• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

gmuu

Uh, nói chung là bộ gõ này rất hay, nhưng bên cạnh đó thì nó xung khắc 1 số pm nên mới xảy ra chuyện như các bạn nói. Tuy thế nếu ta dùng nó mà biết rút ra kinh nghiệm thì việc dùng nó thật dễ dàng.

Đúng vậy! bộ gõ này rất tuyệt, có nó em cũng tập tành việt hoá vài ứng dụng cơ bản bằng siêu dịch trong 35 in 1 của Jimmy, tuy còn gà lắm nhưng nghiên cứu cũng thấy thú vị hehe. Thanks all.

MinhThang

Manager
Đúng vậy! bộ gõ này rất tuyệt, có nó em cũng tập tành việt hoá vài ứng dụng cơ bản bằng siêu dịch trong 35 in 1 của Jimmy, tuy còn gà lắm nhưng nghiên cứu cũng thấy thú vị hehe. Thanks all.

Hy vọng pm do bạn Việt hóa sẽ xuất hiện trên Forum vào một ngày không xa, Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền.=D>=D>=D>

llTuyetTinhCocll

Uh, nói chung là bộ gõ này rất hay, nhưng bên cạnh đó thì nó xung khắc 1 số pm nên mới xảy ra chuyện như các bạn nói. Tuy thế nếu ta dùng nó mà biết rút ra kinh nghiệm thì việc dùng nó thật dễ dàng.

Em đã rút ra 1 kinh nghiệm khi xử dụng pm này nên muốn chia sẽ cho những bạn đang gặp phải khi sử dụng pm này. Theo em nó ko hẳn là xung khắc HOÀN TOÀN , mà nó chỉ xung khắc ở 1 số chỗ trong pm của mình thôi... vì nếu xung khắc hoàn toàn thì em khi bấm vào nó sẽ trơ trơ ra ..... nên qua đó em rút được kinh nghiệm như sau:
- ví dụ theo máy của em : pm này nó chỏi hàng với pm mobihex ( nghĩa là pm này chạy thì mobihex (trên máy của mình) nó sẽ ko hoạt động.
Đối với những trường hợp như vậy bạn nên cài thêm pm " ấn định ứng dụng theo 1 tổ hợp phím đặt trước" ( nói gọn là sử dụng phím tắt cho pm gõ tv này ) - Nếu ko bạn phải mất thời gian khi bấm vào menu rồi chọn pm bõ tv rồi tắt, rồi lai vào pm mobihex.....nói chung là mất thời gian hơn nếu ko có pm phím tắt.
ví dụ bạn chọn phím tắt cho pm gõ tv là "pen + 6 " thì bạn bấm vào rồi chọn ank ( tắt gõ tv trở về bộ gõ mặc định ).
sau đó bạn lại vào pm mobihex ( hoặc pm nó chỏi với bộ gõ này) cho nó hoạt động bình thường... khi nào tới chỗ bạn dịch ( hoặc là chỗ nào đó bạn cần đến bộ gõ này ) ban lại bấm "pen + 6" nó sẽ hiện bộ gõ này lên sau đó bạn chọn unikey để kích hoạt gõ tv... rồi sau đó bạn lai vào mobihex để vh....

Chút các bạn thành công... vì mình viết theo cách nghĩ với lại cách diễn đạt của mình ko được trơn tru cho lắm... nếu bạn nào ko hiểu thì pm trực tiếp yahoo mình sẽ chỉ cho.... ( xem chữ ký )

nghia_pc14

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trang 4)

sao 6600 mình sử dụng pm nay ko duc zậy ban?:-? no ko hiên chữ tv ma la những ô vuông

TruBic

Well-Known Member
sao 6600 mình sử dụng pm nay ko duc zậy ban?:-? no ko hiên chữ tv ma la những ô vuông
à do máy bạn chưa cài font tiếng việt đấy. Bạn vào topic font trên mục chú ý, tìm cho mình bộ font thích hợp và cài nhé.

sathukobungu

viết tin nhắn=> chọn địa chỉ=>out luôn. không lẽ mỗi lần viết tn lại phải chọn lại bộ gõ khác. Mình chát cả ngày mở bộ gõ này liên tuc.
mình dùng N70ME

saodoingoi142

Moderator
Bạn đã cài đúng cách chưa???

viết tin nhắn=> chọn địa chỉ=>out luôn. không lẽ mỗi lần viết tn lại phải chọn lại bộ gõ khác. Mình chát cả ngày mở bộ gõ này liên tuc.
mình dùng N70ME

Bạn đã cài đúng cách chưa???Với phần mềm này thì bạn nên cài vào Bộ nhớ máy thì nó sẽ hoạt động tốt hơn nhiều!!!Sau khi cài xong bạn nên Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy!!!Bạn hãy kiểm tra lại xem nhé...!!!!:-?;;)

TruBic

Well-Known Member
Bạn đã cài đúng cách chưa???Với phần mềm này thì bạn nên cài vào Bộ nhớ máy thì nó sẽ hoạt động tốt hơn nhiều!!!Sau khi cài xong bạn nên Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy!!!Bạn hãy kiểm tra lại xem nhé...!!!!:-?;;)
Ơ, pm này trubic cài trên thẻ (N70Me) và ko cần khởi động lại máy đâu bạn à.

saodoingoi142

Moderator
Ơ, pm này trubic cài trên thẻ (N70Me) và ko cần khởi động lại máy đâu bạn à.

