• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

myGenio

em kính phục làm rom của bác chủ thớt , hết wm sang Android.... hy vọng ngày nào đó bác phát triển wP7 thì tuyệt.

Bạn nào hảo tâm upload hộ bản Desire Z Glass V2 (CWR) lên mediafire dùm với. Link của chủ topic mình đầu hàng rồi...:(

mrducbao

Bạn nào hảo tâm upload hộ bản Desire Z Glass V2 (CWR) lên mediafire dùm với. Link của chủ topic mình đầu hàng rồi...:(

Đúng rồi, link của chủ thớt không chiến nổi, hy vọng sớm có link mediafire

Thanks

ppcboy

em kính phục làm rom của bác chủ thớt , hết wm sang Android.... hy vọng ngày nào đó bác phát triển wP7 thì tuyệt.
Em đợi bản cập nhật tiếp theo của WP7, có gì lúc đó mới mò để làm rom, bây giờ chưa khoái WP7 mấy hiii

ThuanLD

thêm link fileserve cho dễ tải nhé
Link2

MÌnh đang test bản này của bạn, cảm nhận bạn đầu chạy khá mượt và giao diện hợp với "gu" của mình. Tuy nhiên có vài điểm sau nếu khắc phục được thì tuyệt nhất:
- Mic bị ồn tạp âm nhiều (thấy rõ khi quay video hoặc ghi âm). Hình như rất nhiều bản ROM Android cho HD2 bị bệnh này.
- Bị lược bỏ mất Car Panel. Rất đáng tiếc vì HTC mới cho ra dịch vụ dẫn đường thông qua Car Panel rất hay (http://www.pdaviet.net/showthread.php?119900-Dẫn-đường-cho-HTC-Android)

Thank you!

mrducbao

Kinh !!!

Công việc của mình bận như con mọn nhưng vẫn phải dành thời gian để Up ROM liên tục quả là tự thấy vất vả thêm đôi phần, nhưng mà vẫn chấp nhận vất vả vì các Mod cứ ra lò liên tục mà mình thì ham :D

dungphp

Kinh !!!

Công việc của mình bận như con mọn nhưng vẫn phải dành thời gian để Up ROM liên tục quả là tự thấy vất vả thêm đôi phần, nhưng mà vẫn chấp nhận vất vả vì các Mod cứ ra lò liên tục mà mình thì ham :D

Bái phục bái phục !

langthang262

Teo em thu ban Ginger cua bac, nhin hap dan qua. Dinh down tren mobile luon nhung khong duoc, hichic.

ppcboy

Trình cao lắm rồi PPCBOY ! Làm cái TUT gì cho anh em học hỏi đi !
Bác Dũng cứ nói quá, mới chỉ mod lại mấy bản từ XDA thôi, lấy mỗi bản một tí ghép lại, em đâu dám múa rìu qua mắt thợ chứ

dungphp

Bác Dũng cứ nói quá, mới chỉ mod lại mấy bản từ XDA thôi, lấy mỗi bản một tí ghép lại, em đâu dám múa rìu qua mắt thợ chứ

Mình kg nói cho riêng mình, biết ai hơn ai đâu ! Cậu có kinh nghiệm fix, modify hay gì đó thì hướng dẫn anh em thôi mà !

Azzura

Bác PPC cho em hỏi là bản mới nhất 3-3 có phải phân vùng thẻ nhớ ko? Và chạy CMW bản 150MB là tốt nhất à bác?

mrducbao

Bái phục bái phục !

Quá khen quá khen :D

Tại các bác cả, muốn đừng mà không đừng nổi, mỗi lần vào 4R chỉ lăm le tìm dungphp hoặc gần đây là ppcboy, sau đó là chén :D

Em được cái nấu nướng thì dốt nhưng lại rất thích xơi, cũng tại bởi không có kiến thức nấu nướng và thời gian thì chưa cho phép, vậy nên rất trân trọng và biết ơn những cao thủ như các bác \-/

ppcboy

Bác PPC cho em hỏi là bản mới nhất 3-3 có phải phân vùng thẻ nhớ ko? Và chạy CMW bản 150MB là tốt nhất à bác?
bản Ginger 2.3.3 không cần phân vùng thẻ nhớ, chạy CWR mình đính kèm trong đó luôn nha.

Azzura

bản Ginger 2.3.3 không cần phân vùng thẻ nhớ, chạy CWR mình đính kèm trong đó luôn nha.

Thank bác, em cài rồi, rom chạy rất mượt, tương đương MIUI mà các tùy biến thì đa dạng hơn nhiều ^^
À bác cho em hỏi 1 câu hơi ngu, làm sao để set nhạc chuông từ các file nhạc trong thẻ nhớ nhỉ? Trước giờ toàn dùng MIUI nên ko rành lắm :p
Và làm sao để hiển thị % pin trên homescreen nữa :p

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Bác PPCBOY,

- Bản ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V2 (01.Mar) bị lỗi Wifi.

Em thay KERNEL RAFPIGNA 1.8 OC chạy thử thấy khá OK.

- Chắc hôm nay sẽ test tiếp Bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) xem có gì hấp dẫn không?

- Còn bản ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V2 (02.Mar) thì chịu không thể down được nên chờ khi nào có Link khác em sẽ chiến!

Cảm ơn bác luôn vì mọi người.

Azzura

Các bác cho em hỏi làm sao để hiện lên hình con ong ở trên màn hình nhỉ?

mrducbao

Các bác cho em hỏi làm sao để hiện lên hình con ong ở trên màn hình nhỉ?

Bác, cấp 4 rồi mà cứ giả vờ :D

Ở màn hình Home ấn nút của sổ => hình nền => hình nền động => Honeycom => thưởng thức

Chúc vui !