• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

stone0_0heart

Anh em bắt đầu có tham vọng chiến đấu rồi đây ! Anh em cố gắng rồi mở cuộc thi đê ! Vui quá !

Bác cứ nói thế xấu hổ chít đi được :">! Thi thố gì đâu vẫn đang học hỏi mà!

ppcboy

Bác lại không hiểu ý e rùi :p, ý e là cái template.PSD hay icons trắng tinh glass để chèn thêm layout trên Photoshop cơ! Như các bộ icons của dinik hay 1 số tác giả khác đều có 1 icons trắng đó! Nhân tiện bác cho e hỏi là thư mục gốc của các Shorcut này nằm ở đâu để chép đè file icons?
Bác xem lại xem có phải bị lỗi "connect to PC" không hay chỉ mình e bị, khi chọn Disk driver khi cắm vào PC thì trên PC không vào được SD

cái icon trắng tinh đó không có bác à, mình lấy trên mạng về k thấy có. máy của mình vẫn kết nối USB bình thường mà

videolan

cập nhật thêm bản Desire Z glass SD
Bạn cho mình hỏi, mình boot bản SD này song song với WP7, rất nhanh vào nhưng đến lock screen thì bị treo No service, vậy mình cần làm gì để cho nó chạy qua MAGLDR? thanks bạn!

kakatoi

~X( quai nhỉ e cài bản nào of bác cũng bị treo máy cả: các bản # ko hề bị hay máy mình bị vấn đề ji roài nhỉ :(
Vào 1 lát là đơ luôn, nghe mấy bác nói thì ko sao cả sao mình lại bị nhỉ

ppcboy

Bạn cho mình hỏi, mình boot bản SD này song song với WP7, rất nhanh vào nhưng đến lock screen thì bị treo No service, vậy mình cần làm gì để cho nó chạy qua MAGLDR? thanks bạn!
Mình thử rồi, cũng bị y như bạn, mình đang tìm cách khắc phục đây

ppcboy

~X( quai nhỉ e cài bản nào of bác cũng bị treo máy cả: các bản # ko hề bị hay máy mình bị vấn đề ji roài nhỉ :(
Vào 1 lát là đơ luôn, nghe mấy bác nói thì ko sao cả sao mình lại bị nhỉ
bạn phải flash CWR = 400mb, phải phân vùng trên thẻ nhớ 512mb hoặc 1Gb, chọn đúng phiên bản nhé: bản data.IMG thì chép thư mục data2sd và file config vào thư mục gốc của thẻ nhớ, bản data.EXT thì phân vùng bằng CWR nhé, làm đúng các bước sẽ thành công thôi.

kakatoi

bạn phải flash CWR = 400mb, phải phân vùng trên thẻ nhớ 512mb hoặc 1Gb, chọn đúng phiên bản nhé: bản data.IMG thì chép thư mục data2sd và file config vào thư mục gốc của thẻ nhớ, bản data.EXT thì phân vùng bằng CWR nhé, làm đúng các bước sẽ thành công thôi.

e dùng t-mobile CWR = 400mb + phân vùng 512mb roài. Đúng yêu cầu từng bản of bác về từng bản roài.
-- mấy bản of bác chạy mượt nhưng 1 lát lại bị đơ cứng luôn. Tưởng do phần cứng có vẫn đề e up lại Winmobi xem sao thấy nó vẫn bình thường ko hề bị đơ hay bị ji cả :(, để làm lại phát nữa k đc thì đợi bản sau of bác phát. Rất kết bản này vì đẹp + mượt

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

Xong cai lại từ Winmobi đc 10 phút chưa thấy đơ nhưng bị lỗi Wifi bạn ak bản HD ấy( bắt đc nhưng ko kết nối đc)

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Mình thử bản GINERBREAD thấy bị FC liên tục, đã reset vài lần, thậm chí cài lại vẫn bị, hy vọng bác PPCBOY sớm khắc phục.

dungphp

e dùng t-mobile CWR = 400mb + phân vùng 512mb roài. Đúng yêu cầu từng bản of bác về từng bản roài.
-- mấy bản of bác chạy mượt nhưng 1 lát lại bị đơ cứng luôn. Tưởng do phần cứng có vẫn đề e up lại Winmobi xem sao thấy nó vẫn bình thường ko hề bị đơ hay bị ji cả :(, để làm lại phát nữa k đc thì đợi bản sau of bác phát. Rất kết bản này vì đẹp + mượt

