• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

jimmi_qyu

bản này có dùng cho máy n70 được không bạn ơi :-?

Theo như tôi biết thì tất cả các model sym V2 dều có thể sử dụng được bản này. Trước tớ dùng 7610 vẫn good, giờ đây N72 cũng vậy (Đây là chứng minh)

vhoangson

các bạn ơi giúp khẩn cấp gở bỏ phần mềm unikey

cài thành công rồi nhưng hay bị out khi vào opera mini ,rồi phím selection k e y (phím chọn giữa của joystick) hoàn toàn bị vô hiệu ,ấn chìm thì ra vòng tròn 1,2,3,4,0 gì đó ,không hiểu gì hết ,máy hay bị đơ .
Đã chọn akn vẫn không tắt được bộ gõ ,vào app mânger xóa thì cứ báo là nó đang chạy ,cứu tui với tui không muốn format máy ,unikey cài trên máy .
Cảm ơn các bạn ngàn lần .

hihoha

Well-Known Member
cài thành công rồi nhưng hay bị out khi vào opera mini ,rồi phím selection k e y (phím chọn giữa của joystick) hoàn toàn bị vô hiệu ,ấn chìm thì ra vòng tròn 1,2,3,4,0 gì đó ,không hiểu gì hết ,máy hay bị đơ .
Đã chọn akn vẫn không tắt được bộ gõ ,vào app mânger xóa thì cứ báo là nó đang chạy ,cứu tui với tui không muốn format máy ,unikey cài trên máy .
Cảm ơn các bạn ngàn lần .

Vì chương trình chạy ẩn nên bạn hãy dùng appman hay trình q.lý nào đó kill nó đi trước khi remove
Nếu ko đc thì dùng UnMakeSIS xem đường dẫn rùi vô xplore mà xóa thủ công ha:)

vhoangson

Vì chương trình chạy ẩn nên bạn hãy dùng appman hay trình q.lý nào đó kill nó đi trước khi remove
Nếu ko đc thì dùng UnMakeSIS xem đường dẫn rùi vô xplore mà xóa thủ công ha:)

cảm ơn bạn ,vào được fileman nhưng không vào sýtem ở ổ C được vì toàn là phải bấm open ở mỗi icon mới mở được ,ở sýtem nó hiện operations có chổ nào để open đâu? đau khổ quá?
Unmakesis phải tải từ vi tính hả bạn?

hihoha

Well-Known Member
cảm ơn bạn ,vào được fileman nhưng không vào sýtem ở ổ C được vì toàn là phải bấm open ở mỗi icon mới mở được ,ở sýtem nó hiện operations có chổ nào để open đâu? đau khổ quá?
Unmakesis phải tải từ vi tính hả bạn?

Mình nghĩ kill nó đi là remove đc thui:) dùng sisbom trên mobile cũng có thể xem đc dường dẫn.
UnMakeSIS thì dùng trên pc,dưới đây nếu bạn cần:)

vhoangson

Mình nghĩ kill nó đi là remove đc thui:) dùng sisbom trên mobile cũng có thể xem đc dường dẫn.
UnMakeSIS thì dùng trên pc,dưới đây nếu bạn cần:)

bạn làm ơn làm phước chỉ giùm cách sử dụng unmakesis trên pc thế nào?
Có phải cài đặt nó vào di động kô?

vhoangson

có ai cho hỏi format bằng lệnh 7370 có mất đi bộ gỏ tiếng việt này không vậy?Máy tui có cài fonts tiếng việt

jeffer2

*#7370# ( hoặc 4 ngón ) là format lại toàn bộ, mất hết dữ liệu đã cài đặt, mất luôn danh bạ đó, trở về như lúc mới mua
Bạn nên xem xét trước khi format cách này

TruBic

Well-Known Member
bạn làm ơn làm phước chỉ giùm cách sử dụng unmakesis trên pc thế nào?
Có phải cài đặt nó vào di động kô?
unmekesis dùng để bung tập tin *sis trên pc nhé bạn, bạn chọn 1 tập tin *sis sau đó chọn đường dẫn để xem nhé bạn.

