• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

prince1071990

cập nhật bản DHD V18

"512mb_data_sdcard.7z " Bác ơi fix hộ e tập tin đính kèm ở phần cuối ROM DHD với, e down k dc ? và bác có thể chỉ cách chạy ROM này trên MAGLDR k? Thẻ nhớ e phân vùng EXT 1G rồi bác ạ !

prince1071990

Tham khảo Ở ĐÂY nhé Bro, Mình không dùng cái này nên không để ý lắm !
Bản này bác dùng Go Launcher chỉnh Fling Speed xuống 40, Elasticity xuống 15 và bỏ Wallpaper Scrolling trong mục Display setting + bỏ High quality Drawing trong Advance Setting đi đảm bảo vuốt thì IP chỉ có hít khói về độ mượt, Làm thử đi bác ! Go launcher Free trên market !
Cách này không được bác ạ ! Nhưng e tìm dc cách rồi hehe tại nhà k có router phát wifi nên toàn dùng lap phát. Ai k kết nối được với Adhoc thì làm theo cách của mình nhé ( Mình đã test 100% thành công):
http://www.mediafire.com/?b88xq6tlw8y8hlx . down phầm mềm ConnectifyInstaller về giải nén rồi cài trên máy của bạn. Sau đó giả lập 1 cái Hotspot mới gồm tên và mật khẩu ( 8 ký tự) và start cái hotspot đó và các bạn đã có wifi để dùng. Nhớ phần Internet để là Local Area Connection nhé!

ppcboy

"512mb_data_sdcard.7z " Bác ơi fix hộ e tập tin đính kèm ở phần cuối ROM DHD với, e down k dc ? và bác có thể chỉ cách chạy ROM này trên MAGLDR k? Thẻ nhớ e phân vùng EXT 1G rồi bác ạ !

hai tập tin đấy trong bản V18 mình có kèm theo rồi. Bạn giải nén rồi chép thư mục Data2sd và file config vào thư mục gốc của thẻ nhớ là được.

AK47_CCCP

Có vấn đề này cần hỏi các bác:
- khi mình dùng bản HD, có 1g_data_sdcard, nghĩa là 1 số app có thể move sang thẻ, một số vẫn mặc định nằm trên NAND. Khi mình xóa hết để up Rom Ginger V32, kiểm tra bộ nhớ máy thì rộng rãi vài trăm mb, và cài app mới hoàn toàn. Nhưng khi quay lại up bản HD, thì các app cài trươc đây vẫn giữ nguyên, tự khôi phục (kể cả những app đã dc move sang thẻ, và app nằm trên NAND), mình muốn hỏi những app nằm trên NAND, sau khi mình làm sạch máy, sao no ko mất hêt, nó nắm ở đâu? sao mình cài bản Ginger V32 nó vẫn báo bộ nhớ Free lớn thế ( khoang 700mb)?
Giải thick giùm mình nhé ! thanks các bác!

ppcboy

Có vấn đề này cần hỏi các bác:
- khi mình dùng bản HD, có 1g_data_sdcard, nghĩa là 1 số app có thể move sang thẻ, một số vẫn mặc định nằm trên NAND. Khi mình xóa hết để up Rom Ginger V32, kiểm tra bộ nhớ máy thì rộng rãi vài trăm mb, và cài app mới hoàn toàn. Nhưng khi quay lại up bản HD, thì các app cài trươc đây vẫn giữ nguyên, tự khôi phục (kể cả những app đã dc move sang thẻ, và app nằm trên NAND), mình muốn hỏi những app nằm trên NAND, sau khi mình làm sạch máy, sao no ko mất hêt, nó nắm ở đâu? sao mình cài bản Ginger V32 nó vẫn báo bộ nhớ Free lớn thế ( khoang 700mb)?
Giải thick giùm mình nhé ! thanks các bác!

chắc bạn dùng máy T-mobile phải không. các App trong bản DHD nó lưu trong file Data.img ở trong mục data2sd đấy bạn à.

Chỉnh sửa cuối:

lion_pvt

Cho mình hỏi cách sử dụng internet thông qua cáp với PC, không phải dùng 3g.
Mình dùng HTC HD2, HĐH SHIFTPDA GINGER 2.3.4 Sense.s V32
Thanks for help

ppcboy

Cho mình hỏi cách sử dụng internet thông qua cáp với PC, không phải dùng 3g.
Mình dùng HTC HD2, HĐH SHIFTPDA GINGER 2.3.4 Sense.s V32
Thanks for help
các bản Ginger chưa dùng được chức năng này bạn à, nếu muốn dùng bạn phải cài thêm phần mềm của hãng thứ 3 bạn à (wireless usb tether)

HarryNguyen4396

a ppcboy cho e hỏi, e up rom bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER Sense.s mới nhất up rom đầy đủ xong hết rồi vào thì lại mất sóng ? vào kiểm tra radio cũng ko thấy luôn :( Có cách nào fix ko a ? E up bản CLK 150Mb

E dùng mạng mobifone

heobanhki

:(( fileserve down về thiệt là khổ quá đi, mỗi lần down phải sang share4u leech link. :))

ppcboy

a ppcboy cho e hỏi, e up rom bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER Sense.s mới nhất up rom đầy đủ xong hết rồi vào thì lại mất sóng ? vào kiểm tra radio cũng ko thấy luôn :( Có cách nào fix ko a ? E up bản CLK 150Mb

E dùng mạng mobifone
bản CLK này bị lỗi, mình đang fix, sẽ sớm cập nhật bản V33.

AK47_CCCP

chắc bạn dùng máy T-mobile phải không. các App trong bản DHD nó lưu trong file Data.img ở trong mục data2sd đấy bạn à.[/QUOTE
Mình dùng Tmo bác ạ !thế là nó tự động khôi phục hả bác?
V18 (02.Jul).... Add HTC Lupata (map. not for Clean version) <----- Lupata là j bác nhỉ? e tìm hổng thấy :D

ppcboy

chắc bạn dùng máy T-mobile phải không. các App trong bản DHD nó lưu trong file Data.img ở trong mục data2sd đấy bạn à.[/QUOTE
Mình dùng Tmo bác ạ !thế là nó tự động khôi phục hả bác?
V18 (02.Jul).... Add HTC Lupata (map. not for Clean version) <----- Lupata là j bác nhỉ? e tìm hổng thấy :D
cái phần mềm dẫn đường đấy bạn à.

heobanhki

[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V33 (03.Jul) up xong cứ đến chữ htc mày xanh là restart lại

tuaneti

[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V33 (03.Jul) up xong cứ đến chữ htc mày xanh là restart lại

Task29, nhớ up phần recovery kèm theo rom để đủ partition. Trc khi up rom nhớ wipe full !