• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bootloader - các vấn đề liên quan!

lament

con mình hết pin cạn kiệt quá,h sạc kiểu gì cũng không xong, vào Bl thì thỉnh thoảng mới vào được,kíu với!

sumcat

3 trường hợp : thứ 1 pin chai
: thứ 2 IC power có vấn đề nên báo sạc giả
: Chân tiếp xúc sạc có vấn đề

sumcat

HE he ko đọc kỹ bài nên ko thấy cuối cùng em cũng kíu được con Hp6268 của em thanks các MOD nhìu

2- Màn hình đen (không SR, HR hay làm bất cứ gì được với Atom, or HP6268 chỉ còn đèn màu cam của pin)

2.1 Thực hiện như bước 1.1 trên.
2.2 Cho thẻ vào máy và tháo pin ra để ngoài ít nhất hơn 1 phút. Chọn kiểu ấn bootloader (đè 2 nút "-" + chọt Reset) và không buông ra, đồng thời cho pin vào. Sau khi cho pin vào, bạn buông các phím trên ra cùng lúc và HP6268 sẽ tự động kích hoạt quy trình up rom từ file diskimg.nb0 trong thẻ nhớ.
2.3 Như bước 1.3 ở trên.
2.4 Trong trường hợp HP6268 tự động HR sau khi kết thúc việc up rom như trên nhưng chết ở màn hình HR thì các bạn làm bước 3 dưới đây.

pro_xeo

Cứ cài sync 4.5 , đãm bảo kết nối ppc với dây USB rùi up firmware thui , ppc dù ở trong hoàn cảnh nào cũng sẽ tự động nhận ra đễ up firmware ...
Khỏi cần vào BL làm gì cho nó mệt.. ;;)
mình có 2 con HP 6818 và O2 exe , đều làm như vậy cả thui !
up ko được ở máy tính mình thì thử dùng máy khác !

Chỉnh sửa cuối:

pro_xeo

Cắm dây cáp usb vào mà up lại firmware mới đi bạn ah !
( Nếu cổng usb PC vẫn nhận ra PPC)

joedalton

Bạn sử dụng nhầm bản ROM up bằng PC dùng để up bằng thẻ nên máy khởi động ko lên. Máy của bạn hiện tại chưa chết BL đâu.
Bây giờ bạn down chính xác bản ROM up bằng thẻ theo link sau :
http://www.mediafire.com/download.php?wj0zzw02mho
- Extract rùi copy vào thẻ nhớ.
- Tháo pin ra, nhấn và giữ đồng thời 2 phím softkey (2 phím "-" trên nút nghe gọi), bỏ pin vào đồng thời chọt reset. Khoảng 1-2 giây thì thả 2 phím softkey ra.
- Đợi 1 xí màn hình sẽ hiện BL của HP.
- Đợi 15' máy up rom xong sẽ tự HR.
Chúc bạn thành công :)

Trời,em cũng bị như bác kia,đang tính mua con Nokia dùng tạm tiếc quá,gặp đúng cao thủ.Hic,lại boot được rồi,cám ơn bác NHOCBANME nhiều lắm.=D>

daoanh12

em thử hết mọc cách rồi đều kh được.dt của em vẫn kh vào được bl .bác nào giúp em vớ`i

daoanh12

hp 6828 của em vẫn kh vào được bl em thử mọi cách rồi.kết nối với pc cũng kh nhận được luôn.làm sao hả các bác

Nguyns1

Thực sự anh chỉ biết nói 4 từ vào lúc này, đó là CẢM ƠN CỰC NHIỀU bạn "Nhocbanme" thôi. Không có hướng dẫn của em chắc anh phải nướng cho mấy thợ vườn khoảng 500 ngàn rồi. Bởi vì anh cứ nghĩ máy của mình hư bootloader nên phải mang ra thợ. Tên thợ vườn bảo "máy của anh phải thay bootloader, hết khoảng 300 ngàn". Anh hỏi "bootloader thuộc phần mềm hay phần cứng?". Hắn nói là nó thuộc phần cứng. Anh nghi ngờ hỏi lại: "Nếu thuộc phần cứng thì khi thay chỉ việc tháo ráp hay là phải hàn. Nếu phải hàn thì anh không hàn vì HP6828 của anh bảo hành toàn cầu, anh không thích máy của mình có bất cứ vết hàn nào!". Hắn nói: "phải hàn anh ạ!". Vì anh không thích máy bị hàn nên quyết tâm mang về nhà để nó nghỉ dưỡng. Vài ngày sau anh ra chỗ một người quen cũ mua điện thoại trước đây, tìm hiểu thì biết chẳng có thiết bị cứng nào tên là BOOTLOADER nên anh yên tâm là mình đã gặp 1 thợ vườn đích thực. Tiếp tục tìm hiểu anh lại tìm đến diễn đàn có bạn "Nhocbanme". Lần này anh đã đọc đúng topic hướng dẫn về bệnh Bootloader. Trước đây có đọc hướng dẫn của "Nhocbanme" nhưng ở trang khác nên không tìm ra thuốc. Trời ạ, anh là dân Enghlish thứ thiệt đấy mà xuýt bị lừa, thế mới đau chứ! Thanks "Nhocbanme" a million. You are very kind. Nếu bạn nào cũng bị bootloader của HP IPAQ như mình thì hãy đọc kỹ hướng dẫn của "Nhocbanme" là sẽ thành công. Nếu vẫn làm không được thì email cho mình, mình sẽ hướng dẫn lại nhiệt tình. Mình là chuyên gia quậy phá mà! Nguyns@yahoo.com

kingthinofyou

:p bạn đào anh 12 nếu bạn đã thử hết mọi cách của bạn nhocbanme mà hẻm được thì ban pm riêng cho mình mình cho địa chỉ ban mang toi minh sẻ làm free cho bạn;)

khongthich

chào các bạn.máy mình cũng bị tình trạng đen thui màn hình do up rom,giờ cũng chỉ còn đèn báo sạc pin thôi.do mình đang up bằng thẻ mà máy hết pin nên giò ....đen thui màn hình luôn rồi.vậy cho mình hỏi máy mình còn có cách gì cứu đựoc không,mình đã thử theo các cách trên rồi mà không được.

culithay

Hôm qua vợ bé rw6828 của mình cũng bị tai nạn y chang khi up nhầm ROM cho PC qua SD Card. Sáng nay mò vào đây gặp bài này mừng quá, đang làm lại thử. Chắc còn 10' nữa là xong. Rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.

ketrom83

Các bác ơi giúp em với. Hôm qua E uproom con 6828 bản 6.5 của bác nhocbanme, đến fần 4 (radio) thì thấy lâu quá, màn hình nó trắng có biểu tượng HP ở giữa và chữ Invent ở dưới, dưới góc phải màn hình nó có chữ BL1.0.1 ktra lại thì thấy nó tự disconect rồi, E tháo cable ra thì nó cứ màn hình trấng và có logo HP mãi. Hard reset va Bootload đều không được.
Có phải máy em bị toi rồi ko các bác.
Các bác giúp em với.
THanks các bác nhiều

phaipho

Mình cũng vậy. Khg thể nào vào được BL.
Mình cũng bấm 2 nút soft (-) + chọt vào reset. THì màn hình cứ nháy nháy hoài. Khg vào bl đc. Mong các sư huynh chỉ giáo dùm với.