• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW sybian^7classic hiệu ứng nhẹ nhàng..

thanhluan_phuyen

Khi mình ấn *#0000# thì nó không hiện phiên bản C6 nhỉ. Mình hơi thắc mắc là bản này so với bản Cfw c6 cho 5800 cập nhật 25/01/2011 chạy ở định nhất Firmware C6-00 v20.0.041 cho 5800 & 5530 !
Bản nào mới hơn nhỉ?
cái đó là do mình chỉnh version lại thui mà bạn,đâu quan trọng là phải c6 đâu.^^

giangholda

fix cấu hình thì add lại chức năng tự thiết lập của điện thoại 5800 gốc ý ! nhớ xóa nhà mạng O2 của bản V43 nhé. còn file mình ko còn vì máy lỗi nên bực quá del hết C6 rùi, giờ xài bản CFW gốc chờ ngày tiễn em nó đi =))

ps: Autohangup là gì thế nhỡ

cho xin mod cook fix cấu hình internet luôn đi nói vậy ai mà lần ra chứ :D

Hikira

trùi ơi...mới flash xong nó hiện nguyên cái dấu X chà bá full màn hình,tưởng bị gì k àh hú hồn ngồi cầm bấm đại lát nó vô màn hình khởi động :-SS

lanngoccuaanh

Sau khi sử dụng mình rút ra nhận xét cần khắcc pục:
-Khi chuyển sàng mạng GSM nó cứ hiện 3.5G--------> mình cứ tưởng là đang kết nối mạng GPRS chứ, dễ nhầm......> cần sữa lại
-phần mềm BatUninst ko mạnh mẽ bằng Uninstallking V1.00 việt hóa nên thay đổi phần mềm Uninstallking này

- Chưa chĩnh đc time khóa phím
-Ram ngốn kinh chỉ còn 49,5 MB lúc mới khởi động,sau 1 time sd còn 35 MB
(Nếu như bạn thiết lập sao cho dùng ổ C để làm RAM thì quá tuyệt =D> giống như trên máy tính sử dụng ổ cứng làm RAM ấy)
-Không thể gỡ bỏ được các phần mềm cài sẵn như: Freeunrip, BatUninst, KillMe........> nên khắc phục sao cho có thể bỏ các phần mềm này dễ dàng cho tùi ý người sữ dụng

-Màn hình lúc khởi động rất xấu( hiện 2 dấu chéo nhau X :().Nếu thay được chế độ khởi động như bản này thì rất đẹp.mình đã từng fash bản này rùi,lúc khởi động có dòng chữ NOKIA động màu lữa đỏ rất đẹp http://www.vietfones.vn/forum/showthread.php?p=2172539
TRên đó là nhữn góp ý của mình..mong rằng bản sữa lỗi sẽ ngày càng hoàn thiện hơn, gần gũi hơn với tất cả người dùng

Bản VH:

heonho2301

tks bạn đã góp ý, nhưng vấn đề Ram mình cũng nghĩ là 1 phần là do các ứng dụng mà mình đã cài có những file hệ thống chạy ẩn nên kéo Ram bạn thông cảm

lanngoccuaanh

tks bạn đã góp ý, nhưng vấn đề Ram mình cũng nghĩ là 1 phần là do các ứng dụng mà mình đã cài có những file hệ thống chạy ẩn nên kéo Ram bạn thông cảm

Phương pháp mình đặt ra là bạn ko nên cài các phần mềm (Freeunrip, BatUninst, KillMe........) mà nên đóng gói đi kèm như vậy, khi flash xog ai muốn cài vào thì cài. như vậy sẽ tiết kiệm đc RAM- đỡ tốn pin hơn.

chjpkute

menu 4x4 to hay 4x4 nhỏ vậy bạn mình thick 4x4 nhỏ hơn hoặc 3x4 không thick cái 4x4 to lắm mạng lag quá chưa đao về jaf thử được đang dùng sf3 của thanhhai thấy ổn nên cũng ngại jaf quá bạn nào dùng rùi ch ít ý kiến nhé...liệu bản này có finel không chủ thớt

thanhluan_phuyen

menu 4x4 to hay 4x4 nhỏ vậy bạn mình thick 4x4 nhỏ hơn hoặc 3x4 không thick cái 4x4 to lắm mạng lag quá chưa đao về jaf thử được đang dùng sf3 của thanhhai thấy ổn nên cũng ngại jaf quá bạn nào dùng rùi ch ít ý kiến nhé...liệu bản này có finel không chủ thớt

bản này mình đang hoàn thiện hơn nũa bạn ak.

Hikira

sáng giờ mò mới phát hiện k có kiểu gõ tiếng việt trong văn bản @_@ làm lại chế độ gõ tiếng việt đi bạn ơi,k có bất tiện quá

thanhluan_phuyen

sáng giờ mò mới phát hiện k có kiểu gõ tiếng việt trong văn bản @_@ làm lại chế độ gõ tiếng việt đi bạn ơi,k có bất tiện quá

mình sẽ fix lại,do mình thấy khi sọan tin nhắn thì chỉ soạn bằng tiếng anh thui....:p

kid1412v

thông cảm vs chủ thớt!mình cũng sắp ra bản đầu tay,mong ace ủng hộ.