• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

demonfang11

[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V35 (12.Jul), Market khi update lên bản mới bị FC không dùng được. Bác nào đang cài bản này check giúp em với!

tuaneti

[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V35 (12.Jul), Market khi update lên bản mới bị FC không dùng được. Bác nào đang cài bản này check giúp em với!

Dùng hoàn toàn bình thường bác nhé, Mình dùng gần tuần nay rồi, Mọi chức năng đều OK, Nếu Upgrade bị lỗi thì nên Full Wipe up mới sẽ không có những bệnh mà ng khác không gặp !

pmh171

mình cài v34 rồi giờ mún updata lên v35 thì cài bình thường hả ppcboy hay làm sao. và updata lên mấy cái chương trình mình đang cài lên máy có mất không . Và updata sao cho an toàn không bị lỗi ^^ càm ơn bạn nhìu hi`

nguyenvietcttt

bác ơi hình như bản DHD v18 bị lổi internet phải không bác , vào internet chay thử một trang khi loát về rần xong thì bị out ra ngoài , có cách nào fix lổi này không vậy bác

tuaneti

mình cài v34 rồi giờ mún updata lên v35 thì cài bình thường hả ppcboy hay làm sao. và updata lên mấy cái chương trình mình đang cài lên máy có mất không . Và updata sao cho an toàn không bị lỗi ^^ càm ơn bạn nhìu hi`

Vào Recovery Wipe cache patition, Wipe Dalvik cache và up Rom bình thường, Không Wipe Data/factory. Trong một số trường hợp Upgrade Rom như vậy sẽ lỗi một số ứng dụng tùy vào việc đã tùy chỉnh hệ thống, Còn bình thường dùng vô tư, Nếu up xong và Market không Download đc thì Signout xong signin lại là ok. Mình đang dùng bản V35 upgrade từ bản V31 lên đây, Upgrade qua 4 Ver nhưng không có bất cứ lỗi gì !

myGenio

bác ơi hình như bản DHD v18 bị lổi internet phải không bác , vào internet chay thử một trang khi loát về rần xong thì bị out ra ngoài , có cách nào fix lổi này không vậy bác

muốn có Net thì tốt nhất là nên thiết lập bằng tay, kt coi đã đăng kí với nhà mạng chưa.

pmh171

clk của BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4 (16.July) bị lỗi rồi vào logo là treo lun

myGenio

clk của BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4 (16.July) bị lỗi rồi vào logo là treo lun

bạn đã thật sự tin tuởng ở mình là đúng chưa mà buông một câu xanh rờn vậy, mọi người và cả mình test ok ma. coi lại nhé làm sạch máy toàn phần, rồi flash lại nhé.

pmh171

bạn đã thật sự tin tuởng ở mình là đúng chưa mà buông một câu xanh rờn vậy, mọi người và cả mình test ok ma. coi lại nhé làm sạch máy toàn phần, rồi flash lại nhé.

mình không bít sao task29 rồi cài lại từ đầu tới cuối rồi mà vẫn vậy vào logo htc là treo. trong khi đó đang cài BOYPPC-SHIFTPDA GINGER -HoneyComB & Sense.s V35 okie hết. không hiểu sao ai giúp với mình cài clk BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4

langthang262

mình không bít sao task29 rồi cài lại từ đầu tới cuối rồi mà vẫn vậy vào logo htc là treo. trong khi đó đang cài BOYPPC-SHIFTPDA GINGER -HoneyComB & Sense.s V35 okie hết. không hiểu sao ai giúp với mình cài clk BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4
Bạn dùng máy TMOUS hay EU, đã phân vùng EXT cho thẻ nhớ chưa, file download về dung lượng bao nhiêu, kiểm tra xem có bị lỗi không?

pmh171

Bạn dùng máy TMOUS hay EU, đã phân vùng EXT cho thẻ nhớ chưa, file download về dung lượng bao nhiêu, kiểm tra xem có bị lỗi không?
mình đung t-mobile không có phân vùng cài đi cài lại hoài mà vẫn hiện logo rồi treo
mình cài clk recovery 200 hay 150 gì cũng hiện logo rồi treo sao kỳ vậy ai bít chỉ mình với
cài clk của BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4
Mặt dù cài hết các bản android của ppcboy và chạy okie hết chỉ có cài HTC Sense 3.0_V4 là treo máy

vietnamit

mình đung t-mobile không có phân vùng cài đi cài lại hoài mà vẫn hiện logo rồi treo
mình cài clk recovery 200 hay 150 gì cũng hiện logo rồi treo sao kỳ vậy ai bít chỉ mình với
cài clk của BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4
Mặt dù cài hết các bản android của ppcboy và chạy okie hết chỉ có cài HTC Sense 3.0_V4 là treo máy

Mình cũng vậy! sử dụng T-MOBILE thử các bản recovery đều vậy cả! có ai xài TMOBILE cài được k?

langthang262

Mình cũng vậy! sử dụng T-MOBILE thử các bản recovery đều vậy cả! có ai xài TMOBILE cài được k?

Sang cài thử bản Pyramid của bác dungphp xem có được không nhé, nếu cài được thì do bản ROM bị lỗi còn nếu vẫn không được thì cần kiểm tra lại cách cài ROM