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

Xong cai lại từ Winmobi đc 10 phút chưa thấy đơ nhưng bị lỗi Wifi bạn ak bản HD ấy( bắt đc nhưng ko kết nối đc)

Bắt được kg kết nối đc, báo Obtaining ... ? đúng kg ? đang bị như thế, chọt vào dòng tên Wireless chọn Forget rồi Login lại nhé ! Chắc đc !

kakatoi

Bắt được kg kết nối đc, báo Obtaining ... ? đúng kg ? đang bị như thế, chọt vào dòng tên Wireless chọn Forget rồi Login lại nhé ! Chắc đc !

thanks bác e cài bản # mất roài vẫn bị đơ cứng máy ( tưởng do thẻ tháo cả thẻ ra cài roài mà k đc nên thui :| tháo pin ra nhìu quá xót máy quá)

dungphp

thanks bác e cài bản # mất roài vẫn bị đơ cứng máy ( tưởng do thẻ tháo cả thẻ ra cài roài mà k đc nên thui :| tháo pin ra nhìu quá xót máy quá)

up rom bằng CWM hả ?
Cảnh báo anh em nhé ! CWM mà kg chuẩn chết máy như chơi đấy ! PPCBOY nghiên cứu lại cách tạo CWM đi, tạo trong Ubuntu ấy ! (lấy 1 zip chọn Mount, modify xong thì Umount)

hatnaf

Cho mình hỏi xíu, mình lấy cái MIUI Music của bác ( chép apk từ root ra ) rồi cài cho bản ko có MIUI Music thì chạy dc nhưng toàn tiếng tàu, làm sao có tiếng anh như file gốc bây giờ @@

kakatoi

up rom bằng CWM hả ?
Cảnh báo anh em nhé ! CWM mà kg chuẩn chết máy như chơi đấy ! PPCBOY nghiên cứu lại cách tạo CWM đi, tạo trong Ubuntu ấy ! (lấy 1 zip chọn Mount, modify xong thì Umount)
Ko bac ak chay may tinh . Dang onl bang dt ko dau

stone0_0heart

Quả này ppcboy phải giúp thật rồi!!!.. E thay được icons cho app lấy từ system/app và data/app được rồi! lúc copy lại hiển thị hình icons ngon nhưng không thấy ở trong menu!!!!

ppcboy

Quả này ppcboy phải giúp thật rồi!!!.. E thay được icons cho app lấy từ system/app và data/app được rồi! lúc copy lại hiển thị hình icons ngon nhưng không thấy ở trong menu!!!!
bác thử bỏ vào trong rom.zip rồi boot lại xem có được không.

dienluc510

Em thử bản này : ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V1 (26.Feb) nhưng tìm mãi biểu tượng Location ko thấy đâu (để down cái bản đồ dẫn đường), Rom nhà mình sao anh ko nấu thêm cái hình nền trong Sittings cho nó sinh động, để nền đen nhìn glass icon ko được nổi ! em bắt đầu test đây............. !
- Font tiếng việt vẫn bị lỗi bác ơi, ở phần quản lý giải trí (biểu tượng 2 cái loa dưới cùng)

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

Em thử bản này : ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V1 (26.Feb) nhưng tìm mãi biểu tượng Location ko thấy đâu (để down cái bản đồ dẫn đường), Rom nhà mình sao anh ko nấu thêm cái hình nền trong Sittings cho nó sinh động, để nền đen nhìn glass icon ko được nổi ! em bắt đầu test đây............. !
- Font tiếng việt vẫn bị lỗi bác ơi, ở phần quản lý giải trí (biểu tượng 2 cái loa dưới cùng)
cái Location mình xóa mất rồi, để bản sau mình cho nó vào lại, cảm ơn các góp ý của bạn, mình sẽ tìm cách sửa chữa.

mrducbao

Bác PPCBoy thân mến, mình test và góp ý như sau ạ!

- Bản Desire Z bị lỗi Wifi error (cài Kernel khác thì Ok ngay).
- Bản HD V1.0 không thấy có chức năng set Alarm khi click vào biểu tượng đồng hồ, kết quả là muốn có báo thức thì phải cài thêm phần mềm (hơi mất công và phí bộ nhớ :D )

Ngoài các lỗi vặt như trên thì mình cảm nhận ROM của bác chạy rất thích, cảm ơn bác !!!

Thân ái.

mrducbao

Thấy ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V2 đang UPLOADING bên XDA, các anh em vào cổ vũ đê...