• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW sybian^7classic hiệu ứng nhẹ nhàng..

nh0xpr04798

khi khởi động 56-57mb,dùng lâu tầm 50mb la ok rùi bạn ak,mình dùng từ hum qua tới giờ vẫn 53mb nè

Hôm qua test thử rồi ... khởi động thì chỉ có 51~55 thui .. xài khoảng chừng 3,4h thì chỉ còn 34~35 à ...!!!!

thanhluan_phuyen

Hôm qua test thử rồi ... khởi động thì chỉ có 51~55 thui .. xài khoảng chừng 3,4h thì chỉ còn 34~35 à ...!!!!

bản hum qua còn một số lỗi nhỏ,bản này mới up nha bạn,mình dùng trung bình vẫn 50~53 đó bạn ak.

giangholda

bản hum qua còn một số lỗi nhỏ,bản này mới up nha bạn,mình dùng trung bình vẫn 50~53 đó bạn ak.

50 ~ 53 cái đó là ông không xài ứng dụng nhìu. khi xài ứng dụng xong thoát ứng dụng thì nó trả ram không đủ khi lấy ram :-??

0908727527

50 ~ 53 cái đó là ông không xài ứng dụng nhìu. khi xài ứng dụng xong thoát ứng dụng thì nó trả ram không đủ khi lấy ram :-??
Hajz, Ai chat Ola thì chắc phải biết, một mình nó ngốn gần 6mb ram rùj kòn jì :))

thanhluan_phuyen

thì bạn dung thì phải tốn ram thôi mà, ram tầm 45~49mb la ok rùi đó bạn ak.nếu dùng một thời gian thì bạn reset máy lại là ok mà.

Chỉnh sửa cuối:

kid1412v

Chủ thớt cho hỏi cách để máy tự cài phần mềm tích hợp trong FW sau khi jaf?

lanngoccuaanh

Đã text bản cập nhật. Dùng ổn định hơn bản trước, ram 55MB lúc mới khở động. xài 1 time bị tụt xuống 41MB ( chưa tự trả RAM đc) nhưng ko sao thế xài cũng đc rùi. Bản này có nhiều thay đổi, trình quản lí tin nhắn tuyệt vời hơn. nói chung là dùng ổn. Các bạn cứddowww về flash và thưởng thức nhé. MÌnh rất cảm ơn bạn thanhluan_phuyen rất nhiệt tình vì anh em trong diễn đàn.\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/

Chủ thớt cho hỏi cách để máy tự cài phần mềm tích hợp trong FW sau khi jaf?

sau khi jaf xong thì nó tự cài cho bạn rùi mà. còn mấy cái phần mềm đính kèm
screensnap.sis
Killme.sis
Phonetorch.sis
này bạn dow về copy vào thẻ nhớ rùi cài bình thường nhé

kid1412v

Đã text bản cập nhật. Dùng ổn định hơn bản trước, ram 55MB lúc mới khở động. xài 1 time bị tụt xuống 41MB ( chưa tự trả RAM đc) nhưng ko sao thế xài cũng đc rùi. Bản này có nhiều thay đổi, trình quản lí tin nhắn tuyệt vời hơn. nói chung là dùng ổn. Các bạn cứddowww về flash và thưởng thức nhé. MÌnh rất cảm ơn bạn thanhluan_phuyen rất nhiệt tình vì anh em trong diễn đàn.\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/

sau khi jaf xong thì nó tự cài cho bạn rùi mà. còn mấy cái phần mềm đính kèm
screensnap.sis
Killme.sis
Phonetorch.sis
này bạn dow về copy vào thẻ nhớ rùi cài bình thường nhé

ý mình ko phải phần mềm dạng pack mà dạng sis kia.máy tự cài xong nếu ko thích vẫn có thể gỡ dc.

thanhhaifire

ý mình ko phải phần mềm dạng pack mà dạng sis kia.máy tự cài xong nếu ko thích vẫn có thể gỡ dc.

cái này dùng AI, mathanh rất hay sử dụng, mình có thử lần rồi, ko nhớ ở 2pic nào có hướng dẫn, pm mathanh nhé

nh0xpr04798

thì bạn dung thì phải tốn ram thôi mà, ram tầm 45~49mb la ok rùi đó bạn ak.nếu dùng một thời gian thì bạn reset máy lại là ok mà.

xài 1 time là fải reset ak.....:)) ... bạn nói ram cao như vậy là hơi quá đó ..nếu xài nhiều widet hoặc những thứ khác đi thì biết .. ''có ăn mà không có trả đó bạn à''
...

kid1412v

hình như dùng Swiss Manager Pro có gom được ram đó

cái này dùng AI, mathanh rất hay sử dụng, mình có thử lần rồi, ko nhớ ở 2pic nào có hướng dẫn, pm mathanh nhé

thank bro! bản CFW của mình xong rùi nhưng muốn tích hợp thêm 1 số pm dạng sis nữa.Chuẩn bị lên sàn mong ace ủng hộ nha!

thanhhaifire

C6 ko trả ram = N97 đâu, cả 5800 gốc cũng ko =, vì công nghệ OOM Monitor tự động giải phóng bộ nhớ khi gần đầy của N97 rất tốt

lanngoccuaanh

C6 ko trả ram = N97 đâu, cả 5800 gốc cũng ko =, vì công nghệ OOM Monitor tự động giải phóng bộ nhớ khi gần đầy của N97 rất tốt

Y của bạn là nên flash CFW N97 mini cho 5800 à? thử hỏi xem đã có bản CFW nào tốt bằng bản của thanhluan_phuyen này chưa mà bạn nói thế? nếu có thì cho link mình text thử xem nào :p

nh0xpr04798

Y của bạn là nên flash CFW N97 mini cho 5800 à? thử hỏi xem đã có bản CFW nào tốt bằng bản của thanhluan_phuyen này chưa mà bạn nói thế? nếu có thì cho link mình text thử xem nào :p

Đúng rồi đấy ...CFW N97 rất ít ngốn Ram Hơn CFW C6, nhưng FW N97 không mượt , không "bóng bẫy" = FW C6 đâu . bởi zậy rất it người xài FW C6 cho 5800 vs lại FW bây h rất đa dạng , đa dạng hơn FW N97 nhiều ..

vunguyenmt

Bản này hình như mình thấy 1 lần bên pnht thì phải chủ DEEJAF j đó. Bạn lấy nó về thêm lang vào hả. Font chữ bị lỗi, ko đẹp