• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOOT LOADER OF PPC - CÙNG THẢO LUẬN!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Funtiger

Nếu các Bạn đã thử hết cách bằng phần mềm mà ko đc. Thì mang ra cửa hàng ĐT, người ta dùng Jtag chạy lại, nếu chạy mà vẫn ko xong thì phải thay phần cứng rồi. Hiện nay Jtag chạy đc đa số các loại AVR, kể cả các cpu của OMAP. Bây giờ sữa Pocket ở VN cũng khá chuyên nghiệp rồi. chúc may mắn

DHL

Bác nèo có rom gốc của I-mate K-Jam ..., lam on cho xin 1 bản..
Cảm kích bất tận..!

dolphin

bootloader của e là v1.00 e muốn up lên v1.0.1 a nào có up lên hộ e với a,e cảm ơn

yeuemnhieu

Em đang dùng con HP HW 6965. Bro nào chỉ cho em biết Nó thuộc dòng nào và cách Bootloader. Thanks

minhphu85

Anh em có cách nào giúp tui với,con HP1940 của tui vào bootloader không thoát ra được,phải làm sao đây

thinh30

Anh em có cách nào giúp tui với,con HP1940 của tui vào bootloader không thoát ra được,phải làm sao đây

có 2 cách:
1. chọt nút soft reset
2. Tháo pin ra để 5-10 phút , rồi lắp vào.
thử xem nhé, nếu không được thì có lẽ do bạn uprom nhầm rồi đó. :)

haphong911

Funtiger ơi, ở SG pák có biết chỗ nào chạy Jtag kô vậy, cứu con gigabyte cái đã, hixhix

hakkinen

Các bác làm ơn up giúp lại cái upgrade lên bootloader 1.0.1 với nhỉ, tìm mãi k thấy, DS thì đang nâng cấp gì đó

lambo

Funtiger ơi nói kĩ hơn được ko mình đang muốn nghiên cứu mà lại dưng lại ko bàn luận gì nữa à

squall14

máy mình là o2s bị hỏng nút camera, làm thế nào vào được bootloader mà ko cần camera ko(WM5,6), cảm ơn

Nemmatlanh

máy mình là o2s bị hỏng nút camera, làm thế nào vào được bootloader mà ko cần camera ko(WM5,6), cảm ơn

Vào BL của 02S đâu cần dùng đến phím Camera :-? ? Chỉ cần Record+Reset+Power thôi nhé.Nhưng bạn cũng nên đi sửa nút Camera vì nếu UpRom lên 2k6 thì phải cần nút Camera để HR máy :)

HaChau

Super V.I.P
Từ hôm qua đến hôm nay muốn up cái ROM nhưng vào bootloader không chuyển sang chế độ USB được mà chỉ hiện chữ S.E.R.I.A.L.
Thay mấy cái dây sync, thay máy tính khác không được báo hại tưởng máy hỏng hoá ra cuối cùng thử rút thẻ nhớ ra thì chuyển sang được chế độ USB ngay (trước đây up ROM không bao giờ mình phải tháo thẻ nhớ cả).

Liên quan đến vấn đề up ROM, trong một số bản readme kèm theo nói đến việc phải sạc đầy pin và rút thẻ nhớ khỏi máy. Nghiệm thấy không thừa nên viết bài này để bạn nào gặp phải sẽ đỡ mất thời gian hơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Từ hôm qua đến hôm nay muốn up cái ROM nhưng vào bootloader không chuyển sang chế độ USB được mà chỉ hiện chữ S.E.R.I.A.L.
Thay mấy cái dây sync, thay máy tính khác không được báo hại tưởng máy hỏng hoá ra cuối cùng thử rút thẻ nhớ ra thì chuyển sang được chế độ USB ngay (trước đây up ROM không bao giờ mình phải tháo thẻ nhớ cả).

Liên quan đến vấn đề up ROM, trong một số bản readme kèm theo nói đến việc phải sạc đầy pin và rút thẻ nhớ khỏi máy. Nghiệm thấy không thừa nên viết bài này để bạn nào gặp phải sẽ đỡ mất thời gian hơn.

Chính xác đấy! Mình dùng Exec khi có thẻ nhớ trong máy thì không bao giờ chuyển sang USB được mặc dù Mình đã thử cả chục lần rồi, kể cả cắm cáp xong mới đưa về Bootloader cũng không chuyển sang USB được!:)

dcn488

Bao nhiêu lần úp rom em để luôn thẻ nhớ có bị gì đâu mod:-??Và em chỉ ngạc nhiên một điều là cùng là exec và úp một bản rom thì có nhiều máy lại mắc lỗi khác nhau vậy? ( vd: máy bị lỗi BL còn máy khác thì ko) Có cái này là em ko hiểu,xin mọi người giúp đỡ

XuanTruong

Super V.I.P
Bao nhiêu lần úp rom em để luôn thẻ nhớ có bị gì đâu mod:-??Và em chỉ ngạc nhiên một điều là cùng là exec và úp một bản rom thì có nhiều máy lại mắc lỗi khác nhau vậy? ( vd: máy bị lỗi BL còn máy khác thì ko) Có cái này là em ko hiểu,xin mọi người giúp đỡ

Theo Mình biết thì máy Exec được mang về từ nhiều nguồn khác nhau. Có những cái bị sửa chữa hoặc bị thay 1 số linh kiện rồi tút lại như mới, cũng có cả hàng nhái nữa, và có cả loại hàng kiểu như máy Laptop có hàng loại 1-2-3 đấy mà!:-?:-?:-?

Status
Không mở trả lời sau này.