• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

kendang

bạn vẫn chưa nói rõ là rom nào trong v45, trong đó nhiều loại lắm. tìm bản cần flash thì mình sẽcho lên mediafire.
Bạn up 1 trong 2 bản mà trên hình demo đó b... cái nào cũng đc
mà sao lại có nhiểu bản thế hả b, có khác nhau điều gì đặc biệt ko vậy

tretoday85

Riêng HD2 T-Mobile có thể úp được cả rom dành cho HD2 thường nhé bạn. Cả HD2 thường và HD2 T-Mobile đều có tên mã chung là LEO nhé.
uh thanks mà cho mình hỏi là rom cho hd2 thường ở đâu rom có sence ấy mình dowwn 1 2 bản về up toàn báo lỗi nand kernel open fail thôi mình tìm rom zip up bằng thẻ nhớ mình không biết mấy bác lập topic mà chả ghi rom cho hd2 thường hay tmobile mình chịu không biết máy của mình la hd2 bản thường cho mình xin link nhé

tretoday85

BOYPPC - GINGER CM7 HoneyComB

BOYPPC - GINGER CM7 Go EX

BOYPPC CM7_V45
Link2: HoneyComB \ GoEX \ LG \ HoneyComB Clean \ GoEX Clean \ LG Clean

Mã:
[B]Change log
[/B][B]V45 (13.Sep)[/B] update Cm7 base 183, update tytung kernel r12, fix mic.[B]V44 (01.Sep)[/B] update Cm7 base 182, update GPS Libraries v2.1, fix GPS, fix mix, add LG rom version.[B]
[B]V43 (25.Aug)[/B] update Cm7 base 172, tytung kernel r11 final, fix sound, fix market on cLK version, fix data connect, fix camera. All work fine.
CM7 Stable V3 (23.Aug) [/B]update Cm7 new base, add tytungkernel r11b2, add new market, add HTC setup. fix audio, fix boot, fix data connect (3G), fix sensor and some bug..Add rom cLK & DAF version.
[B]V42 (19.Aug)[/B] update Cm7 base 168, add HTC IME fix. fix file host...
[B]V41 (08.Aug)[/B] update Cm7 base 158, Change LCD to 200 DPI (for lage screen, fast rom and smoot).
 Fix led motifications, fix APN, fix auto reboot (use Wifi)
 Add AWD noftification (for HoneyComB version), add Go notification (for GO EX version). remove Agile lock (can download from market).
[B]V40 (03.Aug)[/B] update Cm7 base 151, update GPS Libraries v1.9, add Agile lock free (sense 3.0 lock style), add file manager, remove root explorer, remove sense.s rom version (remove paid apps)
[B]V39 (29.july)[/B] update ginger 2.3.5 (GRJ90), update Cm7 base 146.
[B]V38 (26.July)[/B] update Cm7 base 143, fix auto reboot. add A2SD, remove HTC setup.
[B]V37 (23.July)[/B] update Cm7 base 140, update GPS Libraries v1.8.
[B]Stable V2 (18.july)[/B] fix market
[B]V36 - Stable V1 (17.July)[/B] update CM7 stable V7.1.0.RC1, fix boot, update market, add MIUI camera, add version WP7.
[B]15.July[/B] update cLK rom version.
[B]14.July[/B] fix for Go EX version: Add taskmanager widget, massaging widget, contact widget, canlendar widget.
[B]V35 (12.jul)[/B] update CM7 base 129, update GPS Libraries v1.7, fix mobile data (3G), fix market, fix camcorder.
V34 (09.Jul) update CM7 base 126, update GPS Libraries v1.6. fix themes [B](thanks akapaul26)[/B]
[B]V33 (03.Jul)[/B] update CM7 base 120, fix signal for cLK version, fix boot. Add version Go launcher EX and HoneyComB themes for go launcher.
[B]V32 (26.un)[/B] update CM7 base 113, update GPS Libraries v1.5, update cLK & DAF rom version.
[B]V31 (21.jun)[/B] update CM7 base 109, update GPS Libraries v1.3 (thank tytung), fix market, fix boot.
[B]V30 (16.Jun)[/B] update CM7 base 102, fix camera and camcorder. [B]if market error please use root explorer go to system\app install com.android.vending-1.apk[/B]

