• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOOT LOADER OF PPC - CÙNG THẢO LUẬN!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

longak83

mình la newbie, nên chưa rành boot loader lắm, xin các huynh chỉ giáo thêm. muốn vào boot loader cua O2 exec thì làm sao? e tậu con này dc 2 tháng rùi nhưg vẫn chưa pít làm gì hết ah

XuanTruong

Super V.I.P
mình la newbie, nên chưa rành boot loader lắm, xin các huynh chỉ giáo thêm. muốn vào boot loader cua O2 exec thì làm sao? e tậu con này dc 2 tháng rùi nhưg vẫn chưa pít làm gì hết ah

Bạn nhấn đồng thời nút Power + Backlight (Nút có hình bóng đèn bên hông phía trước mặt máy) rồi chọc Reset nhé!:D

datppc

Tôi dùng HTC touch làm như thế nào để vào được bootloader. cảm ơn nhiều

need_something

Em ếch thật, đọc chả hiểu. Bác nào cho tí kiến thức cơ bản và bài bản 1 cái. Đừng sự vụ dư thế này.

alan05

Em dùng HP6365 bị lỗi là chạy hết thanh bootloader là đứng luôn vẫn ở màn hình HP xanh, ko vào được phần chỉnh cảm ứng nhưng đèn báo sóng vẫn chớp, gọi đến là có hồi âm chuông. Mình cho vào đế syn để uprom nhưng nó ko nhận (ko connect với PC qua activesyn). đem ra CH thì bảo là hư phần cứng ko sửa dc. Các bro chỉ giúp em với! please!!!

treo_kon

em xài T-mobile MDA Vario đang xài thì màn hình trắng bóc.
up lại rom gốc thì pm không nhận được phiân bản (trong mục from version...to version) chạy 1% là báo lỗi ah.
reset lại thì bị treo ở bootloader lun.
mấy anh chỉ em cách sửa nhé.
có nguời kiu sử dụng exitbootloader nhưng em không bik kái nào của dòng Wizard ma cũng hem bik sử dụng sao hết.
Mấy anh giúp dùm em....huhuhuuh...hem chắc em cho nó vô bảo tàng quá...:((

RAIN_1704

các bác ơi em cũng không bit là hỏi câu này có bị lạc đề hay không nhưng em mới quá nên hok rành mà đọc nhìu chủ đề rùi cũng hok bit hỏi ở đâu... tình hình là thế này: em xài atom exec khi mua về , ng bán nói đó là rom gốc ,mãi đến hết bảo hành thì em phát hiên may bị liệt wi-fi phan radio luc đó là R060822N_MN2ARC_RS00011, sau đó em lên SEEO2 tải về bản rom gốc(raido : R060822N_MN2ARC_RS00013, tình hinh vẫn bị liệt wi-fi , kiểm tra phầnn cứng (bấm camera + ghi âm + chọt reset) thì máy báo test flash fail và phần series cũng fail lun,thấy vậy em không dám up rom nữa vì sợ flash gặp sự cố thì em xài cục gạch exec mất ,em mong các bác pro chỉ dẫn giúp em với , hoặc phải đem nó ra tiệm thì mong các bác tư vấn giúp em là tiệm nào tin cậy ạ , em chân thành cảm ơn các bác ạ

Status
Không mở trả lời sau này.