• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

vettau

bản này CLK dùng được không bác !!! mình chưa dùng rom của BBBOY bao giờ vì link khó down quá !!! :)
Đúng là khó dow thật, Leech thì không được do không Support, bác xem chuyển sang hot khác cho anh em tận hưởng tý~~~~!

zrv

bản này CLK dùng được không bác !!! mình chưa dùng rom của BBBOY bao giờ vì link khó down quá !!! :)

HTC Desire HD V23 (17.Aug) <--- dung CLK được không các bác ? sao không ai trả lời mình vậy :(

myGenio

HTC Desire HD V23 (17.Aug) <--- dung CLK được không các bác ? sao không ai trả lời mình vậy :(

Dùng tốt bạn nhé, chẳng qua bạn ko chịu đọc hướng dẫn thôi!!

bạn tải bản HD 23 về cài đặt bt sau khi cài đặt xong ko khởi động máy mà tải : CAI NÀY về root sd card( gôc của thẻ) rồi flash tiếp file zip này OK!

Chỉnh sửa cuối:

zrv

mình đọc hết mấy bài hướng dẫn đâu thấy chỗ nào nói là cài đc CLK đâu bạn ? bài đầu tiên Cyanogen thì có link down cho CLK còn bản DHD này thì không mà ???
Tiện đây bạn cho mình hỏi cài recovery, system của bản này thông số bao nhiêu ? cảm ơn bạn nhiều !!!!

zrv

bạn tải bản HD 23 về cài đặt bt sau khi cài đặt xong ko khởi động máy mà tải : CAI NÀY về root sd card( gôc của thẻ) rồi flash tiếp file zip này OK!
hix bạn cho cái file này mới biết đó :)
còn thông số recovery, system của bản này thông số bao nhiêu ? mình đang dùng Miui 5/150/5 !!! tks bạn ???

myGenio

mình đọc hết mấy bài hướng dẫn đâu thấy chỗ nào nói là cài đc CLK đâu bạn ? bài đầu tiên Cyanogen thì có link down cho CLK còn bản DHD này thì không mà ???
Tiện đây bạn cho mình hỏi cài recovery, system của bản này thông số bao nhiêu ? cảm ơn bạn nhiều !!!!
thường thì các bản HD nặng nên cần trên 300 trước mình cài là 5/435/5 vì máy mình là T-Mob, không có dùng luôn tool Recovery kèm trong thư mục tải về cho chắc. nhớ copy hai file: data2SD and file config to root SD card.

zrv

thường thì các bản HD nặng nên cần trên 300 trước mình cài là 5/435/5 vì máy mình là T-Mob, không có dùng luôn tool Recovery kèm trong thư mục tải về cho chắc. nhớ copy hai file: data2SD and file config to root SD card.

bạn cho mình link down file đó với, link BBboy đưa mình có nước khóc... chả hiểu sao mình không down đc cái nào hix ...tks so much !!!

myGenio

Mình ko hiểu bạn cần files hay rom nào, nếu rom HD v23 thì mình post rồi trang trước, còn hai files ( folder thì đúng hơn) nằm trong thư mục tải về.Rom Hd V23 _link MF

bác ppcboy đánh đố anh em quá ,mấy trang bác upload không tài nào dow được.bác chuyển sang trang nào thông dụng tý cho anh em dễ dow, sử dụng cho ý kiến với bác.

myGenio

bác ppcboy đánh đố anh em quá ,mấy trang bác upload không tài nào dow được.bác chuyển sang trang nào thông dụng tý cho anh em dễ dow, sử dụng cho ý kiến với bác.

tìm các post của mình hầu hết có các link của MF dễ tải mà tốc độ cao.

tìm các post của mình hầu hết có các link của MF dễ tải mà tốc độ cao.

Hi bác
Mình dùng bản V23, nhưng tự nhiên máy bị lỗi phải cài lại, tuy nhiên khi cài lại mình đã wipe all rồi, folder A2SD đã xóa đi cop lại rồi nhưng vẫn còn icon app cũ và không chạy được, vậy mình phải làm thế nào để format sạch máy nhỉ, tks bác nhiều.

concuarangme

bạn nào leech giúp mình link CWR Go EX or CWR LG ver46 sang MF nhé, link trên không down được @@

cugianumberone

Bản HTC Desire HD V23 (17.Aug) link MF là bản CWR bạn à. Dùng ổn lắm bạn à, tiếc là không phải là sense 3.0. Đợi bản mod tiếp theo vậy, mình thử qua mấy bản DHD android 2.3 sense 3 đều bị lỗi wifi không tương thích với wifi b/g/n fixed với cái gạch ngang khi load rất khó chịu.

zrv

Hi bác
Mình dùng bản V23, nhưng tự nhiên máy bị lỗi phải cài lại, tuy nhiên khi cài lại mình đã wipe all rồi, folder A2SD đã xóa đi cop lại rồi nhưng vẫn còn icon app cũ và không chạy được, vậy mình phải làm thế nào để format sạch máy nhỉ, tks bác nhiều.
folder A2SD nằm đâu sao mình tìm không thấy bạn ? chia partition system bao nhiêu là được ? 5/450/5 hay sao bạn ???

tuaneti

Hi bác

Xóa Folder Data2sd chứ, Trong đó có file Data.img dung lượng 512 hoặc 1GB ấy !

folder A2SD nằm đâu sao mình tìm không thấy bạn ? chia partition system bao nhiêu là được ? 5/450/5 hay sao bạn ???

Bạn cài bản nào, Riêng Rom của PPCboy thì bác ấy hay kèm Recovery luôn khi tải Rom về giải nén ra là thấy, Flash cái Recovery đó là được không cần phải chỉnh gì cả !