Posted via Mobile Device Pro Trubic à!Điều này còn tùy thuộc vào kiểu máy và đời máy nữa chứ!Với các máy khác thì mình ko rõ lắm?Song với các dòng máy như 7610 có hệ điều hành chạy thấp hơn các dòng máy N70, N72 thì mình thấy cài bộ gõ này trên bộ nhớ máy là chạy là ổn định nhất!!!

tuyetha

mình dùng N70ME
Bạn thử chọn bộ nhớ lưu tin trên máy đi.
Không thì ở phần nhập người nhận thì bạn chịu khó nhập số vào thì khỏi đổ bộ gõ,tên trong danh bạ nhiều ký tự (hoặc nhiều dấu)nó cũng sẽ out đấy bạn ạ!

Posted via Mobile Device

MaKimLien

Member
Anh 8 ui em vào operamini là ko dùng duoc cái này.Toàn bi Out ra ngoài.Nho anh fix lai loi này cái
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Anh 8 ui em vào operamini là ko dùng duoc cái này.Toàn bi Out ra ngoài.Nho anh fix lai loi này cái
Posted via Mobile Device
Chú ý! Viết bài có dấu đầy đủ nhé bạn. Operamini 4.2 dùng chung bộ gõ được, còn bản 5. Trở lên ko dùng bộ gõ được. Nói chung bộ gõ này dùng ko ổn định cho lắm. Hay bị out khỏi ứng dụng đấy bạn ơi!

MaKimLien

Member
Em mún viết có dấu lắm chứ. Nhưng xài operamini thì chỉ bít khóc. Mấy bác có bộ gõ nào mà khi thêm dấu mình nhấn * như 1 số máy s40 thì cho em xin. Sẽ thanhk sau. Đang on bằng mobi ko có nút thank.Em xài N70-m
Posted via Mobile Device

DreamLand

Em mún viết có dấu lắm chứ. Nhưng xài operamini thì chỉ bít khóc. Mấy bác có bộ gõ nào mà khi thêm dấu mình nhấn * như 1 số máy s40 thì cho em xin. Sẽ thanhk sau. Đang on bằng mobi ko có nút thank.Em xài N70-m
Posted via Mobile Device
Có thì đã up rùi bạn à :D
Bạn có thể dùng TMADict để gõ Tiếng Việt thay thế bộ gõ này khi cần thiết !
Bộ gõ này dùng hay nhất là khi VIỆT hóa :D

MaKimLien

Member
Có thì đã up rùi bạn à :D
Bạn có thể dùng TMADict để gõ Tiếng Việt thay thế bộ gõ này khi cần thiết !
Bộ gõ này dùng hay nhất là khi VIỆT hóa :D
Tiếng anh em gà hơn vịt. Nên khi việt toàn phải đi kèm operamini để nhờ vả chú google dịch.Mà cứ tình trạng 2 thằng cứ gặp nhau la out này thì đến khổ.Mong anhtamhcm khắc phục hoặc ra lò bộ gõ khác ưu việt hơn
Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

Tiếng anh em gà hơn vịt. Nên khi việt toàn phải đi kèm operamini để nhờ vả chú google dịch.Mà cứ tình trạng 2 thằng cứ gặp nhau la out này thì đến khổ.Mong anhtamhcm khắc phục hoặc ra lò bộ gõ khác ưu việt hơn
Posted via Mobile Device
Bỏ Opera Mini đi bạn àh, dùng UCweb ấy, dùng tốt bộ gõ này đó, cần gì cứ phải dùng Opera mini chứ :)

TruBic

Well-Known Member
Bỏ Opera Mini đi bạn àh, dùng UCweb ấy, dùng tốt bộ gõ này đó, cần gì cứ phải dùng Opera mini chứ :)
Tuỳ vào sở thích của người dùng mà em, anh thấy nếu dùng operamini đọc báo thì ổn chứ dowload thì ta nên dùng ucweb, operabrow.

congsy8x

phần mềm unikey có thể dùng cho việc ngõ tiếng việt cho máy n70 được không,ngõ tiếng việt cũng hay đấy nhưng tổng đài vẫn chừ tiền những ký tự nào có dấu, thôi tốt nhất cứ dùng tiếng anh cho chắc :-??