• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

tuaneti

Lần nào e update cũng làm như này bác ạ ! nhưng bản V34 và V35 đều lỗi market mới buồn hx

Thế thì bắt buộc phải làm cấp cao hơn thế là task29 thôi bác. Xong thì up bằng cả 3 cách CWR, DAF, cLK xem sao. Vì đã xác nhận là có nhiều ng up bằng cái này thì bị lỗi,up bằng cái kia thì ko lỗi. !

prince1071990

Thế thì bắt buộc phải làm cấp cao hơn thế là task29 thôi bác. Xong thì up bằng cả 3 cách CWR, DAF, cLK xem sao. Vì đã xác nhận là có nhiều ng up bằng cái này thì bị lỗi,up bằng cái kia thì ko lỗi. !
THôi e chuyển sang bản desire HD V18 dùng rồi bác ạ !

prince1071990

chạy tốt bạn à, mình test trên Leo 512 trước khi post mà.

E mới chuyển sang dùng bản ROM Desire HD này của bác ! máy e Leo 512 và e đã phân vùng EXT 512MB cho thẻ nhớ. Nói chung tất cả đều tốt bác ạ ! nhưng e chạy nhiều khi giật và độ trễ cũng khá cao, có cách nào khắc phục k hả bác

LUILUI

e vẫn đang xài bản V31 nhưng khi vào 3g thì hết pin rất nhanh , có ai gặp tình trạng giống e ko ạ :D
à cho e hỏi thêm hiện applanet die lun ròi phải ko ạ?e vào hoài vẫn ko đc :D

thedung

mà sever này ko dow đc bạn ơi toàn chỉ hiện lên file zip o có dung lượng lớn hiện lên,cho mình link khác đc ko

thedung

ok,ah cho mình hỏi mình đang dùng rom clk cài rom magldr thì chuyển lại có đơn giản ko

tuaneti

Mình up bản này : [CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V35 (12.Jul) nhưng không thấy Wiget Sense là sao bác nhỉ ?

Đây không phải là Rom có HTC Sense thực sự mà chỉ là giả giống Sense trên nền Launcher Pro. Bro hiểu chưa ?

Mình đã chia thẻ tạo thêm EXT Partion 1 Gb cho SD nhưng bộ nhớ trong của Rom vẫn chỉ có 107Mb, làm thế nào để có thể dùng dc 1 Gb kia hả các bạn.

Hình như chỉ bản ROM của desire HD hỗ trợ phân vùng EXT thôi bạn ạ

Mình dùng bản đó mà bạn.
Nhân đây cho em hỏi bác @ppcboy là bản V35 em down về có file cLK 150MB for boyppc-shiftpda rom thì up như thế nào bác nhỉ, các bản trước em thấy MAGLDR Recovery là file DAF.exe ?

Mình dùng bản đó mà bạn.
Nhân đây cho em hỏi bác @ppcboy là bản V35 em down về có file cLK 150MB for boyppc-shiftpda rom thì up như thế nào bác nhỉ, các bản trước em thấy MAGLDR Recovery là file DAF.exe ?
Đó là rom cLK nên bạn phải cài cLK Recovery thì mới flash được nhé... Cách cài cLK bạn tham khảo tại đây hay dùng HD2 Nand Toolkit tại đây.

nguyenvietcttt

có bác nào up hô dùm mình link khác tải bản rom DHD V18 không ??? 2 link trên mình dơnload không được