bản rom này là cho hd2 thường hay la tmobile vậy chỉ mình với

tuaneti

uh thanks mà cho mình hỏi là rom cho hd2 thường ở đâu rom có sence ấy mình dowwn 1 2 bản về up toàn báo lỗi nand kernel open fail thôi mình tìm rom zip up bằng thẻ nhớ mình không biết mấy bác lập topic mà chả ghi rom cho hd2 thường hay tmobile mình chịu không biết máy của mình la hd2 bản thường cho mình xin link nhé

Nếu không ghi rõ Rom đó dành cho HD2 thường hay T-Mo thì up được cho nhau không phân biệt, Đa số những bản Rom có dung lượng thấp như MIUI, CM7 đều không phân biệt máy thường hay máy T-Mo, Còn những bản Rom Sense nặng thì sẽ có hướng dẫn cụ thể vì Rom nặng mà 2 phiên bản bộ nhơ khác nhau, Còn lỗi nand kernel open fail là do bạn up nhầm giữa bản cLK và MAGLRD ( CWR ) Tải chính xác bản Rom rồi up lại !

kendang

cho m hỏi là up room kiểu này có cần format thẻ nhớ ko... b có thể nói rõ rõ hơn dựa theo cái hướng dẫn tiếng Anh đó ko...vì đây là lần đầu tiên m up room...đang xài Android 2.1:mad:):mad:):(:(

myGenio

cho m hỏi là up room kiểu này có cần format thẻ nhớ ko... b có thể nói rõ rõ hơn dựa theo cái hướng dẫn tiếng Anh đó ko...vì đây là lần đầu tiên m up room...đang xài Android 2.1:mad:):mad:):(:(

trước khi up rom lần đầu thì hãy tham khảo hướng dẫn thật kỹ thì mới thành công. chứ bụp một cái ko ăn ngay dc. tham khảo cái này cho đơn giản: http://www.pdaviet.net/showthread.p...AND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011

KOK

Bác boy xem sửa lỗi wifi các bản Sense 3 đi bác, em giờ toàn phải dùng của hàng xóm wifi free mới vào được. Nhà mình có đàng hoàng mà ko dùng được gì cả ;(

thononday

Em đang dùng bản rom HTC Desire HD V23 (17.Aug) bản DAF, nhưng sao máy thỉnh thoảng ấn để mật màn hình thì nó cứ tối thui, ko sáng lên được là do tại sao ạ??? Có ai dùng bị giống em ko??? em toàn phải soft reset mới được???

Và cài bản này có phải EXT2/3/4 và CWM 5-170-5 hay gì ko ạ. Em thấy máy chạy cũng chậm và tốn pin lắm.
Cám ơn các bác trước!!!

Em dùng HD2 Thường!!!

cugianumberone

Bác nào có file market android mới không? Bản HTC Desire HD V23 (17.Aug) Market một số down là bị out như: GoSMS Pro, Yahoo Mess.... Một số thì down bình thường...

myGenio

các bạn lưu ý khi xin link trong topic này của PPCBOY( có nhiều ver) nên nói rõ cái nào cần cho bạn nhé! tránh tình trạng khi up lên rồi lại ko đúng yêu cầu, mất thời gian.

zrv

Thanks bác nha.... Bác chủ topic nên tổng hợp link lên chứ em đọc mờ mắt có thấy link này đâu.... :(
bản này CLK dùng được không bác !!! mình chưa dùng rom của BBBOY bao giờ vì link khó down quá !!! :)