• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

jimmi_qyu

Không biết mấy anh em ở PV dùng bộ gõ này có bị xung đột với 1 số pm Python không nhỉ?
JQY dùng N72 khi sử dụng pm này mở unikey Việt lên là không thể vào được 1 số pm py. Trước dùng N7610 không bị hiện tượng xung đột này.
Bro nào có xin shared cho JQY. Thank rất nhiều

Thangnd31082

Không biết mấy anh em ở PV dùng bộ gõ này có bị xung đột với 1 số pm Python không nhỉ?
JQY dùng N72 khi sử dụng pm này mở unikey Việt lên là không thể vào được 1 số pm py. Trước dùng N7610 không bị hiện tượng xung đột này.
Bro nào có xin shared cho JQY. Thank rất nhiều

Xem em có dùng phần mềm dọn rác nào không nhé ( bản của Mạnh Tú việt hóa chẳng hạn ) , nó là nguyên nhân quét nhầm nhiều rác nếu người dùng không chú ý đó.

Bên cạnh đó em có thể fix kiểu này xem sao :
+ Gỡ bỏ hết các PM bị cho là xung đột ra
+ Gỡ bỏ unikey, reatart lại máy , cài đặt lại theo trình tự sau : Unikey, Python tương ứng ( cài đè ) , phần mềm dùng Python --- > test thử và báo lại kết quả!

P/ S : +em phải tải bản Unikey mới nhất ở trang 1 bài #1 ( anh MinhThang đã thêm link bản chuẩn nhất tại đó rồi_ Bản chuẩn nhất là bản Unikey 3.30 update nhé )
+ Trường hợp vẫn không được thì em có thể kể tên một số phần mềm dùng python mà em nói không chạy được không ? có khả năng còn do bộ python của em đã cài nữa đó! Chúc thành công !

JuRay-Duan

@anglelove: kô có bộ gõ như của s40 đâu bạn ah. Bộ gõ này hay lắm, hãy khám phá đi nhé.

anglelove_199x

Có mà, bô gõ vni key cụa anh Dang quang su là 1 ví dụ đó. Em rất thích kiếu gõ vni key đó. Nhưng a Dqs chưa fix đựơc lồi nên e bùn lẵm

phuonxinh

Nếu thực sự bạn thích bộ gõ đó của ĐQS thì bạn có thể pm riêng cho bác ấy nhờ fix hộ theo ý của bạn . chắc chắn ĐQS sẽ không từ chôi bạn đâu

phuonxinh

Anh em dùng bộg gõ này chú ý, mình vừa bị một con virus tấn công, nó làm bộ gõ này out khi mình vào các ứng dụng mà dùng đến bộ gõ. Đặc điểm là xuất hiện 2 file dạng: akn... exe trong mục System/programs và file akn.... dll trong System/ recog ở cả thẻ nhớ và trên máy, dùng xplore xóa song nó lại sinh ra ngay sau đó. . Mình vừa dùng f security trên mobile del đc nó. Bây giờ ok rùi

Ai bị giống mình thì có thể xem trên máy và thẻ có các file đó ko

Whinny

Oạch. Đây là box s60v2 nhé bạn. N9500 của bạn không dùng được nhé :O

anglelove_199x

anh tám ơi,cho em hỏi,tại sao bộ gõ của anh em dùng để lên pda viet comment thì được,nhưng khi em sử dụng nó để nhắn tin từ dt này sang dt khác thì no hiện ra những ký tự tùm lum ko ak.giải thihch cho em với,em sử dụng N72

DreamLand

anh tám ơi,cho em hỏi,tại sao bộ gõ của anh em dùng để lên pda viet comment thì được,nhưng khi em sử dụng nó để nhắn tin từ dt này sang dt khác thì no hiện ra những ký tự tùm lum ko ak.giải thihch cho em với,em sử dụng N72
Ký tự tùm lum ở bảng khi đang viết, khi gửi qua máy khác rồi, hay là như thế nào vậy bạn !?
Nếu bên máy khác thì kiểm tra font máy ấy xem !

anglelove_199x

em sử dụng là N72,khi nhắn tin wa máy khác,là máy s40 đó anh.tụi nó có tiếng việt sẵn.ko cần cài font gì hết,tụi nó cũng có đánh chữ bằng tiếng việt luôn,nhưng khi em nhắn tin wa thì máy nó lại ko đọc được

manhcuongst

Khá hay nhưng có vẻ mới dùng hợi khó
Mà sao kô gõ đc theo kiếu Telex nhj
Anh ơi cho em hỏi tại sao khi cài song thì vào Mig33 cứ bị Out vậy?

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
Khá hay nhưng có vẻ mới dùng hợi khó
Mà sao kô gõ đc theo kiếu Telex nhj
Anh ơi cho em hỏi tại sao khi cài song thì vào Mig33 cứ bị Out vậy?

Hiện tại bạn đang dùng máy gì???Bạn nói vào Mig33 là bị Out nghĩa là sao? :-?? Bạn hãy nói rõ hơn chút đi,phần mềm bạn vào ko đc là phần mềm gì???

Với phần mềm này mặc định chỉ có 2 kiểu gõ (Unikey và T9),và hầu hết mọi người dùng rất tốt cho dòng S60v2 bạn à!,vì vậy bạn cứ yên tâm mà dùng,chưa quen sẽ dần quen thôi!!!Cuối cùng bạn nên cài phần mềm này trên Bộ nhớ máy thì sẽ hoạt động tốt hơn bạn nhé!!! ;;) Chúc bạn thành công!!! ;;)

wszullberg

@manhcuongst : bạn sử dụng mig33 định dạng jar phải ko, bộ gõ này sung đột với pm java đó, nên nó bị out

nhatrangdaika

Ae ơi cho em hỏi chút..Hiện tại em đang dùng kon n70 nhưng sao e download tại trang media thì ko được..Mong ae júp với!!

quangdct

Ae ơi cho em hỏi chút..Hiện tại em đang dùng kon n70 nhưng sao e download tại trang media thì ko được..Mong ae júp với!!
Bạn dùng trình trình duyệt gì để download vậy? Nếu dùng Ucweb và trình duyệt máy thì không down được nhé. Dùng opera đuôi sis thì vô tư. Vả lại bộ gõ này chẳng mấy ai dùng nữa vì đã có bộ gõ tuyệt vời mới ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?93860-Gõ-tiếng-Việt-đơn-giản-và-hiệu-quả
Hay cụ thể file đây

Chỉnh sửa cuối: