• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOOT LOADER OF PPC - CÙNG THẢO LUẬN!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

hakkinen

Theo Mình biết thì máy Exec được mang về từ nhiều nguồn khác nhau. Có những cái bị sửa chữa hoặc bị thay 1 số linh kiện rồi tút lại như mới, cũng có cả hàng nhái nữa, và có cả loại hàng kiểu như máy Laptop có hàng loại 1-2-3 đấy mà!:-?:-?:-?

Hix, chưa thấy ở đâu nói là Uni có hàng nhái cả, bác post lên cho anh em mở rộng tầm mắt với.
Mình dùng máy Exec uprom k bao giờ phải tháo thẻ nhớ, nhưng hôm trước up hộ thằng bạn mới mua MDAPro thì đúng là k tháo thẻ nhớ k thể nào chuyển sang chế độ USB ở bootloader cả, thậm chí PC còn báo k nhận được USB nữa chứ. Lý do có lẽ là k có con máy nào giống con máy nào được cả, dù cùng 1 dây chuyền sản xuất nhưng vẫn cho ra đời những con máy "khác" nhau :D

hoadainhan70

Active Member
Noi chung để đỡ mất thời gian với nhưng ai không chuyên thì không lên nghich Boot loader nguy hiểm lắm

O2XDAEXEC

Em đang dùng O2 NEO,thử Up Rom Shadow 1.0 Vista Ultimate nhưng khi vừa hoàn thành,nó khởi động lại ngay màn hình boot... rồi vào ngay bootloader đứng luôn.Làm đủ mọi cách rồi,HR nhiều lần cũng thế,Up thử Rom STEP 1 cũng thế,sử dụng Tool UNI-ExitBootloader vẫn vậy.Làm sao đây các bác?Chẳng lẽ hết cách ta...

hasitinh

e xài atom ,bam nút chụt hình+reset rồi thả ra thì hiện lên nền đen có chữ enter.... gì đó có phải là bootloader ok chỉ giúp.mà ở trạng thái đó máy o thể kết nối với pc đc ,mổi lần trước up rom thì cứ để máy o bấm gì cả (wm) mà up luôn có thấy lổi gì đâu,nhưng thấy người ta nói phải đưa về bootloader rồi kết nối với máy tinh nhưng đã làm thử và o kết nối đc với pc mong mấy bồ chỉ giúp e cách vào bootdear

hakkinen

Em đang dùng O2 NEO,thử Up Rom Shadow 1.0 Vista Ultimate nhưng khi vừa hoàn thành,nó khởi động lại ngay màn hình boot... rồi vào ngay bootloader đứng luôn.Làm đủ mọi cách rồi,HR nhiều lần cũng thế,Up thử Rom STEP 1 cũng thế,sử dụng Tool UNI-ExitBootloader vẫn vậy.Làm sao đây các bác?Chẳng lẽ hết cách ta...

Tool UNI-ExitBootloader là dành cho Universal mà bạn. Bạn thử up lại ROM ship của hãng xem, chắc là được đó

kokoro194

Vào Bootloader cho PPC?

3- Dòng Blue Angel (O2 Xda IIs/ Dopod 700/ I-mate PDA2k/ T-Mobile MDA III/ SPV M2000/ Qtek 9090):
Dòng Blue Angel (O2 Xda IIs/ Dopod 700/ I-mate PDA2k/ T-Mobile MDA III/ SPV M2000/ Qtek 9090):
WM2003 SE:
- Hard Reset: Power + Soft Reset
- Bootloader: Record + HardReset

nghĩa là mình muốn Bootloader thì phải giữ cả 3 nút power + record và chọt vào lỗ reset hả các bác.....:-/

Tuan1412

3- Dòng Blue Angel (O2 Xda IIs/ Dopod 700/ I-mate PDA2k/ T-Mobile MDA III/ SPV M2000/ Qtek 9090):
Dòng Blue Angel (O2 Xda IIs/ Dopod 700/ I-mate PDA2k/ T-Mobile MDA III/ SPV M2000/ Qtek 9090):
WM2003 SE:
- Hard Reset: Power + Soft Reset
- Bootloader: Record + HardReset

nghĩa là mình muốn Bootloader thì phải giữ cả 3 nút power + record và chọt vào lỗ reset hả các bác.....:-/
Giữ 2 nút đó,chọc reset vẫn giữ tiếp 2 nút đó cho đến khi màn hình tối và hiện dòng chữ SERIAL là bạn đã đưa đc về BL rồi đó

fantomaskl

Em muốn hỏi cách đưa cingular 8125 về bootloader và hardreset với ! Cảm ơn trước nha.

PhamQuang

Manager
Em muốn hỏi cách đưa cingular 8125 về bootloader và hardreset với ! Cảm ơn trước nha.

Cingular 8125 thuộc dòng HTC Wizard !!!

Đã có Khu vực ROM cho Wizard, bạn vào đó sẽ tham khảo thấy đủ các khái niệm và cách thức bạn muốn.

fantomaskl

Cingular 8125 thuộc dòng HTC Wizard !!!

Đã có Khu vực ROM cho Wizard, bạn vào đó sẽ tham khảo thấy đủ các khái niệm và cách thức bạn muốn.
Trước em đã dùng miniS rồi, em ấn các nút như miniS nhưng không được. Chờ rất lâu mà nó không vào được, có khi nào nó bị hỏng hóc gì không ???

XuanTruong

Super V.I.P
Trước em đã dùng miniS rồi, em ấn các nút như miniS nhưng không được. Chờ rất lâu mà nó không vào được, có khi nào nó bị hỏng hóc gì không ???

Bạn qua bên đây nhé! Đã có người trả lời cho Bạn, có box thảo luận riêng về sử dụng máy rồi! Lần sau Bạn post vấn đề này ở đây Mình sẽ Del đó!!! Thân!;;)8-|
http://pdaviet.net/showthread.php?t=68&page=100

hongkien89

Mong các anh giúp em

Em đọc từ đàu không thấy ai đề cập đến vấn đề này

Em đang dung O2 NEO muốn hard rest thì phải làm thế nào,mong các anh tiện thể trả lời em luôn,em biết là mình post sai mụch rồi

Last edited by a moderator:

aphongs

EM ĐANG XÀI ATOM XEC EM 9DÃ UP BẢN ROOM bản v04 của bác quang sau em up bản vo5 hic,sau đó thì nó teo luôn,bây h cái màn hình nó vào bootloader được,nhưng khi em dùng cách uproom từ thẻ nhớ của bác quang,và 1 số bác giúp đỡ nhưng em vần kô cái được,hic mỗi lần boatloader tới TEXT RESULT: display ,keyboard,sdram,serial text điều ok hết,FLASHTEXT:FAIL.hic tới lúc này thì màn hình nó cứ chớp chơp màu đỏ thấy ghê lém huhuhuhu.mong các anh giúo đỡ cho

thanhanqn

tui có con xda2 mini bi giờ chỉ ở BL đã up đủ các rom của dong magician rùi mà vẫn không được .có bác nào biết các lệnh của mtty để cứu cục gạch của tui không

minhtuan203

con zinc của tôi đang hoạt dộng bình thường vì thấy máy chạy chậm nên tôi đã hadreset nhưng máy treo ở màn hình khởi động ...đã thử up rom rất nhiều lân nhưng mỗi lần úp rom lại bị treo ở bước cuối cùng...đã thử rất nhiều cách trên điễn dàn...vẫn treo:(
nhưng rất kỳ lạ là cứ tháo pin và để wa một dêm sáng hôm sau cắm sạc vô thì máy hoạt động bình thường..nhưng pin khoang 37% thì khởi đông và treo...hết cách chữa
các bạn nào đã gặp trường hợp như mình chưa ...chờ sự giúp đở của các bạn thôi

maianhtungsten

Để vào bootloader cho dòng Titan bạn bấm power + camera, dùng bút ấn Reset giữ đến khi màn hình hiển thị 3 màu là được

Tôi dùng 02mini cài rom 2.03. Máy tôi bị 2 lỗi nặng là chỉ vào được bootloader nhưng khi update rom mới là máy tự khởi động lại nên không thể uprom được (tôi có 2 pin đã nạp đầy). Lỗi thứ 2 là máy mất storage, chỉ còn mainmemory và storagecard còn cái storage27m mất tiêu luôn. Xin các cao thủ chỉ giáo. thank.

Status
Không mở trả lời sau này.