• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

camhoi

Bản v33 này lỗi phần sạc rồi. Cắm sạc vào chỉ báo sạc trong 10s rồi ko sạc nữa trừ khi tắt hẳn máy đi

nguyenvietcttt

BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V3 có bác nào text rồi cho cháu chúc ý khiến về bản này nhé

tuaneti

Bản v33 này lỗi phần sạc rồi. Cắm sạc vào chỉ báo sạc trong 10s rồi ko sạc nữa trừ khi tắt hẳn máy đi

Hoàn toàn bình thường mà bạn, Bạn Full Wipe hay chỉ Wipe cache ? Thử Full Wipe rồi up lại xem, KHông thì Task29 lại đi Bro !

camhoi

Hic đã tìm ra cách khắc phục rồi cắm sạc tháo pin ra rồi cắm pin vào sạc bình thường. Không biết là lỗi gì cắm sạc trên màn hình vẫn báo charging nhưng pin ko lên sau khi thao tác nhu trên thì lại bình thường (trước khi up ROM này đã task29 đầy đủ rùi)

phamnhuphongvt

cái này chỉ dành cho bản DAF nhé bạn. bạn copy file Boot.IMG từ thư mục rom V32 sang thư mục rom v33 là được

Vậy mình down cả 2 bản V32 và V33 moi cài được bản V33 phải không bạn ( mình đang dùng HD v17) cài bằng DÀ

Vậy mình down cả 2 bản V32 và V33 moi cài được bản V33 phải không bạn ( mình đang dùng HD v17) cài bằng DÀ
Đúng vậy thì mới có file boot.img mà thay chứ bạn... Bảo bác ppcboy upload file boot.img cho đỡ phải tải cả bản rom về...

caonha

Bác nào có bản rom android nào sóng mạng mạnh kg? sao mình cài bản nào sóng cũng hơi yếu, mình đang sử dụng sim viettel, chỉ cài wm 6.5 thì sóng mạnh hơn.

Bác nào có bản rom android nào sóng mạng mạnh kg? sao mình cài bản nào sóng cũng hơi yếu, mình đang sử dụng sim viettel, chỉ cài wm 6.5 thì sóng mạnh hơn.
Sóng thì tuỳ thuộc vào Radio, bạn úp thử các bản Radio nếu bản nào dùng ổn thì xài luôn...

caonha

Trên android thì úp radio thế nào hả bạn? đa số mình sử dụng ship rom, nên không biết làm thế nào?

metwa

Trên android thì úp radio thế nào hả bạn? đa số mình sử dụng ship rom, nên không biết làm thế nào?
đưa về BL up như bình thường trên WM

Nào giờ chưa up theo cLK, giờ mình tải bản [cLK-150MB] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V33 (03.Jul)1.rar giải nén ra đc 2 file [cLK-150MB] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V33 (03.Jul)cLK 150MB for BOYPPC-SHIFTPDA ROM. Mình dùng LEO512, các bác cho em hỏi tí:
- Khi cài cLK Recovery thì chọn thông số bao nhiêu?
- Trình tự up 2 file trên như thế nào?
Thanks

tuaneti

đưa về BL up như bình thường trên WM

Nào giờ chưa up theo cLK, giờ mình tải bản [cLK-150MB] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V33 (03.Jul)1.rar giải nén ra đc 2 file [cLK-150MB] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V33 (03.Jul)cLK 150MB for BOYPPC-SHIFTPDA ROM. Mình dùng LEO512, các bác cho em hỏi tí:
- Khi cài cLK Recovery thì chọn thông số bao nhiêu?
- Trình tự up 2 file trên như thế nào?
Thanks

Bác sử dụng HD2 toolkit cho dễ làm nhé !. Cái thông số 150 chính là thông số để bác chọn partition size. Trong Toolkit mục partition thì chọn là 150, chon lớn hơn cũng ok,càng ngon. Tầm 200MB cho hào phóng, còn cache size chọn là 5MB. Chỉ cần dùng một file rom.zip trên thô.còn recovery dùng cho MAGLDR ! HD2 Toolkit dùng ngay trong box này nhé !

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

cái này mình chưa hiểu bạn ơi!

HD2 Toolkit và hướng dẫn sưt dụng bạn tìm trong topic HD2-Android là có
Đây tìm luôn cho bạn : http://www.pdaviet.net/showthread.p...yển-đổi-giữa-Rom-MAGLDR-và-cLK-hoặc-ngược-lại.
có cả cách chuyển từ MAGLDR sang cLK. Nếu là Rom cLK rồi thì không cần up thêm cLK pack cuối bài nữa !
. Còn cái recovery 150m đó là để dùng cho MAGLDR. bạn đang hỏi up bang cLK thì ko cần quan tâm đến mục đó !

Chỉnh sửa cuối:

Atemis

Active Member
Mình up thử bản V32 xong mọi thứ dùng đều ngon lành.Gặp mỗi vấn đề nhỏ là không vào được mạng và khi bật mạng di động thì không thấy hiển thị biểu tượng của sóng 3g or 2g.Bác nào biết cách khắc phục này chỉ dùm mình với.Máy mình là Leo 512.Thanks