JuRay-Duan

có ai cho hỏi format bằng lệnh 7370 có mất đi bộ gỏ tiếng việt này không vậy?Máy tui có cài fonts tiếng việt

4mat = lệnh 7370 thì phải Remove font TV trong máy đi thì mới thực hiện đc nhé bạn, kô thì 4mat 4 ngón cho nó nhanh. :)

Mình nghĩ kill nó đi là remove đc thui:) dùng sisbom trên mobile cũng có thể xem đc dường dẫn.:)

Bộ gõ này tuy nó chạy ẩn nhưng kô kill đc, dùng Jbaktasman cũng kô thấy đâu, (kô hiểu nó chạy ẩn kiểu gì nữa).. Nên nếu kô tăt đc bộ gõ thì chỉ có thể xóa bỏ = cách làm thủ công thui. Mà khi chọn chế đọ gõ AKN và thoát ra thì sẽ Remove đc mà, trường hợp của bạn kia thật là đặc biệt.

Whinny

mỗi lần em ấn phím bút thì hiện lên: bản dùng thử đã hết hạn...là sao nhỉ,mặc dù vẫn dùng full chức năng nhưng thế thì ức chế lém:-??:-?:(

thiennam0511

Àh.Nhân tiỆn cho em hỏi làm sao để xóa cái unkey này tận gốc.em remove rồi mà nó vẫn hiện ra thanh chữ

tuanhien98

Ngày trc chẳng biết mình down ở trang nào có bộ gõ unikey mà dùng phím # & * dùng như trong Mdict vậy mà chưa thấy pro nào up trong này nhỉ?
Posted via Mobile Device

hihoha

Well-Known Member
Ngày trc chẳng biết mình down ở trang nào có bộ gõ unikey mà dùng phím # & * dùng như trong Mdict vậy mà chưa thấy pro nào up trong này nhỉ?
Posted via Mobile Device

Có bộ gõ vậy sao bạn,hay quá:D
Thử tìm lại xem.Thú thực mình rất khoái cách gõ như trong Mdict từ trc đến nay vẫn toàn dùng Mdict:D

tuanhien98

Có bộ gõ vậy sao bạn,hay quá:D
Thử tìm lại xem.Thú thực mình rất khoái cách gõ như trong Mdict từ trc đến nay vẫn toàn dùng Mdict:D

Vì nhớ mang máng lên mình nói hơi sai chút. Bộ gõ này dùng phím * đế viết dấu. Các chữ ă â ơ... Thì ấn o bàn phím cũng nhanh. Đay là link down bạn nhé (tét trên 6 béo và 7610) ko hiểu N72 thì lỗi.Pro nào fix nhé.
http://www.4shared.com/dir/1070501/79860f5a/NOKIA_S60_OS_78.html

Posted via Mobile Device

daoquangsu

Vì nhớ mang máng lên mình nói hơi sai chút. Bộ gõ này dùng phím * đế viết dấu. Các chữ ă â ơ... Thì ấn o bàn phím cũng nhanh. Đay là link down bạn nhé (tét trên 6 béo và 7610) ko hiểu N72 thì lỗi.Pro nào fix nhé.
http://www.4shared.com/dir/1070501/79860f5a/NOKIA_S60_OS_78.html
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Đây là bộ gõ VNI chỉ tương thích với OS6,7 thôi.Rất tiếc os8 và 8.1 thì bó tay cài zô chỉ báo system erro.

ngochienle

Ai có bộ gõ tiếng việt kiểu tiên đoán t9 Nokia cổ điển không post cho anh em dùng
Posted via Mobile Device

tuanhien98

Posted via Mobile Device
Đây là bộ gõ VNI chỉ tương thích với OS6,7 thôi.Rất tiếc os8 và 8.1 thì bó tay cài zô chỉ báo system erro.
Hì, thế nên mình bảo là dùng tốt cho 6600 và 761 đúng là OS8 lỗi như vậy, ko biết pro nào ra tay vụ này đc hok?
Posted via Mobile Device