• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

AK47_CCCP

Mình thích các ứng dụng bản HD, các bản NoneS mình ko thích, muốn bỏ Sence, thay thé bằng 1 luancher khác, mình nên xóa file nào đc các bác?, file truóc khi up ấy ạ ! thank các bác !

lion_pvt

Làm cách nào để cài MIUI Music trên bản Ginger Stable V2 (18.7). Tôi đã up lại các rom cũ để lấy bộ cài MIUI Music.apk, sau đó cài lại trong các bản rom mới nhưng không cài được. Các bạn thể giúp tôi không?

vietnamit

Bạn dùng máy TMOUS hay EU, đã phân vùng EXT cho thẻ nhớ chưa, file download về dung lượng bao nhiêu, kiểm tra xem có bị lỗi không?
Các bác cho hỏi nếu máy TMOBILE không phân vùng EXT mà cài bản rom có hỗ trợ EXT thì có được không hay bắt buộc phải phân vùng?

langthang262

Các bác cho hỏi nếu máy TMOBILE không phân vùng EXT mà cài bản rom có hỗ trợ EXT thì có được không hay bắt buộc phải phân vùng?
Bắt buộc phải phân vùng nhé, nếu không phải cài bản dành riêng cho TMOUS

tqv012006

Gửi bác langthang và bác ppcboy:
em nghe nói tất cả các bản gingerbread hình như chưa xem được chuẩn giao thức mạng rtsp và mms phải không ạ? thảo nào em xem tv online qua website của viettel không được. Mong các bác sớm fix dùm ạ. Em đội ơn các các bác.

myGenio

Gửi bác langthang và bác ppcboy:
em nghe nói tất cả các bản gingerbread hình như chưa xem được chuẩn giao thức mạng rtsp và mms phải không ạ? thảo nào em xem tv online qua website của viettel không được. Mong các bác sớm fix dùm ạ. Em đội ơn các các bác.
máy mình coi TV ko có vấn đề gì mặc dù ở nc ngoài nhưng coi ct Vietnam mobi TV , và các ct coi TV online ok, còn ở vn vsf Viettel thì ko biet.

AK47_CCCP

@tqv012006 : bạn ko nên viết chữ màu Đỏ như thế. Chữ màu đỏ chỉ để BQT Web sử dụng thôi, chuyển lại màu xanh là dc bạn ạ

binhhdda

@boyppc: mình đang dùng bản V.4 Sense 3.0 của bác nhưng không thấy Stock widget bác chỉ cách cho mình khôi phục với!
Thanks!

langthang262

@boyppc: mình đang dùng bản V.4 Sense 3.0 của bác nhưng không thấy Stock widget bác chỉ cách cho mình khôi phục với!
Thanks!

Có thể boyppc đã xoá đi để cho ROM nhẹ đi rồi, bạn có thể sang bản Sense 3.0 khác copy về (ví dụ bản của bác dungphp) hoặc nhờ boyppc up lên hộ

AK47_CCCP

Có cách nào để tắt Auto synch đc ko các bác ( ko cần thiết sync), mỗi khi reset máy là tự động Auto synch ngay,dù đã bỏ check trong Autosynch trong Settings/accounts & sync rồi. bản HD của bác boy mình đang dùng.

lion_pvt

Boyppc cho mình xin bản cài MIUI Music với, bản có thể lọc bài hát theo folder và có thể hiện Lyric ấy? Mình đã thử cài lại các rom trước để lấy bộ cài *.apk rồi cài lại cho các rom trước nhưng không được

langthang262

Boyppc cho mình xin bản cài MIUI Music với, bản có thể lọc bài hát theo folder và có thể hiện Lyric ấy? Mình đã thử cài lại các rom trước để lấy bộ cài *.apk rồi cài lại cho các rom trước nhưng không được
Bạn định dùng cho ROM nào, cái này không dùng cho các ROM không phải là MIUI được đâu nhé

lion_pvt

Tôi dùng bản rom này [CWR-CLEAN] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V35 (12.Jul). Những bản trước Boyppc có để MIUI Music trong các bản này mà. Gần đây lại cắt hết đi. Mình thích bản MIUI Music của Boyppc vì có lyric và lọc bài theo folder. Mong các bạn giúp mình
Tiện thể cho mình hỏi, dạo này Boyppc có bản cài clK là bản gì vậy, có hay hơn các bản khác không?

hoanbeck

Bản V36 CM7 GoEx bị lỗi data không ổn định, riêng buổi sáng bị 2 lần, sóng full mà vẫn không call, không gửi SMS được.
Tiện thể bác nào biết thay đổi kiểu status bar của bản này không? đổi color hoặc transparent???

tuaneti

Tôi dùng bản rom này [CWR-CLEAN] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V35 (12.Jul). Những bản trước Boyppc có để MIUI Music trong các bản này mà. Gần đây lại cắt hết đi. Mình thích bản MIUI Music của Boyppc vì có lyric và lọc bài theo folder. Mong các bạn giúp mình
Tiện thể cho mình hỏi, dạo này Boyppc có bản cài clK là bản gì vậy, có hay hơn các bản khác không?

Cài Thêm đi bác . Tặng bác gói MIUI Apps trong đó có MIUI Music, Miui Gallery, Miui Camera. Tất cả đều Signed để dùng cho CM7 Rombased ngon lành :
http://www.mediafire.com/?x95vv99r9dedhql

Chỉnh sửa cuối:

lion_pvt

Cám ơn bạn!
Nhưng bản này mình cũng down trên mạng về và dùng thử rồi. Tuy nhiên, bản này không có lọc bài hát theo folder, trong option cũng rất ít lựa chọn ... Nói chung là không hay như bản của Boyppc. Chẳng nhẽ quay về mấy rom đời cũ.
Cũng góp ý với boyppc, các bản v36 - stable mới, dùng fần mềm Zmooth pro 1.2 rất hay bị lỗi Force Close. Chắc do bản rom mới không tương thích

tuaneti

Cám ơn bạn!
Nhưng bản này mình cũng down trên mạng về và dùng thử rồi. Tuy nhiên, bản này không có lọc bài hát theo folder, trong option cũng rất ít lựa chọn ... Nói chung là không hay như bản của Boyppc. Chẳng nhẽ quay về mấy rom đời cũ.
Cũng góp ý với boyppc, các bản v36 - stable mới, dùng fần mềm Zmooth pro 1.2 rất hay bị lỗi Force Close. Chắc do bản rom mới không tương thích

- Tất nhiên là không bằng vì đó là bản cũ hơn thì phải , Bác PPC boy chắc trích trong Version mới hơn, Bạn thử bản này xem sao : http://www.mediafire.com/?1cbopb8yy0yh0ha
Bản đó có Lọc Folder đấy, Nhưng hiện tại mình vẫn chưa setting sang tiếng anh được, Nếu vẫn không thoả mãn thì xin bác PPCBOY File APK đã Signed cho CM7 Rombased là Install được !
- Xác nhận là bản V34 cũng rất hay bị FC Zmooth, Đến V35 thì hết, và giờ đến V36 thấy bạn bảo nhưng mình đang dùng V35 thấy rất ok chưa muốn up !

Chỉnh sửa cuối: