• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

phamnhuphongvt

mình up bản v33 thì ko có sóng
Mình up thử bản V32 xong mọi thứ dùng đều ngon lành.Gặp mỗi vấn đề nhỏ là không vào được mạng và khi bật mạng di động thì không thấy hiển thị biểu tượng của sóng 3g or 2g.Bác nào biết cách khắc phục này chỉ dùm mình với.Máy mình là Leo 512.Thanks

tuaneti

mình up bản v33 thì ko có sóng

Bác gọi thử tại lúc mất sóng xem có gọi đc ko nhé. HD2 hay báo mất sóng ảo,khi cột sóng ko có biểu tượng x thì máy vấn bt, còn nếu trg hợp mất sóng mà báo lỗi FC thì làm lại sim,ktra trong about xem có radio ko,up radio mới nhất xem sao !

phamnhuphongvt

mình thử rồi chứ, gọi đ và gọi tới đều ko được, tắt máy khởi động lại cũng không được, đành qua về bản V22 cũ thì bình thường
Bác gọi thử tại lúc mất sóng xem có gọi đc ko nhé. HD2 hay báo mất sóng ảo,khi cột sóng ko có biểu tượng x thì máy vấn bt, còn nếu trg hợp mất sóng mà báo lỗi FC thì làm lại sim,ktra trong about xem có radio ko,up radio mới nhất xem sao !

vipautoprovtv

Lâu quá ko vô topic của bác , bác cho mình hỏi bản V34 còn bi fc mấy cái ứng dụng như angry birds như mấy bản cũ ko ạ , thank

tuaneti

Lâu quá ko vô topic của bác , bác cho mình hỏi bản V34 còn bi fc mấy cái ứng dụng như angry birds như mấy bản cũ ko ạ , thank
Mình bắt đầu dùng rom này từ V18 và chưa từng bị FC như bạn nói. Chắc bạn dùng mấy bản đời đầu
P/s : đúng là bản V33 bị lỗi sạc như một bác đã nói bác PPC boy ạ. Thỉnh thoảng ko thể sạc đc buộc phải tắt máy tháo pin,cắm sạc và lắp pin mới sạc đc.thỉnh thoảng lại bị. Ko biết bản V34 có vấn đề đó ko nữa !

LUILUI

e thấy rom của bác boy về phần camera chụp hình ko dc sắc nét lém thì phải :D thua hùi còn lúc ở win 6.5 nữa :D
sorry e hơi nói thẵng ạ :D

tuaneti

e thấy rom của bác boy về phần camera chụp hình ko dc sắc nét lém thì phải :D thua hùi còn lúc ở win 6.5 nữa :D
sorry e hơi nói thẵng ạ :D

Thường thì Rom Ginger Camera hơi kém, Và dĩ nhiên là không bằng WinMo, Còn muốn đẹp thì Camera trên một số bản Rom Desire HD, hoặc MIUI, Nhưng tất nhiên là được cái nọ thì mất cái kia, Rom Ginger nổi bật nhất là Nhanh, nhẹ, mượt. Còn MIUI thì đẹp theo phong cách Apple và tất nhiên những ng ghét Táo là họ không thích, Còn Rom DHD thì nặng, Mỗi ng mỗi sở thích, Mình thì ưu tiên đầu tiên là Nhẹ và nhanh. Còn đẹp nhưng không đạt tiêu chí đó là mình vứt ! :D

prince1071990

Các bác cho e hỏi làm sao có thể Backup dc toàn bộ dữ liệu để khi cập nhật ROM mới có thể restore hết lại dc , cả sms , nhật ký cuộc gọi , ứng dụng nc là tất cả

tuaneti

Các bác cho e hỏi làm sao có thể Backup dc toàn bộ dữ liệu để khi cập nhật ROM mới có thể restore hết lại dc , cả sms , nhật ký cuộc gọi , ứng dụng nc là tất cả

SMS, Callog thì dùng MobileBackup2 Free trên market hoặc phần mêm backup nào cũng được, Còn Backup phần mêm thì có 2 tuỳ chọn là Backup xong Restore từng cái một hoặc click một cái Restore hết
- Từng cái một thì dùng bất kỳ phần mềm nào backup cũng được, khi uprom xong dùng chính phần mềm đó Restore, ví dụ như App Backup + Restore
- Click một cái tất thì dùng phần MỀM NÀY của tác giả NQNghia bên diễn đàn Tinhte.
Trc hết dùng phần mềm Backup App ở cách một backup hết ra rồi copy ra thể nhớ.
Tải về rồi chạy MultiAPK.exe chọn toàn bộ App đã copy ralucsc trước rồi Install. Nhớ phải cài Driver Android cho HD2 nếu là WinXP hay còn gọi là ADB, CÒn Win7 thì không cần

prince1071990

E vừa cập nhật bản V34 thấy có 2 lỗi này đầu tiên : Đó là k có market và thứ 2 là k dùng dc 3G cũng như GPRS có ai bị như mình k

tuaneti

E thấy cái notification của cái theme này ko ổn lắm bác PPCboy ạ cái chữ Android nó che đi phần widget button roai.Phần statusbar thì ổn và đẹp rồi đấy !

tuaneti

thank bạn, tất nhiên là mình vào cả 2 mirro trên nhưng ko down dc, trước giờ vẫn dc. hơi cay.

Thế thì kiểm tra lại máy tính đi bạn, Mình vẫn đang vào bt đây, Thay DNS xem sao !

vipautoprovtv

Mấy bác cho mình hỏi , mình vừa cái 1 Rom cách flash là CWM nhưng rom đấy bị lỗi nên mình flash Rom khác theo kieu DAF , vậy xin hỏi trước khi flash DAF thì cái Rom CWM còn sót lại phải xử lý thế nào ?