts của bạn rồi vậy muốn đổi kiểu chữ hay kích thước chữ theo ý thích riêng thì vào đâu để chỉnh

daoquangsu

xin hỏi daoquangsu mình cài fonts của bạn rồi vậy muốn đổi kiểu chữ hay kích thước chữ theo ý thích riêng thì vào đâu để chỉnh
Posted via Mobile Device
Bạn dùng Dedit sửa lại file FontRouter.ini.
LatinBold12 là chữ khi soạn tin nhắn.
LatinBold13 kí tự sau khi mở tùy chọn,...
LatinBold17 các phím mềm, thoát,bấm số gọi đi...
LatinBold19 tiêu đề menu và logo mạng..
Latinplain12 sau khi mở menu
...Bạn tự tìm hiểu thêm nha.Ví dụ bạn chọn LatinBold13=TahomaBD@13 nhỏ hơn(12,11...)hoặc bằng giá trị mặc định là tốt nhất nếu bạn chọn lớn hơn sẽ mất dấu của tiếng việt đó.Còn nhiều điều nói dễ hơn viết nên rất khó chia sẻ...

ngocan

cho em hỏi sao cài bộ gõ vô rồi, có biểu tượng nhưng bấm vào vẫn vậy! có phải cần ứng dụng chạy nền không?
bộ gõ này có dùng được cho từ điển prc không!

daoquangsu

cho em hỏi sao cài bộ gõ vô rồi, có biểu tượng nhưng bấm vào vẫn vậy! có phải cần ứng dụng chạy nền không?
bộ gõ này có dùng được cho từ điển prc không!
Posted via Mobile Device
Dùng được bạn à.Bạn lựa chọn bộ gõ rồi vào soạn tin test thử.Bộ gõ tiếng trung này không pro lắm.Mình có rất nhiều bộ gõ tiếng Trung pro hơn nhưng ae mình ít người sử dụng nên cũng chẳng post lên.Nếu bạn cần thì mình sẽ post lên cho.

ngocan

ý e hỏi là khi cài vô rồi nhưng không mở được ứng dụng bộ gõ này!

Jusky

mấy anh ơi em dùng font của đa ngon ngữ của anh dao quang su(em taxt lên máy n70 thi vẫn hiện bình thường ra font tv lẫn china)chi hien được tiếng việt mà không hiện được tiếng hoa???mình đã xoá font cũ,restart máy...cài font trên máy,vẫn k được,giúp với

bonghge

Đúng vậy,khi sử dụng bộ font này bộ nhớ ram rất nhanh chóng bị thu hẹp.Làm sao được hả các bác

Jusky

bộ font tuyệt vời nhất cho N70 N72.tuyệt vời hơn là font chạy không hề tốn ram như bộ trước các bạn tự khám phá nha.các bạn down về xóa đuôi rar đi rồi cài nha.(máy tính hỏng phải ra quán net máy đó không có winrar).dung lương sau khi cài là 9.41mb
link http://vnnshare.com/download.php?file=944213867

hix link die rồi anh ơi cho em xin font "tuyệt vời" này đi,thanhk anh nhìu

vokhanhyen

Xjn lỗj a,e và các MOD.Bạn daoquangsu cho hỏj chút,bạn ở chỗ nào bắc ninh thế?

hugon72

XL MOd và anh em lun.bro vokhanhyen tính kiếm đồng hương hả:-?,tui cũng BN sao ko hỏi ta hehe:((

daoquangsu

hix link die rồi anh ơi cho em xin font "tuyệt vời" này đi,thanhk anh nhìu
Posted via Mobile Device
Cái bộ này được ra từ font yahei...ttf bên box v3.Mình edit lại cho v2,thấy nhiều bác bên v3 'bồ kết' cái font này nhưng v2 không mấy mặn mà em nó lắm nên cũng không phát triển nó thêm.Còn bản gốc thì cũng ra đi cùng cái ổ cứng máy tính của mình rồi.Nên giờ các bạn thích nó thì mình lại phải làm lại từ đầu thôi.Nếu bạn nào còn giữ thì post lên cho ae.Mình khỏi phải làm lại.Nếu trong 1,2 ngày tới mà không có ai post thì mình sẽ làm lại cho.
còn việc Võ Khánh Yến hỏi mình đã trả lời qua tin nhắn rùi nha.Trả lời ở đây các Mod xóa vì spam thì mệt lắm.

DreamLand

Posted via Mobile Device
Cái bộ này được ra từ font yahei...ttf bên box v3.Mình edit lại cho v2,thấy nhiều bác bên v3 'bồ kết' cái font này nhưng v2 không mấy mặn mà em nó lắm nên cũng không phát triển nó thêm.Còn bản gốc thì cũng ra đi cùng cái ổ cứng máy tính của mình rồi.Nên giờ các bạn thích nó thì mình lại phải làm lại từ đầu thôi.Nếu bạn nào còn giữ thì post lên cho ae.Mình khỏi phải làm lại.Nếu trong 1,2 ngày tới mà không có ai post thì mình sẽ làm lại cho.
Rất may là mình vẫn còn giữ,mình đã edit chút ít trong file ini. Mình cũng rất thích bộ này , hiện tại mình chưa thể úp lên đc, mong anh em thông cảm, file quá lớn mà chưa úp lên 4shared.com . ai có thì úp lên trước đc ko.Sorry đt mừ

Posted via Mobile Device

DreamLand

hix link này cũng die rồi bạn ơi...:((
xin lỗi bạn nha!link này chỉ tồn tại được trong khoảng thời gian rất ngắn, hi vọng là anh Daoquangsu đã download rồi!(anh daoquangsu muốn edit lại nó) Mình post lên bằng link shmessenger
nên chỉ được một ngày thui!
Posted via Mobile Device